รถผมมี กล่องยก+ดัน alpha tech +กล่องคันเร่งจัมเปอร์ฮอท
คือว่าอาการโค็ดขึ้นp 2138แล้วเร่งไม่ขึ้น เคลีย์รโค็ดแล้วใช้ได้เหมือนเดิม
หายไปหลายเดือนพอสมควร กลับมาเด่งขึ้นอีก
ตามที่ผมเข้าใจคือ..น่าจะเป็นที่กล่องคันเร่งไฟฟ้า
แต่ผมสงสัยนิดนึงครับ..รบกวนสอบถามน้าๆครับ
ว่าอาการนี้เป็นที่กล่องคันเร่งใช้มั้ยครับ แล้วเป็นไปได้มั้ยที่จะเป็นที่กล่อง
ยกหรือว่าดัน เพราะกล่องของalpha techเค้าจูนคันเร่งได้อ่ะคับ หรือว่ารอบเครื่องมันไม่สัมพันธ์กับคันเร่ง โค็ดเลยเด่งขึ้นต้องจูนใหม่ใช่หรือเปล่า..รบกวนน้าๆด้วยครับผม..
ปล. อันตรายมากครับ ขับมาจู่ๆก็เร่งไม่ขึ้น..ถ้าเป็นช่วงเร่งแซงคงแย่แน่เลยครับผม...สรุปผมควรแก้ที่จุดไหนครับผม