สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

Exclamation Triton Plus VG ใส่ดันรางแล้วรถวิ่งไม่ออกครับ

รบกวนน้าๆช่วยด้วยครับ
    รถผม triton plus vg 178 เพิ่งใส่ดันรางจูนมือ bom power speed ประมาณอาทิตย์นึง ทำท้ายรางด้วยครับ 4.5 mm.
    ตอนแรกรู้สึกรถวิ่งดีครับ
    แต่ตอนนี้รู้สึกรถวิ่งไม่ออก เวลากดรถกระชากประมาณ2วิแล้วก็อืดไปเลย รอบค่อยๆขึ้น
    ตอนไม่ใส่กล่องรอบยังปู๊ดป๊าดกว่านี้เยอะเลยครับ
    เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ รู้สึกไม่สบายใจ
    ใช่จูนดันเยอะไปรึเปล่าครับ

User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus VG ใส่ดันรางแล้วรถวิ่งไม่ออกครับ

ให้ช่างจูนแก้เมื่อ 2 วันก่อน
    ช่างจูนให้หนักขึ้นบูสฟาด 27 ครับ แต่วิ่งไม่ออก
    งงครับ

User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus VG ใส่ดันรางแล้วรถวิ่งไม่ออกครับ

ระวังปั้มแตกนะครับ เปลี่ยเป็นจูนคอมฯดีกว่าครับน้า เดี๋ยวจะเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ระหว่างที่ยังแก้ไขไม่หาย กดคันเร่งเบาๆเท้านะครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ไม่น่าเชื่อว่า ยุคนี้ ยังมีคนเลือกที่จะใช้ ดันรางจูนมือ ทั้งที่จูนคอมส์ หรือ ไมโคร ราคาถูกลงมากแล้ว และความเป็นจริง มันดิบเกินไปที่จะทำให้รายละเอียด หลาย ๆ อย่างของการจูน มันเข้ากันอย่างลงตัว ซึ่งดันรางจูนมือ ไม่มีทางทำได้แน่นอน ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่อยากให้พัฒนาการของการขายดันราง มันก้าวไปข้างหน้า มากยิ่งขึ้น และวอน เลิกหลอกลวง ผู้บริโภค กันได้แล้วมั้งครับ พี่น้องครับ
    เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ ตามประสพการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ของผม การจูนถมน้ำมันแล้วอากาศไม่เพียงพอ การระเบิดมันไม่รุนแรงหรอกครับ
    อย่างที่เจอคือควันท่วม แต่ไม่วิ่งใงละครับน้ำมันมาก ๆ มันก็ทิ้งไปเปล่า ๆ ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 21-03-2014 เมื่อ 08:52

User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob294 ดูโพส
    ระวังปั้มแตกนะครับ เปลี่ยเป็นจูนคอมฯดีกว่าครับน้า เดี๋ยวจะเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
    เปลียนชัวร์เลยครับ
    แต่ว่า cube หรือ pro speed ดีครับ

User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ระหว่างที่ยังแก้ไขไม่หาย กดคันเร่งเบาๆเท้านะครับ
    ถ้าไม่เหยีบมากรถพุ่งดีครับ แต่เยียบมิดนี่ไม่ค่อยจะไปเลยครับ

User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yong2 ดูโพส
    ไม่น่าเชื่อว่า ยุคนี้ ยังมีคนเลือกที่จะใช้ ดันรางจูนมือ ทั้งที่จูนคอมส์ หรือ ไมโคร ราคาถูกลงมากแล้ว และความเป็นจริง มันดิบเกินไปที่จะทำให้รายละเอียด หลาย ๆ อย่างของการจูน มันเข้ากันอย่างลงตัว ซึ่งดันรางจูนมือ ไม่มีทางทำได้แน่นอน ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่อยากให้พัฒนาการของการขายดันราง มันก้าวไปข้างหน้า มากยิ่งขึ้น และวอน เลิกหลอกลวง ผู้บริโภค กันได้แล้วมั้งครับ พี่น้องครับ
    เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ ตามประสพการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ของผม การจูนถมน้ำมันแล้วอากาศไม่เพียงพอ การระเบิดมันไม่รุนแรงหรอกครับ
    อย่างที่เจอคือควันท่วม แต่ไม่วิ่งใงละครับน้ำมันมาก ๆ มันก็ทิ้งไปเปล่า ๆ ครับ
    ตอนนั้นผมใจร้อนครับ ตัดสินใจจัดเลยโดยยังไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน
    แต่ว่าอย่างนี้ผมควรลดน้ำมันลงไหมครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fameino ดูโพส
    ตอนนั้นผมใจร้อนครับ ตัดสินใจจัดเลยโดยยังไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน
    แต่ว่าอย่างนี้ผมควรลดน้ำมันลงไหมครับ
    เปลี่ยนเถอะครับ อย่าให้มันสายเกินไป แบบรถผม แต่มันยังไม่เป็นอะไรมาก

เสียน้อยเสียยากนะครับ เสียมากเสียง่าย

สมาชิกถาวร : TTC 03277 TTC-Member
    User ID
    35390
    Status
    โพส
    195

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    เปลี่ยนเถอะครับ อย่าให้มันสายเกินไป แบบรถผม แต่มันยังไม่เป็นอะไรมาก

เสียน้อยเสียยากนะครับ เสียมากเสียง่าย
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมถอดแล้วมันสายเกินไปแล้วครับสำหลับผม
    ปั้มแตกไปแล้วครับ

User ID
    44366
    Status
    โพส
    6

วันนี้เข้าไปให้ช่างเช็คอีกที เจอตัวปัญหาแล้วครับ
    ชิมท้ายรางไป 4.5 mm ไม่พอครับ วันนี้เพิ่มเป็น 5.5 mm. ครับ
    อาการทั้งหมดหายไปทันทีครับ

แต่ยังไงกะเปลี่ยนเป็นดันยกจูนคอมแน่ครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ชิมราง 5 มิลเข้าไปแล้ว สงสัย ต้องรอเปลี่ยนกล่องใหม่ พร้อมปั๊มทีเดียว `555
    แนะเอาแค่พอดีครับ น้า ชิม 4 มิลแล้วรางเปิดนี่ก็ถือว่ามันหนักเกินไปแล้วมั้งครับ
    ถ้ามีเงินถุงเงินถังใว้ซ่อมก็ไม่ว่ากัน แต่จะดันอย่างเดียวให้รถวิ่ง สุด ๆ มันไม่ถึงขั้นครับ
    ถ้ามีงบขนาดที่ว่า ไม่สนใจพัง ขอแนะให้ติดกล่องยกหัวฉีดไปดีกว่าครับ ดันไม่มากก็วิ่ง
    ไม่เสี่ยงเสียเงิน 2 หมื่นค่าปั๊มใหม่ ราคากล่องครบทั้งยกทั้งดัน ก็ราว ๆ เฉียด ๆ นั้น แต่
    มันต่างกันตรงที่มันไม่พังและวิ่ง ไม่ใช่ วิ่งแป็บแล้วพังครับ ไม่หนุกครับ ราคา กล่องครบ
    ที่แนะนำแฟร์ ๆ ก็ ติดต่อน้า วุฒิ ไทรทัน ดูครับ Pro-Speed ครับ
    ผมไม่มีส่วนได้เสียหรอกครับ แค่ไม่อยากเห็น พี่น้อง เสียเงินเล่น ๆ กะพวกหรอกชาวบ้านกิน
    อ่อ.....อาการกดมิดแล้ว รถไม่วิ่งของน้า ก็คือท้ายรางมันเปิดครับ มันจะเร่งไม่ได้เกิน 2000 ใช่ใหม บางคันดับนะครับ
    แต่ถ้าน้าชิม จนมันไม่เปิดแล้วจูนเพิ่มไปอีก นั่นคือ มันเกินกำหนดแต่ไม่เปิด นะครับ นาน ๆ ปั๊มมันก็จะพังครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 22-03-2014 เมื่อ 05:22

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

ท้ายราง 5.5 ถือว่าเยอะนะครับมันเสียว ผมว่า 4 มิลก็พอนะครับ

User ID
    33354
    Status
    โพส
    13

ผมแนะนำ ใช้จูนคอมดีกว่านะครับน้าถ้า vg แต่ถ้าเทอร์โบธรรมดาล่ะใส่จูนมือได้สบายเลยครับ

User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fameino ดูโพส
    วันนี้เข้าไปให้ช่างเช็คอีกที เจอตัวปัญหาแล้วครับ
    ชิมท้ายรางไป 4.5 mm ไม่พอครับ วันนี้เพิ่มเป็น 5.5 mm. ครับ
    อาการทั้งหมดหายไปทันทีครับ

แต่ยังไงกะเปลี่ยนเป็นดันยกจูนคอมแน่ครับ
    น้าอยู่แถวไหนครับ ผมว่าติดต่อน้าวุฒโปรสปีดเลยครับ ไอดันรางจูนมือทำรถพังมาเยอแล้วครับ ทั้งปั้มแตก หัวฉีดตาย
    ยิ่งชิม 5.5 เตรียมเงินซ่อมสองอย่างนี้ได้เลย ไม่เร็วไม่ช้าก็ต้องพัง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมชิมแค่ 3 มม. มันก็ยังไม่เปิดเลย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เห้อ ๆ ๆ ๆ 4.5 มิล 5.5 มิล ไม่รู้ว่าเอาชิมเดิมติดรถออกด้วยป่าว ถ้าไม่เอาออก ก้อบวกจากค่าที่ทำไปอีก 2 มิล.

รับรองว่า ทั้งลูกทั้งฝาปั๊มแตกแน่นอน เตรียมเงินซ่อมได้เลยนะจ๊ะ

ข้อมูลกระทู้