หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ชิวๆ กับเจ้าเหมียวสองขวบ ที่มิเคยเข้า 0 เลย

กลางปีนี้ครบ 2 ขวบ แต่ไม่เคยเข้าศูนย์ ให้เสียตังค์เลย มีใครเป็นอย่างผมมั่งมั้ยคร้าบ ประกง ประกันศูนย์มิเคยสนครับ

User ID
    37856
    Status
    โพส
    106

มาตรฐาน ตอบ: ชิวๆ กับเจ้าเหมียวสองขวบ ที่มิเคยเข้า 0 เลย

สุดยอด

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: ชิวๆ กับเจ้าเหมียวสองขวบ ที่มิเคยเข้า 0 เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vayu ดูโพส
    สุดยอด
    ครับเพราะ 0 มันห่วยเคยทะเลาะกันจนต้องถึงเจ้าของ0 ต้องถอดของจากรถเขาเองมาเปลี่ยนให้ หลังจากนั้น ลาขาด ขยาด 0 ถ้า 0 ไม่มีคอมจับ ก็ไม่ต่างอะไรกับอู่ เรื่องนี้ไม่ค่อยอยากเล่า เดี๋ยวของขึ้น

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

​เล่าหน่อยน้าาา ผมอยากรู้ น๊าาาา ๆๆ

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NaronG99 ดูโพส
    ​เล่าหน่อยน้าาา ผมอยากรู้ น๊าาาา ๆๆ
    เล่าแล้วอย่าไปบอกใครนะครับ ว่าเป็น 0 มิตซูปฐพีทอง โคราช เรื่องคือ เอ้า ของเริ่มขึ้นและ ฮึ่มๆ คืองี้ครับ(ธรรมดาออกรถใหม่ก็ตื่นเต้น แทบจะไม่ได้ดูอะไรมาก มัวตื่นเต้นครับ) รถผมออกมา สองว้น สังเกตุว่าช่องแอร์ด้านซ้าย ตัวแบ่งช่อง มีสามก้านแต่ไม่ขยับหนึ่งก้าน เอารถไปแจ้งเคลมครับ คนรับเป็นถึง ผจก. รับปากมั่นเหมาะว่าจะให้ช่างมากประสบการณ์ผู้ชำนาญงานทำ(ผู้ทำงานนานมากกว่า) เพราะถ้ารื้อไม่เป็นเละครับ โอ เค ฟังดูดีรับได้
    ของมาและ เอ้ไวดีเว้ย เข้าไปเปลี่ยนเช้าเลย ดีใจจัง
    บ่ายสามโมงโทรมาให้ไปรับรถได้ ว้าว แจ๋ว แต่ ช้า แต่ เฮ้ย เปิดประตูรถไอ้ อัส เอ้ย รอยไขควงแงะรอบ คอนโซลหน้า ยังกะ ดวงจันทร์ เช็ดเป็ด ผจก. อยู่ไหน ใครเป็นคนทำ เป็นรถคุณๆจะรับได้ไหม เอี้ยเอ้ย ไอ้คนรับรถไม่สนบอกใจเย็นอย่างไม่แยแส ผจก. มาดูบอกถ้ารับไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยน คอนโซลใหม่ ซึ่งรถใหม่ ยังไม่มีของ รอสามเดือน เริ่มปุดๆๆๆแล้วครับ เลยถามว่าใครทำ เขาบอกว่า ไงรูไหมครับ อยากตื้บแม่ง ไอ้ช่างมันบอกว่า ผมทำหัก ทำเสียหายเอง มาแล้วรึเปล่า(ปากสถุนมากผมบอกกับผจก.ว่าช่างคุณทำไมพูด หมาไม่แดกอย่างนี้) ผมทำผมก็ไม่ได้ใช้อะไรงัด ผมก็ดึงออกอย่างนี้ครับ โพล้ะ แกร็ก ดึงโชว์ แต่ดึงแบบใส่อารมณ์ กิ้ป เกิ้บ หักแตกกระจายหมด ต่อหน้าต่อตา ผมกับ ผจก. คราวนี้ปรี้ดปรอทแตก ยังไงก็ไม่ยอมแล้ว ผจก. ก็เรียกช่างไปอบรมณ์ นิดนุง บอกว่า กูเป็นคนรับรถคันนี้เอง ทีหลังอย่าพูดอีกนะ ดูบทลงโทษ ของมัน เอาไงจะห้าโมงล่ะ แอบหนีงานมาด้วย สุดท้ายเจ้าของ 0 มาคุยบอกว่า เอางี้ละกัน ของไม่มีแต่ถ้ารับได้เอาของเขาแทนมั้ย รถแค่ปีเดียวเอง โอ เช ปีเดียวดูแล้วไม่เท่าไร แต่ปุ่มไฟผ่าหมากคล้ำละ อันอื่นโอ เค ไม่มีร่องรอย แล้วยังไม่จบครับกับรถป้ายแดงผม อันนี้ไม่รุนแรงแต่เสียอารมณ์ แจ้งเคลมไฟหน้าซ้ายเพราะตอนที่ 0 ติดครอบไฟหน้า ได้ใช้น้ำยาทำความสะอาดก่อนติดครอบไฟหน้าย้อย เป็นทางขัดไม่ออก เลยเปลี่ยนให้ใหม่แต่ ที่ได้เปลี่ยนไม่ใช่เพราะแค่เป็นคราบ นะครับ แต่ ช้า แต่ อีกละ sale ที่ขายรถให้ผมบอกว่า ใช้น้ำยาเช็ดคราบอันนี้ครับ เช็ดออก ไม่ต้องเปลี่ยน เป็นสเปร์ย ครับ ฉีดปื้ด งานงอก กินทั้งหน้าครับ ยิ่งเช็ดยิ่งมัวครับ มันถึงยอมเปลี่ยน สลัสส (ผมทำงานที่อู่ ประกันครับ ถ้าน้ำยาเช็ดคราบแบบไม่กัด ต้อง solven ครับ ไอ้ที่ฉีดให้ผมๆว่าต้องมีส่วนผสม ของทินเนอร์ ชัวร์ ) อันนี้ รถผมเอง นะครับ ส่วนรถของลูกค้าที่ผมไปให้ศูนย์นี้ทำ มันยิ่งกว่านี้ครับ ผมไม่ได้อยากเอาไป 0 นี้แต่ลูกค้าบอกว่ารู้จักช่างที่ 0 นี้ สามเดือน 7xxxx ไม่หาย ถ้าไม่มีประกัน เจ้าของรถ ตาย

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GRE ดูโพส
    เล่าแล้วอย่าไปบอกใครนะครับ ว่าเป็น 0 มิตซูปฐพีทอง โคราช เรื่องคือ เอ้า ของเริ่มขึ้นและ ฮึ่มๆ คืองี้ครับ(ธรรมดาออกรถใหม่ก็ตื่นเต้น แทบจะไม่ได้ดูอะไรมาก มัวตื่นเต้นครับ) รถผมออกมา สองว้น สังเกตุว่าช่องแอร์ด้านซ้าย ตัวแบ่งช่อง มีสามก้านแต่ไม่ขยับหนึ่งก้าน เอารถไปแจ้งเคลมครับ คนรับเป็นถึง ผจก. รับปากมั่นเหมาะว่าจะให้ช่างมากประสบการณ์ผู้ชำนาญงานทำ(ผู้ทำงานนานมากกว่า) เพราะถ้ารื้อไม่เป็นเละครับ โอ เค ฟังดูดีรับได้
    ของมาและ เอ้ไวดีเว้ย เข้าไปเปลี่ยนเช้าเลย ดีใจจัง
    บ่ายสามโมงโทรมาให้ไปรับรถได้ ว้าว แจ๋ว แต่ ช้า แต่ เฮ้ย เปิดประตูรถไอ้ อัส เอ้ย รอยไขควงแงะรอบ คอนโซลหน้า ยังกะ ดวงจันทร์ เช็ดเป็ด ผจก. อยู่ไหน ใครเป็นคนทำ เป็นรถคุณๆจะรับได้ไหม เอี้ยเอ้ย ไอ้คนรับรถไม่สนบอกใจเย็นอย่างไม่แยแส ผจก. มาดูบอกถ้ารับไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยน คอนโซลใหม่ ซึ่งรถใหม่ ยังไม่มีของ รอสามเดือน เริ่มปุดๆๆๆแล้วครับ เลยถามว่าใครทำ เขาบอกว่า ไงรูไหมครับ อยากตื้บแม่ง ไอ้ช่างมันบอกว่า ผมทำหัก ทำเสียหายเอง มาแล้วรึเปล่า(ปากสถุนมากผมบอกกับผจก.ว่าช่างคุณทำไมพูด หมาไม่แดกอย่างนี้) ผมทำผมก็ไม่ได้ใช้อะไรงัด ผมก็ดึงออกอย่างนี้ครับ โพล้ะ แกร็ก ดึงโชว์ แต่ดึงแบบใส่อารมณ์ กิ้ป เกิ้บ หักแตกกระจายหมด ต่อหน้าต่อตา ผมกับ ผจก. คราวนี้ปรี้ดปรอทแตก ยังไงก็ไม่ยอมแล้ว ผจก. ก็เรียกช่างไปอบรมณ์ นิดนุง บอกว่า กูเป็นคนรับรถคันนี้เอง ทีหลังอย่าพูดอีกนะ ดูบทลงโทษ ของมัน เอาไงจะห้าโมงล่ะ แอบหนีงานมาด้วย สุดท้ายเจ้าของ 0 มาคุยบอกว่า เอางี้ละกัน ของไม่มีแต่ถ้ารับได้เอาของเขาแทนมั้ย รถแค่ปีเดียวเอง โอ เช ปีเดียวดูแล้วไม่เท่าไร แต่ปุ่มไฟผ่าหมากคล้ำละ อันอื่นโอ เค ไม่มีร่องรอย แล้วยังไม่จบครับกับรถป้ายแดงผม อันนี้ไม่รุนแรงแต่เสียอารมณ์ แจ้งเคลมไฟหน้าซ้ายเพราะตอนที่ 0 ติดครอบไฟหน้า ได้ใช้น้ำยาทำความสะอาดก่อนติดครอบไฟหน้าย้อย เป็นทางขัดไม่ออก เลยเปลี่ยนให้ใหม่แต่ ที่ได้เปลี่ยนไม่ใช่เพราะแค่เป็นคราบ นะครับ แต่ ช้า แต่ อีกละ sale ที่ขายรถให้ผมบอกว่า ใช้น้ำยาเช็ดคราบอันนี้ครับ เช็ดออก ไม่ต้องเปลี่ยน เป็นสเปร์ย ครับ ฉีดปื้ด งานงอก กินทั้งหน้าครับ ยิ่งเช็ดยิ่งมัวครับ มันถึงยอมเปลี่ยน สลัสส (ผมทำงานที่อู่ ประกันครับ ถ้าน้ำยาเช็ดคราบแบบไม่กัด ต้อง solven ครับ ไอ้ที่ฉีดให้ผมๆว่าต้องมีส่วนผสม ของทินเนอร์ ชัวร์ ) อันนี้ รถผมเอง นะครับ ส่วนรถของลูกค้าที่ผมไปให้ศูนย์นี้ทำ มันยิ่งกว่านี้ครับ ผมไม่ได้อยากเอาไป 0 นี้แต่ลูกค้าบอกว่ารู้จักช่างที่ 0 นี้ สามเดือน 7xxxx ไม่หาย ถ้าไม่มีประกัน เจ้าของรถ ตาย
    หนักเอาการ..

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

ไม่เข้าเหมือนกันครับน้า คันนี้เป็นคันที่ 3 ละตั้งแต่ซื้อรถเองก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ผมไม่เคยไว้ใจ0 ทุก0 (ไม่ชอบให้เด็กมารื้อรถผม) ช่าง0 ที่เก่งๆเค้าออกมาเปิดอู่เองหมดละ ที่เหลืออยู่ไม่เด็กจบใหม่ก็เด็กฝึกงาน

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

ของผมเพิ่งครบ 3 ปี(22 มีค.) ไม่เคยเข้าศูนย์ครับ เพราะติด lpg ตั้งแต่แรกเข้าไปก็แค่นั้น ประกันมันก็ไม่รับผิดชอบอยู่แล้ว
    ชื่อ:  P_20140322_151436.jpg
ครั้ง: 475
ขนาด:  267.8 กิโลไบต์

User ID
    36982
    Status
    โพส
    485

น้าๆๆพูดถูกครับรถผมขับถอยไม่เคยชนเอาเข้า 0 แม่ง ถอยชนท้ายรถเป้นรอยนิดนึงทางยาวเท่าไม้บรรทัด*มาถึงบ้านถึงเจอ*ผมไม่เอาเรื่อง*
    พอมาถึงบ้านมุดใต้ท้องรถดูเจออีกครับน้อตตรงอ่างถ่ายน้ำมันเครื่องไม่ขันครับขันให้ครึ่งเกลียว 5 ตัวสลับกัน *พอไปบอกยังมีการบอกว่าไม่เห็นมีครับพี่ผมต้องลงไปชี้ให้มันเห้นครับ*บอกตรงๆๆว่าห่วยแตกมากครับ*ผมทำเองยังดีกว่าครับ*หาความรู้จากน้าในคลับเราดีกว่าครับถ้ามีเครื่องมือทำเอง 0 แบบนี้ไม่ต้องไปเข้ามันหรอกครับ

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

เจอกันถ้วนหน้า กับ ปัญหา 0 ห่วย

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GRE ดูโพส
    เจอกันถ้วนหน้า กับ ปัญหา 0 ห่วย
    เปลี่ยนรถคราวหน้าผมก็จะเปลี่ยนยี่ห้อแล้ว เบื่อศูนย์ มากๆ

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส
    เปลี่ยนรถคราวหน้าผมก็จะเปลี่ยนยี่ห้อแล้ว เบื่อศูนย์ มากๆ
    เอางั้นเลยเหรอครับ น้า

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

โชคดีที่ยังไม่เจอศูนย์แบบนี้ อยู่ขอนแก่นมีสองเจ้า แข่งกันเอาใจลูกค้าน่าดู เช็คระยะทั้งที่ศูนย์และอู่ครับ (อู่ติดแก๊ส)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย surasee7 : 24-03-2014 เมื่อ 13:35

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    โชคดีที่ยังไม่เจอศูนย์แบบนี้ อยู่ขอนแก่นมีสองเจ้า แข่งกันเอาใจลูกค้าน่าดู เช็คระยะทั้งที่ศูนย์และอู่ครับ (อู่ติดแก๊ส)
    โชคดีทั้งคน ทั้งรถ ครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

สงสัยรถที่มีปัญหากันเยอะๆเพราะเข้าศุนย์ เดียวๆเข้าแต่อู่บ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitty2011 ดูโพส
    ของผมเพิ่งครบ 3 ปี(22 มีค.) ไม่เคยเข้าศูนย์ครับ เพราะติด lpg ตั้งแต่แรกเข้าไปก็แค่นั้น ประกันมันก็ไม่รับผิดชอบอยู่แล้ว
    ชื่อ:  P_20140322_151436.jpg
ครั้ง: 475
ขนาด:  267.8 กิโลไบต์
    อยู่นี่เอง เจ้าของรถ หาตั้งนาน เด๋วตามไปกู้หลักฐานใน เม็มก่อน หึๆๆๆ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

สรุป รถเค้าออกจะดี๊ ดี แต่ศูนย์บริการห่วยมากสินะ เห้อออ

สงสัยต้องกลับไปหาเฮียอู่ประจำแถวบ้าน ฮ่า ๆๆ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ บาสท่าเรือzoneอยุธยา ดูโพส
    อยู่นี่เอง เจ้าของรถ หาตั้งนาน เด๋วตามไปกู้หลักฐานใน เม็มก่อน หึๆๆๆ
    ตามจับข้ามกระทู้เลยเหรอครับน้าบาส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    ตามจับข้ามกระทู้เลยเหรอครับน้าบาส
    แห่ะๆๆๆ

User ID
    34916
    Status
    โพส
    77

ให้ mmt เข้ามาอ่านมั่งนะครับจะได้รับรู้ปัญหาของลูกค้าบาง ผมก็อยู่โคราชเหมือนกัน เคยเจอแต่ไม่หนักเหมือนน้าครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้