สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ขอคำแนะนำ และชี้แนะ

ขออภัยนะครับ ถ้าโพสผิดห้อง
    คือผมจะเอารถไปซ่อมเครื่องเสียง 2din คือแผ่น cdติดออกไม่ได้ นานล่ะ หาวิธีเอาออกเองก็ไม่เป็น ทีนี้จำเป็นต้องพึ่งร้าน แต่ติดปัญหาไม่รู้จะไปเข้าร้านไหนดี ร้านเก่าที่ไปติดมาเขาก็ย้ายไปแถวสมุทรสาครแล้ว ...เลยอยากรบกวนน้าๆแถวรามอินทรา มีนบุรี นวมินทร์ ที่พอจะทำได้ ราคาย่อมเยาว์ หน่อย ช่วยชี้แนะด้วยก็ดีครับ ...ขอบคุณครับ
    เออ...ผมไฟโอเนียร์ จำรุ่นไม่ได้ ชื่อ:  2012-04-22 18.40.07_001.jpg
ครั้ง: 451
ขนาด:  266.7 กิโลไบต์

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ และชี้แนะ

ตอนนี้เครื่องยังเล่นแผ่นที่ติดอยู่ได้ใช้ใหมครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ และชี้แนะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ตอนนี้เครื่องยังเล่นแผ่นที่ติดอยู่ได้ใช้ใหมครับ
    เล่นแผ่นไม่ได้ครับ แต่เล่น usb วิทยุ ได้...ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ตอนกดเอาแผ่นออก เครื่องมันพยายามที่จะผลักแผ่นออกป่าวครับ หรือว่าเงียบกริ๊บเลย
    ถ้าเงียบ น้าลองเอาแผ่นล่อตรงช่องใส่ซีดี แต่อย่าให้มันดูดแผ่นเข้าไปนะครับ ถ้ามันทำงานแล้วให้ดึงแผ่นออก เครื่องจะมีเสียงเหมือนเสียงดึงแผ่นเข้าถ้าเงียบแล้ว ลองกดปุ่มเอาแผ่นออกดูว่าได้มั้ย
    อันนี้ลองดูก่อนนะครับ เพราะ อัลพาย ผมเคยเป็น ทำยังไงก็ไม่ออก ลองวิธีนี้ออกครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ตอนกดเอาแผ่นออก เครื่องมันพยายามที่จะผลักแผ่นออกป่าวครับ หรือว่าเงียบกริ๊บเลย
    ถ้าเงียบ น้าลองเอาแผ่นล่อตรงช่องใส่ซีดี แต่อย่าให้มันดูดแผ่นเข้าไปนะครับ ถ้ามันทำงานแล้วให้ดึงแผ่นออก เครื่องจะมีเสียงเหมือนเสียงดึงแผ่นเข้าถ้าเงียบแล้ว ลองกดปุ่มเอาแผ่นออกดูว่าได้มั้ย
    อันนี้ลองดูก่อนนะครับ เพราะ อัลพาย ผมเคยเป็น ทำยังไงก็ไม่ออก ลองวิธีนี้ออกครับ
    ชื่อ:  pioneer_4250_2.jpg
ครั้ง: 274
ขนาด:  49.3 กิโลไบต์
    ผมก่อนจะใส่แผ่น กดปุ่มeject หน้าจอจะสไลค์ เลื่อนออก ถึงจะสอดแผ่นเข้าไปได้ ทีนี้มันติดที่ว่า กดปุ่ม eject เอาแผ่นซีดี ออกหน้าจอมันไม่เลื่อนออกด้วยนะซิครับ เลยทำไรไม่ได้..

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52456
    Status
    โพส
    50

ลองเข้าไปหลังตลาดมีนบุรี ครับ หรือไม่ก็ข้างโลตัสมีน ครับมีร้านเครื่องเสียงเยอะ

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

วิธีนำแผ่นที่ค้างในเครื่องออกตามน้าข้างบนเลยครับ ต้องใช้แผ่นล่อ อิกแผ่นสอดไปที่ช่องใส่แผ่นซีดี เดี๋ยวแผ่นที่ติดอยู่จะดันออกมาครับ

ข้อมูลกระทู้