สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

มาตรฐาน ขอปรึกษาเรื่องเปลี่ยนโช็คหน่อยครับ

รถผม plus 4d ใส่หลังคาแครี่บอย เสริมแหนบแอดแล้วตอนนี้หลังมี mx6 ประจำการอยู่ ปรับอยู่ที่ระดับ4ด้านหน้ายังคงเป็นชุดติดรถจากโรงงานปัญหามีอยู่ว่ากะจะเปลี่ยนชุดหน้าเป็น บิวสไตน์ประกบสปริงเดิม แต่ดันไปเจอ hotbit ทั้งชุดหน้า-หลัง เค้าจะขายให้ 15,000แต่โช็คมันตาย เค้าบอกว่าซ่อมไม่เกินต้นละพัน รวม 4 ต้นก็ 4,000ถามว่าผมน่าจะเอา hotbit ชุดนี้จะคุ้มมั้ยครับ แล้ว hotbit ใช้สปริงเดิมได้มั้ยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ขอปรึกษาเรื่องเปลี่ยนโช็คหน่อยครับ

ใช้กับสปริงเดิมได้เลยครับ ค่าซ่อมต้องสอบถามเฮียคี้ดูว่าต้นละพันจริงป่าว ถ้าจริงก็พอรับได้ครับ

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

มาตรฐาน ตอบ: ขอปรึกษาเรื่องเปลี่ยนโช็คหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    รถผม plus 4d ใส่หลังคาแครี่บอย เสริมแหนบแอดแล้วตอนนี้หลังมี mx6 ประจำการอยู่ ปรับอยู่ที่ระดับ4ด้านหน้ายังคงเป็นชุดติดรถจากโรงงานปัญหามีอยู่ว่ากะจะเปลี่ยนชุดหน้าเป็น บิวสไตน์ประกบสปริงเดิม แต่ดันไปเจอ hotbit ทั้งชุดหน้า-หลัง เค้าจะขายให้ 15,000แต่โช็คมันตาย เค้าบอกว่าซ่อมไม่เกินต้นละพัน รวม 4 ต้นก็ 4,000ถามว่าผมน่าจะเอา hotbit ชุดนี้จะคุ้มมั้ยครับ แล้ว hotbit ใช้สปริงเดิมได้มั้ยครับ

ไม่เล่นของใหม่ละครับ โช็คมือสองซื้อไปชั้งกิโลขาย หรือครับใช้ได้ไม่นาน
    ก็พัง กินยางบ้าง อื่นๆ อีกมากตามมา ถ้าไม่เกิน 5,000 กิโลหน้าเล่นครับ
    ไม่ได้กวน สงสารบางท่านที่ซื้อไปแล้วต้องเปลียนใหม่ ขายยังกะของใหม่

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    Hotbit รุ่นซับแทงค์ใช่ป่าวคะ ค่าซ่อมน่าจะเกิน1000ต่อต้นนะสำหรับกรณีรีบิ๊วใหม่ไม่รวมความเสียหายของแกน ช๊อคอัพนะคะ
    ก่อนอื่นเลยถ้าเจอตัวเป็นๆ ถลกปลอกหุ้มแกนดูสภาพแกนช๊อคอัพก่อนค่ะ ถ้าเงาใสไม่มีรอย เอามาเล่นต่อค่อยคุ้มหน่อย
    ราคาปกติถ้าเป็นซับแทงค์แยกของค่ายนี้ ขิงใหม่รวมติดตั้งต้นละ10000ค่ะ
    สำหรับสปริงจะใช้กับของเดิมก็ได้ หรือ จะอัพเกรดก็ได้ไม่ใช่ปัญหา ตอนส่งช๊อคอัพไปรีบิ๊ว แจ้งhotbitเรื่องสเป็คสปริงใหม่ด้วยเลยก็จะได้ ช๊อคอัพที่แมทช์กับการใช้งานจริงไม่น้อย
    ข้อดีของช๊อคอัพประเภทนี้ โมโนทูบที่ผลิตในบ้านเราและมีผู้จำหน่ายชัดเจน อะไหล่มีรองรับทุกชิ้นค่ะ ถ้าจับมาไม่แรงเปรียบเทียบงบประมาณในการฟื้นฟู อนาคตยาวค่ะ หรือ แม้แต่ของนอกบางค่ายที่เราคิดว่าเทพ อุปกรณ์ภายในผลิตในบ้านเราทั้งนั้นค่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 01-04-2014 เมื่อ 09:57

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
    ที่แรกก็กะจะใช้ หน้าบิวสไตน์+สปริงเดิม หลังMX6+แหนบแอด
    แต่ที่ลังเลเพราะเจอhotbit ซับแทงค์แยก แต่ไม่รู้ว่าราคานี้มันคุ้มมั้ย แต่มันน่าจะดีกว่าชุดแรกใช่มั้ยน้า
    เดี๋ยวต้องไปดูสภาพแกนอย่างน้าป๊อดว่า...
    ขอบคุณอีกครั้งครับ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
    ที่แรกก็กะจะใช้ หน้าบิวสไตน์+สปริงเดิม หลังMX6+แหนบแอด
    แต่ที่ลังเลเพราะเจอhotbit ซับแทงค์แยก แต่ไม่รู้ว่าราคานี้มันคุ้มมั้ย แต่มันน่าจะดีกว่าชุดแรกใช่มั้ยน้า
    เดี๋ยวต้องไปดูสภาพแกนอย่างน้าป๊อดว่า...
    ขอบคุณอีกครั้งครับ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ
    ถ้าจะเปรียบเทียบว่าดีกว่าไหม ระหว่าง บิลสไตล์ กับ ช๊อคอัพไทยซับแทงค์แยก ขออนุญาติใช้คำว่า แลกหมัดกันได้สูสีค่ะ บางอย่างได้เปรียบ บางอย่างเสมอตัว บางอย่างเป็นรอง ไม่ต่างกันหรอกค่ะ ไม่ว่าจะช๊อคอัพกระบอกเดี่ยวจากแดนจิงโจ้หรือช๊อคอัพกระบอกเดี่ยวเมืองลุงแซม ช๊อคอัพกระบอกเดี่ยวแบบพ่วงซับแทงค์เมืองข้าวหลามสู้ได้ทุกค่ายหล่ะค่ะ แตกต่างตามราคาและค่านิยม เท่านั้นเอง

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

555 สเต๊ปนี้เหมือนจะเคยนั่งอยู่นะ หน้าบิล หลัง mx6 เสริมแหนบ add2up แต่คันที่นั่งเค้าใส่สปริงโดอ่ะครับ

ข้อมูลกระทู้