สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน รบกวนชี้เป้า ร้านซ่อมแอร์เก่งๆ ในชลบุรีครับ

ตอนนี้มีปัญหาแอร์รถไม่ค่อยเย็นครับ คอมแอร์ทำงานเกือบตลอดมีตัดบ้าง
    น้ำยาแอร์ขาดบ่อยมากครับ เติมเกือบเดือนละครั้ง

รถผมติดแอร์หน้าและหลัง ใส่หลังคาไฟเบอร์มาครับ ไม่รู้ว่ารั่วตรงไหน
    อยากหาร้านแอร์เก่งๆ ช่วยวิเคราะห์และซ่อมให้ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนชี้เป้า ร้านซ่อมแอร์เก่งๆ ในชลบุรีครับ

คอร์ยเย็นรั่วเสียแล้ว งานนี้มีรื้อทั้งคอนโซยหน้า หรือหากเจอร้านมีเทคนิคหน่อยก็ถอดแค่ชุดพวงมาลัยกับขาคลัชก็สามารถเอาออกได้แล้ว

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนชี้เป้า ร้านซ่อมแอร์เก่งๆ ในชลบุรีครับ

พอจะมีร้านแอร์เก่งๆ แนะนำมั้ยครับ
    ผมกลัวเปลี่ยนตู้หน้าแล้วไม่หายครับ เพราะยังมีตู้หลังอีกตัว

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

แถวชลบุรี ไม่เคย แต่แปดริ้วพอแนะนำได้ครับ เท่าที่เคยทำๆมา จะมีร้านที่ชื่อว่า อมร อยู่ข้างๆกับ องค์การโทรศัพท์tot ถ้าเข้าตรงวัดหลวงพ่อโสธร จะอยู่ขวามือ ก่อนถึงบิ๊กซี 2 ครับน้า

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tawodd ดูโพส
    แถวชลบุรี ไม่เคย แต่แปดริ้วพอแนะนำได้ครับ เท่าที่เคยทำๆมา จะมีร้านที่ชื่อว่า อมร อยู่ข้างๆกับ องค์การโทรศัพท์tot ถ้าเข้าตรงวัดหลวงพ่อโสธร จะอยู่ขวามือ ก่อนถึงบิ๊กซี 2 ครับน้า
    ขอบคุณมากครับ

แต่ไกลเกินระยะทำการ
    กะว่าจะเอารถไปทิ้งไว้ช่วงเช้า พอหลังเลิกงานค่อยไปรับรถครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รถผมก็อาการ นี้เลย คอม ไม่ตัด แอร์มีแต่ลม...ตู้รั่วคงเศร้าน่าดู..

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=37491
    ลองเอาไปให้น้าทรเขาเช็คให้ก่อนก็ได้ครับช่างใหญ่ประจำกลุ่มชลบุรี

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไปร้านอีทรเลย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    รถผมก็อาการ นี้เลย คอม ไม่ตัด แอร์มีแต่ลม...ตู้รั่วคงเศร้าน่าดู..
    บ่ลองไปเติมน้ำยาเบิ่ง ก่อน ถ้ารั่วแฮง วัน2วันกะรู้แล้ว แต่ถ้าระบบซึมคงเป็นเดือน

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

เรียบร้อยแล้วครับ วิ่งไปให้ร้านเดิมที่เดินระบบแอร์หลังให้
    ทางร้านถอดออกมาตรวจสอบทุกชิ้นหาจุดที่รั่ว ปรากฎว่าตู้หน้ารั่ว แถมด้วยแผงคอยร้อนน่าจะตัน
    เนื่องจากน้ำมันในระบบสกปรกจนเป็นสีดำครับ

ทางร้านเลยแนะนำให้ตัดระบบแอร์หลังออกไปเลย
    เพราะถ้าจะใช้ต่อต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อีกราคาร่วมหมื่น
    ร้านก็แจ้งอุปกรณ์ที่ต้องเปลี่ยนใหม่สำหรับให้ระบบแอร์ด้านหน้ากลับมาใช้ได้ดีเหมือนเดิมประมาณ 9,000.- บาทครับ
    เพิ่งทำเสร็จเมื่อกี้นี้ ตอนนี้ด้านหลังก็เปิดแค่พัดลมอย่างเดียวครับ

เซ็งเลย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pooza191 ดูโพส
    เรียบร้อยแล้วครับ วิ่งไปให้ร้านเดิมที่เดินระบบแอร์หลังให้
    ทางร้านถอดออกมาตรวจสอบทุกชิ้นหาจุดที่รั่ว ปรากฎว่าตู้หน้ารั่ว แถมด้วยแผงคอยร้อนน่าจะตัน
    เนื่องจากน้ำมันในระบบสกปรกจนเป็นสีดำครับ

ทางร้านเลยแนะนำให้ตัดระบบแอร์หลังออกไปเลย
    เพราะถ้าจะใช้ต่อต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อีกราคาร่วมหมื่น
    ร้านก็แจ้งอุปกรณ์ที่ต้องเปลี่ยนใหม่สำหรับให้ระบบแอร์ด้านหน้ากลับมาใช้ได้ดีเหมือนเดิมประมาณ 9,000.- บาทครับ
    เพิ่งทำเสร็จเมื่อกี้นี้ ตอนนี้ด้านหลังก็เปิดแค่พัดลมอย่างเดียวครับ

เซ็งเลย
    9พันเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

อุปกรณ์ที่เปลี่ยนหลักๆ ก็มี
    - แผงคอยร้อน
    - ตู้แอร์หน้า
    แล้วก็พวกอุปกรณ์อื่นๆ ยกชุดเลยครับ

แถมกลับมาถึงบ้านแล้วกระจกมองข้างไฟฟ้าไม่ทำงานอีก ไม่รู้ว่าร้านไปโดนสายอะไร

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pooza191 ดูโพส
    อุปกรณ์ที่เปลี่ยนหลักๆ ก็มี
    - แผงคอยร้อน
    - ตู้แอร์หน้า
    แล้วก็พวกอุปกรณ์อื่นๆ ยกชุดเลยครับ

แถมกลับมาถึงบ้านแล้วกระจกมองข้างไฟฟ้าไม่ทำงานอีก ไม่รู้ว่าร้านไปโดนสายอะไร
    ถ้าใช้อะไหล่แท้ทั้งหมดก็ประมาณนี้ ตอนนี้ตู้แอร์ผมก็รั่วเหมือนกันยังไม่มีเวลาเข้าไปซื้ออะไหล่มาเปลี่ยน ส่วนกระจกมองไม่ทำงานลองถอดแผงใต้คอพวงมาลัยออกมาดูเผื่อช่างลืมเสียบปลั๊ก

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

ของคุณครับ

แต่ผมข้องใจที่รถผมใช้มาแค่ 1ปี กับอีก10 เดือนเอง แต่ทำไมระบบสกปรกขนาดนั้น
    ทั้งๆที่ตอนให้ร้านแอร์เดินระบบแอร์หลัง เมื่อรอบที่แล้วก็เบิกอุปกรณ์ใหม่หมด ยกเว้นตู้แอร์หลังที่เป็นมือสอง แต่ก็กำชับให้ร้านแอร์เค้าล้างให้ดีด้วย

แถมก่อนออกจากร้าน ช่างยังบอกว่า ไทรทันติดแอร์หลัง...ยังไงก็มีปัญหา
    คิดในใจ...แล้วทำไมไม่บอกกรูแต่แรก ช่างก็ยังทำให้โดยไม่ทักท้วง
    พอเกิดปัญหาแล้วค่อยมาพูดว่าติดตั้งไปก็ไม่จบ

แอร์หลังผมใช้ได้อยู่ 2 เดือนหมดเงินไปรวม 26,700.- บาท แต่ตอนนี้ด้านหลังเปิดได้แค่พัดลมอย่างเดียว

ช่างยังแนะนำเพิ่ม ถ้าต้องการใช้แอร์หลัง ก็ต้องเปลี่ยนคอมแอร์ใหม่แล้วก็อุปกรณ์อื่นๆ ใหม่ยกระบบครับ รวมแล้วประมาณหมื่นนิดๆ t t

เซ็งจุงเบย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ของคุณครับ

แต่ผมข้องใจที่รถผมใช้มาแค่ 1ปี กับอีก10 เดือนเอง แต่ทำไมระบบสกปรกขนาดนั้น
    ทั้งๆที่ตอนให้ร้านแอร์เดินระบบแอร์หลัง เมื่อรอบที่แล้วก็เบิกอุปกรณ์ใหม่หมด ยกเว้นตู้แอร์หลังที่เป็นมือสอง แต่ก็กำชับให้ร้านแอร์เค้าล้างให้ดีด้วย

แถมก่อนออกจากร้าน ช่างยังบอกว่า ไทรทันติดแอร์หลัง...ยังไงก็มีปัญหา
    คิดในใจ...แล้วทำไมไม่บอกกรูแต่แรก ช่างก็ยังทำให้โดยไม่ทักท้วง
    พอเกิดปัญหาแล้วค่อยมาพูดว่าติดตั้งไปก็ไม่จบ

แอร์หลังผมใช้ได้อยู่ 2 เดือนหมดเงินไปรวม 26,700.- บาท แต่ตอนนี้ด้านหลังเปิดได้แค่พัดลมอย่างเดียว

ช่างยังแนะนำเพิ่ม ถ้าต้องการใช้แอร์หลัง ก็ต้องเปลี่ยนคอมแอร์ใหม่แล้วก็อุปกรณ์อื่นๆ ใหม่ยกระบบครับ รวมแล้วประมาณหมื่นนิดๆ t t

เซ็งจุงเบย
    รถน้าได้ติดกรองแอร์ด้วยใหมและอีกหลายสาเหตุครับที่ทำตู้แอร์พังไว และพวกฝุ่นในรถก็มีส่วน

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

กรองแอร์เพิ่งใส่เมื่อตอนทำแอร์หลังครับ

ข้อมูลกระทู้