สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

momo_mo
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เคลมประกัน

หง่า รบกวนท่านๆ หน่อยครับ เมื่อคืนพี่ชายผมมาว เอารถไปเบียดกำแพงมา
    ด้านซ้ายหน้า ยันซุ้มล้อ ลายทั้งแถบเลย ถ้าเราจะเคลม แล้วทำสีใหม่
    ใช้เวลานานไหมครับ เพราะว่าอาทิตย์หน้าจำเป็นต้องใช้รถ
    ช่วยรบกวนท่านผู้รู้ที ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: เคลมประกัน

3วันครับ เวลามาตรฐาน แต่ผมเคยทำไวสุด วันเดียวที่ ชลบุรี ทางอู่บอกอยู่ที่แดดครับ ทำกันชนหน้า แก้มซ้าย ไฟท้ายขวา แต่3วันที่ชลบุรีทำที่ปิดกระบะท้ายทั้งอัน เครมใหม่ทั้งที่ปิดกระบะครับ พร้อมตรงกันชนหลังกับแถวป้ายทะเบียนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ momo_mo ดูโพส
    หง่า รบกวนท่านๆ หน่อยครับ เมื่อคืนพี่ชายผมมาว เอารถไปเบียดกำแพงมา
    ด้านซ้ายหน้า ยันซุ้มล้อ ลายทั้งแถบเลย ถ้าเราจะเคลม แล้วทำสีใหม่
    ใช้เวลานานไหมครับ เพราะว่าอาทิตย์หน้าจำเป็นต้องใช้รถ
    ช่วยรบกวนท่านผู้รู้ที ขอบคุณครับ
    อยู่แถวใหนครับ แล้วจะเคลมอู่หรือศูนย์ครับ

momo_mo
    ผู้เยี่ยมชม

อ่า ขอบคุณครับ ถ้าเคลม 0 จะนานไหมครับ
    ซีเรียสมาก ผบ.ทบ.บ่นทั้งวันเลยวันนี้
    เห็นเพื่อนบอกว่า ถ้าเป็นใบขับขี่ใหม่คือ ได้มาไม่ถึง 1 ปี
    ประกันจะมีค่าชาร์จด้วยเหรอครับ งง ก็เราเสียตังแล้วจะมาชาร์จอะไรเราอีกครับ
    เพื่อนบอกว่า เราต้องหาคู่กรณี (หาแพะ) ด้วยถึงจะไม่เสียค่าชาร์จ น่ะครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ที่ขอบคุณครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่เสียครับ ขอบอกถ้าเป็นประกันชั้น1น๊ะครับ แต่ถ้าถูกชนแต่หาคู่กรณีไม่ได้ต้องเสียค่าส่วนต่าง2000 แต่ถ้าถอยชนกำแพงแบบผม ไม่เสียชัวครับ ผมชนผนัง กำแพง รั้ว กิ่งไม้ เสาคาร์ปาร์ค จัดมาหมดแล้วครับ ไม่เสียชัวครับ ลองสอบถามทางประกันเลยครับเพื่อความแน่ชัด ขอบคุณครับ

momo_mo
    ผู้เยี่ยมชม

อ่า ขอบคุณครับ จะแจ้งผลต่อไปให้ทราบครับ ขอบคุณครับ

k007
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เสียครับ...แต่ต้องหาคู่กรณีให้ได้ครับ
    ในที่นี้เราก็ดูว่าแผลที่ว่าเหมาะกับอะไร เสา หรือ กำแพง หรือ รั้วบ้านครับ
    เมื่อเปียบเทียบเสร็จแล้วก็โทรหา ประกัน ให้มาทำเคลมที่บ้านครับ

ยินดีให้คำปรึกษาครับ

http://bestmittare.com

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ดีใจด้วยน๊ะครับ ขอให้ได้รถกลับมาสวยแหล่มไวๆด้วยน๊ะครับ

ข้อมูลกระทู้