หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

กระทู้: สายพาน ไทม์มิ่ง เปลี่ยนมาใหม่จากศูนย์ มหาสารคามโครตเซง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36388
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน สายพาน ไทม์มิ่ง เปลี่ยนมาใหม่จากศูนย์ มหาสารคามโครตเซง

เปลี่ยนตอน120000โลครับ เปลี่ยนช้าลากมาเรื่อยเพิ่งเก็บตังค์ได้ ไปนั่งรอเปลี่ยนวันแรก 3 ชม.ครับหมดไป 11000 กลับบ้านสบายใจ รถไร้ปัญหา แต่มาขับดูเรื่อย ๆ เพื่อเช็ครถ เสียงกระชากของสายพานดูดังกว่าเดิม แขวก ๆ วันรุ่งขึ้นก็กลับไปศูนย์อีกรอบครับ ช่างตรวจเช็คให้ รื้อทำใหม่ให้บอกสายพานด้านนอกไม่เป็นไร แต่ด้านในต้องทำใหม่ อีก 3 ชม หัวหน้าช่างจัดการเองครับ บริการดีเยี่ยม กลับบ้านทีนี้เวลาขับเร่งเครื่องก็มีเสียงหอน เหยียบครัชก็หอน จอดเฉย ๆก็ดัง เสียงสายพานเดิมก็ไม่หาย วันนี้เลยลองขับทั้งวันไม่เกิน 60 ไปนั้นโน้นนี้ เพราะอาจจะใหม่ต้องให้คลายตัว สรุปดังกว่าเก่าครับ พรุ่งนี้คงต้องไปอีกแล้ว เสียเวลาไม่ได้ทำมาหากิน รถก็รักษาอย่างดี เวลาเสียงแปลก ๆ ที่ไม่เหมือนเดิมมามันก็รู้สึกแย่ อย่าเกิดปัญหาอะไรเล้ย เครียด ฮาาา

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

มาตรฐาน ตอบ: สายพาน ไทม์มิ่ง เปลี่ยนมาใหม่จากศูนย์ มหาสารคามโครตเซง

ผมจะเข้าไปเปลี่ยนที่ศูนย์ประจวบ...วันเสาร์นี้เริ่มกลัวเหมือนกันครับ....เหมือนรถเราจะจบชีวิตที่ 100,000 กิโลยังไงไม่รู้...

User ID
    36388
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน ตอบ: สายพาน ไทม์มิ่ง เปลี่ยนมาใหม่จากศูนย์ มหาสารคามโครตเซง

เข้า 0 รอบที่ 3 หายสักทีเถอะ !!!!

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

ช่วยชี้ตำแหน่งด้วยครับ ศูนย์ทางไปร้อยเอ็ด หรือทางไปบรบือ พอดีผมอยู่มหาสารคามเหมือนกัน
    สอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ

User ID
    36388
    Status
    โพส
    75

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaitok ดูโพส
    ช่วยชี้ตำแหน่งด้วยครับ ศูนย์ทางไปร้อยเอ็ด หรือทางไปบรบือ พอดีผมอยู่มหาสารคามเหมือนกัน
    สอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ
    ทางไป บรบือครับ นั่งรอสามรอบ รอบละ 3-4 ชม เบื่อมาก วันนี้ถามผมรถติดแก๊สเปล่าสงสัยจะลงที่แก๊ส ผมเลยบอกไปว่า ไทม์มิ่งมันเกี่ยวอะไรกับแก๊ส ก่อนหน้านี้ไม่มีเสียง เปลี่ยนต้องดีขึ้นถ้าแย่กว่าเดิมจะเปลี่ยนทำไม แล้วก็ให้ช่าง ขึ้นมานั่งบนรถเลยครับ เอ่ะอะจะเปิดแต่ฝากระโปรง ไม่ฟังที่มันดังเลย แล้วจะรู้อาการมั้ยว่ามันดังยังไง ขับก็หอน จอดก็หอน เริ่งก็หอน เบาก็หอน เฮ้อ......

User ID
    38527
    Status
    โพส
    16

หายไวๆนะครับ สู้ๆ
    ของผม 90,000 กม. ใกล้ได้เปลี่ยนเหมือนกันครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ผมเปลี่ยนมา ไม่มีอาการหอน แต่เสียงเครื่องเขกกว่าปกติ ... เอาเข้าศูนย์ เลินนิ่งกล่อง หายสนิท ..เอาใจช่วยนะครับผม

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

สู้ครับ ผมเดือนหน้าต้องเข้าแล้วเหมือนกัน ^^

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

อะไหล่เก่าเก็บกลับมาหรือเปล่าครับ

ไม่แน่อาจจะเปลียนไม่ครบทั้งหมด
    พวกลูกรอกต่างๆ เปลียนจริงหรือเปล่าครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ devil-bong ดูโพส
    ทางไป บรบือครับ นั่งรอสามรอบ รอบละ 3-4 ชม เบื่อมาก วันนี้ถามผมรถติดแก๊สเปล่าสงสัยจะลงที่แก๊ส ผมเลยบอกไปว่า ไทม์มิ่งมันเกี่ยวอะไรกับแก๊ส ก่อนหน้านี้ไม่มีเสียง เปลี่ยนต้องดีขึ้นถ้าแย่กว่าเดิมจะเปลี่ยนทำไม แล้วก็ให้ช่าง ขึ้นมานั่งบนรถเลยครับ เอ่ะอะจะเปิดแต่ฝากระโปรง ไม่ฟังที่มันดังเลย แล้วจะรู้อาการมั้ยว่ามันดังยังไง ขับก็หอน จอดก็หอน เริ่งก็หอน เบาก็หอน เฮ้อ......
    ครับผม ศูนย์นี้ผมเข้าเช็คระยะประจำเลย แต่หิ้วน้ำมันเครื่องไปเอง (แต่มีครั้งหนึ่งผมไปเช็ค 40,000 โล หิ้วน้ำมันเครื่องไปเอง กลับไม่เปลี่ยนให้ผม ทั้งๆที่น้ำมันอยู่ท้ายกระบะ ให้เหตุผลว่าไม่มีในรายการเปลี่ยน ...อ่าวกำ...ต้องต่อว่านิดหน่อย) อีกครั้งผมเคยไปเคลมสีที่นี่ ทำไม่ได้เรื่องเลยเม็ดสีคนละอย่าง มองไกลๆก็รู้ว่าสีคนละตัว หรือผสมไม่ได้ เสียเวลาแก้สีอีก สรุปเข้าเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องพอได้ครับ แต่ถ้างานใหญ่ๆ คงไปที่ศูนย์ขอนแก่นครับ บริการดี เอาใจใส่ครับ

ttc-03633 TTC-Member
    User ID
    21753
    Status
    โพส
    162

ผมเปลี่ยนมาสองรอบแล้วไร้ปัญหาอู่ประจำตั้งแต่ใช้สตราด้ามาไทรทันใช้บริการตลอด

User ID
    36388
    Status
    โพส
    75

เข้า 3 ครั้งเสียงหอนหายครับ แต่เสียงสายพานกระชากยังดูเหมือนจะตึงไปนิดหน่อย ช่างคนแรกของศูนย์ที่มาทำให้ คือช่างใหม่หัดทำ ตั้งสายพานหย่อนครับ เสียงเลยดัง ช่างคนที่ 2 เค้าคือหัวหน้าช่างคนนี้ตั้ง ตึงเกินเลยหอน หอนถึงขนาดติดไฟแดงเสียงหอนยังได้ยินถึงในห้องโดยสารชัดเจน ไทรทันเบนซินมันเงียบสุด ๆแล้ว คนที่ 3 คือช่าง ทำสายพายไทม์มิ่งโดยตรง คนนี้ทำดีขึ้นทุกอย่างครับเกือบจะปกติ ตอนนี้อาการหายแล้ว สบายใจบ้างแล้วถึงจะไม่ไร้เสียงแบบเดิมมีนิด ๆ หน่อย ๆ ขับมาได้สักพักตัวปรับไทมม์มิ่งเหมือนจะเริ่มปรับได้ดีขึ้น ตามความเข้าใจผมนะครับ สุดท้ายการเปลี่ยนไทมม์ มิ่ง เสียเวลารอไป 16 ชม หรือ 3 วันบริการหลังการขายดีรับผิดชอบพอสมควร บอกว่าดังอีกเข้ามาได้อีก แต่ก็เกินไป 3 -4 วันไม่ได้ทำงานทำการกันพอดี t t เข้า 3 ครั้งรื้อทำใหม่หมดทั้ง 3 ครั้ง

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ของผมเพิ่งเปลี่ยนที่ศูนย์มิตซูประจวบครับ...เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา.....วันเสาร์ทำเสร็จขึ้นขับรถสั่น.....นึกในใจสงสัยจะยังไม่เข้าที่....ขับไปประมาณ 40 กิโลมันยังสั่นเหมือนเดิมโดยเฉพาะเดินเบารู้สึกเหมือนนุ่งเครื่องบินยังไงยังงั้น.....โทรไปที่ศูนย์ให้เอากลับไปดูใหม่....เข้าไปให้ปรับก็ยังไม่หาย...ถึงเวลาวันอาทิตย์จะเดินทางกลับหัวหิน...ขับออกมาได้ซัก 10 กิโลรู้สึกไม่อยากขับแล้วมันยิ่งขับยิ่งเครียด.....เลยรอวันจันทร์เอาเข้าไปใหม่....วันจันทร์เช้าเข้าไปพนักงานต้อนรับรีบวิ่งมารับเลย...คราวนี้ช่าง4-5คนเลยครับมาช่วยกัน...รื้อออกมาทำใหม่เลยครับผมไปยืนดูตลอดช่างที่นี่พูจานิสัยดีทุกคนเลยครับ...ผมชอบ....ช่างและหัวหน้าช่างกว่าจะตั้งได้วัดแล้ววัดอีก....ของผมมันมันมีปัญหาตรงสายพาน บาลานซ์ครับทั้งสั่นทั้งเสียง 3000 รอบนี่เสียงเครื่องเหมือนขับซัก 160 เลยครับ... ตั้งค่าเสร็จประกอบทดสอบ...สตาร์ดเครื่อง....โอ๊วแม่เจ้า.......มันเงียบและนิ่งเหลือเกิน.......สรุปจบเลยครับ...ตอนนี้วิ่งทดสอบมา 600 กิโลแล้วครับยังปกตออยู่ครับ..พี่ๆช่างเค้าบอกว่าเครื่องตัวนี้มันค่อนข้างเจ้าระเบียบ...ไม่เหมือนเครื่องดีเซล...ถ้าตั้งไม่ได้ตามมาฐานเค้านะ...รับรองไม่ได้สั่นก็เสียง...หรือไม่ก็ได้ทั้งสอง....เฮ้อ...เดี๋ยวต้องรอเสี่ยงตอนสองแสนอีก..

User ID
    36388
    Status
    โพส
    75

วันนี้มันดังอีกแล้ว โอ้ยยยยยย... เป็นตาซัง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ของผมเพิ่งเปลี่ยนที่ศูนย์มิตซูประจวบครับ...เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา.....วันเสาร์ทำเสร็จขึ้นขับรถสั่น.....นึกในใจสงสัยจะยังไม่เข้าที่....ขับไปประมาณ 40 กิโลมันยังสั่นเหมือนเดิมโดยเฉพาะเดินเบารู้สึกเหมือนนุ่งเครื่องบินยังไงยังงั้น.....โทรไปที่ศูนย์ให้เอากลับไปดูใหม่....เข้าไปให้ปรับก็ยังไม่หาย...ถึงเวลาวันอาทิตย์จะเดินทางกลับหัวหิน...ขับออกมาได้ซัก 10 กิโลรู้สึกไม่อยากขับแล้วมันยิ่งขับยิ่งเครียด.....เลยรอวันจันทร์เอาเข้าไปใหม่....วันจันทร์เช้าเข้าไปพนักงานต้อนรับรีบวิ่งมารับเลย...คราวนี้ช่าง4-5คนเลยครับมาช่วยกัน...รื้อออกมาทำใหม่เลยครับผมไปยืนดูตลอดช่างที่นี่พูจานิสัยดีทุกคนเลยครับ...ผมชอบ....ช่างและหัวหน้าช่างกว่าจะตั้งได้วัดแล้ววัดอีก....ของผมมันมันมีปัญหาตรงสายพาน บาลานซ์ครับทั้งสั่นทั้งเสียง 3000 รอบนี่เสียงเครื่องเหมือนขับซัก 160 เลยครับ... ตั้งค่าเสร็จประกอบทดสอบ...สตาร์ดเครื่อง....โอ๊วแม่เจ้า.......มันเงียบและนิ่งเหลือเกิน.......สรุปจบเลยครับ...ตอนนี้วิ่งทดสอบมา 600 กิโลแล้วครับยังปกตออยู่ครับ..พี่ๆช่างเค้าบอกว่าเครื่องตัวนี้มันค่อนข้างเจ้าระเบียบ...ไม่เหมือนเครื่องดีเซล...ถ้าตั้งไม่ได้ตามมาฐานเค้านะ...รับรองไม่ได้สั่นก็เสียง...หรือไม่ก็ได้ทั้งสอง....เฮ้อ...เดี๋ยวต้องรอเสี่ยงตอนสองแสนอีก..
    ช่างลืมมาร์คตอนถอดปะน้ากร

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

[QUOTE=devil-bong;1066542]วันนี้มันดังอีกแล้ว โอ้ยยยยยย... เป็นตาซัง[/QUOTE
    ดังยัไงับน้า...

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ช่างลืมมาร์คตอนถอดปะน้ากร
    ไม่ไ้ลืมมาร์คครับ..แต่ตั้งสายพานบาลานซ์ไม่ดีครับ..ตอถอดผมยืนดูอยู่ที่มาร์ตรงกันหมดเลยครับ...สายพานบาลานซ์อยูด้านในนะครับ.

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

เสียงหอนน่าจะมาจากลูกรอกสายพาน

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    เสียงหอนน่าจะมาจากลูกรอกสายพาน
    หรือไม่ก็ตั้งสยพานตึงเกิน...ผมว่า 200,000 โลจะลองเปลี่ยนเองดู...

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ถ้าหมดเปลี่ยนอู่นอกก็ได้ครับ ถูกกว่าผมโดนไป5xxxกว่า(ยกเว้นปั้มน้ำ)ค่่าใส่ 600 ครับอู่นอกช่างเก่งๆเยอะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้