หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 50 จากทั้งหมด 50

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: รถสมาชิกถูกถ่ายรูปร้องเรียน ที่ราชบุรี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ในชุมชน ไม่รู้ซินะ ผมก็ขับระวังอยู่

แต่ทางหลวงทางไฮเวย์ 3 เลนนี่ซิ พี่คร๊าบบบบ 80 ก็ลงซ้ายมั่งนะคร๊าบบบ
    ยอมรับว่าต้องเสียมารยาทแซงที่เลนซ้ายสุดประจำ สำนึกกันมั่งไหมนี่
    ผมเจอประจำแบบนี้

User ID
    43026
    Status
    โพส
    56

มาตรฐาน ตอบ: รถสมาชิกถูกถ่ายรูปร้องเรียน ที่ราชบุรี

นี่เเหละคนคิดว่าตนเป็นคนถูกเสมอ ดังคำพระที่ว่าให้เดินทางสายกลาง ให้อภัย

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ถึงวงเวียนก่อนแต่ถ้าไม่ใช่รถทางขวา(ในวงเวียน) ยังไงก็ต้องชลอให้เค้าไปก่อนครับ ผมว่าน้าเค้าก็ทำถูกแล้วนะ...

...ส่วนกรณีที่ผู้กล่าวหา ทั้งบีบแตรและจะพยายามแซงนั้น ถนนเลนสวน เส้นทึบกลาง ตามรูป ย่านชุมชน ไม่รู้เค้าเอาสมองคิดได้ยังไงนะครับ มันเป็นการประจารความโง่และเห็นแก่ตัว ในการใช้ถนนอย่างมากครับ...

...ว่าจะไม่เข้ามาพูดแล้วครับ แต่แค่อยากบอก ว่าที่ผู้กล่าวหาเค้าพูดๆมาประจารตัวเองให้คนอื่นเค้าด่าชัดๆ...
    +1 เห็นด้วยทุกประการ....ถนนในชุมชน สวนเลน เส้นทึบกลาง...จะบีบแตรไล่ให้เขาหลบไปตรงไหน..!!????

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

บางทีการที่เราทำตามกฏหมาย แต่อาจจะไม่ถูกใจหลายๆคน ที่ไม่ได้คิดถึงกฏหมายครับ ผมว่าคนขับไทรตันนี่มีน้ำใจสุดยอดแล้ว
    ผมเองเมื่อเจอไทรตันด้วยกันจะออกจากทางแยกก็จะชลอให้ออกมาก่อน

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ถึงวงเวียนก่อนแต่ถ้าไม่ใช่รถทางขวา(ในวงเวียน) ยังไงก็ต้องชลอให้เค้าไปก่อนครับ ผมว่าน้าเค้าก็ทำถูกแล้วนะ...

...ส่วนกรณีที่ผู้กล่าวหา ทั้งบีบแตรและจะพยายามแซงนั้น ถนนเลนสวน เส้นทึบกลาง ตามรูป ย่านชุมชน ไม่รู้เค้าเอาสมองคิดได้ยังไงนะครับ มันเป็นการประจารความโง่และเห็นแก่ตัว ในการใช้ถนนอย่างมากครับ...

...ว่าจะไม่เข้ามาพูดแล้วครับ แต่แค่อยากบอก ว่าที่ผู้กล่าวหาเค้าพูดๆมาประจารตัวเองให้คนอื่นเค้าด่าชัดๆ...

จริงเปนที่สุดนะคร้าบบบบบบบ. เส้นทึบ เค้าห้ามแซงนะฮะ

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

"ขับชิลๆไม่เกรงใจว่าคนที่ตามมาจะมีธุระรึไม่ ถึงวงเวียนก่อนแต่ก้อหยุดให้รถทาวอื่นไปก่อน (มีน้ำใจกับคันอื่น แต่กวนตีนคันข้างหลังมาก)

เอาตัวเองเป็นที่ตั้งเกินไปรึป่าวคับ .... ถนนมันมีแค่นั้นเองอะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เท่าที่ฟังดู...เขาผิดตรงไหนอ่ะ? ยังไม่เห็นเลย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

สำหรับมุมมองผม ขับเท่าไหร่ไม่สำคัญอ่าครับ อยู่ที่สถานการณ์รอบข้างมากกว่า แล้วก็ต้องดูอะครับ ระยะคันหน้ากับคันเราห่างกันมากเกินไปมั้ย ถ้ามากเกินไปมันก็ไม่สมควรอะครับ ผมเคยเจอแบบนี้บ่อยครับ เหมือนขับไปมองร้านอาหารมองสาวข้างทางไป ไม่ได้สนใจความเร็วรถเลย พอผมจี้ตูด ก็ไม่หลบ ตกไฟก็ไม่รู้สึก พอบีบแตร แล้วหลับออกซ้ายให้ พอผมแซง ดันขับมาจี้ผมรถแล้ว พอผมหลบให้ ขับมาตีคู่เปิดกระจบแล้วอวยพร ด้วยคำว่า รวยยยย ให้ผมสะงั้น

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    สำหรับมุมมองผม ขับเท่าไหร่ไม่สำคัญอ่าครับ อยู่ที่สถานการณ์รอบข้างมากกว่า แล้วก็ต้องดูอะครับ ระยะคันหน้ากับคันเราห่างกันมากเกินไปมั้ย ถ้ามากเกินไปมันก็ไม่สมควรอะครับ ผมเคยเจอแบบนี้บ่อยครับ เหมือนขับไปมองร้านอาหารมองสาวข้างทางไป ไม่ได้สนใจความเร็วรถเลย พอผมจี้ตูด ก็ไม่หลบ ตกไฟก็ไม่รู้สึก พอบีบแตร แล้วหลับออกซ้ายให้ พอผมแซง ดันขับมาจี้ผมรถแล้ว พอผมหลบให้ ขับมาตีคู่เปิดกระจบแล้วอวยพร ด้วยคำว่า รวยยยย ให้ผมสะงั้น
    น้องพูดถูกบางทีก็ต้องขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ ต้องดูที่เจตนาครับถ้าอ้างว่าขับที่ความเร็วตามที่กำหนดในที่ไหนๆก็แล้วแต่เพื่อความปลอดภัยจริงเวลาเขาเร่งแซงเหยีบหนีเขาอีกทำไมอ่ะครับ เขาจะรีบไปไหนก็ช่างเขาเถอะครับอันตรายก็ขึ้นอยู่กับเขาเอง พอหลีกได้ก็หลีก พอหลบได้ก็หลบไม่รู้จะทำเก่งกันไปทำไม

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ยังไงก็เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ น้ำใจบนท้องถนนจำเป็นที่สุดครับน้าๆ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้