หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 50

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32488
    Status
    โพส
    148

มาตรฐาน ตอบ: รถสมาชิกถูกถ่ายรูปร้องเรียน ที่ราชบุรี

แต่ขับรถขอให้ใจเย็นๆกันครับอย่ารีบจนเกินไปครับกล้วจะเกิดอุบัติเหตุ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับถ้าดูจากรูป
    - มีรถข้างหน้าอีกหนึ่งคันที่ขับช้าหรือป่าว เลยต้องช้าตาม มองจากรูปจะไม่เห็นรถข้างหน้าอีกคัน
    - ถนนเป็นซอยแล้วรถวิ่งส่วนทางกัน + กับเป็นในแขตชุมชน ไม่สามารถที่จะใช้ความเร็วได้
    - ถนนมีเส้นทึบห้ามแซง และมีเส้นไหล่ทางสำหรับมอไซค์วิ่งหรือมีรถจอด ทำให้เข้าซ้ายรำบาก

User ID
    47171
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ตอบ: รถสมาชิกถูกถ่ายรูปร้องเรียน ที่ราชบุรี

อาจจะมีความจำเป็นที่เร่งไม่ให้แซงก็ได้ กรณีถ้าปล่อยให้แซงแล้วอาจจะมีรถสวนทางมาเกิดอุบัติเหตุได้ ไม่ก็มีรถคันหน้าหลายคันถ้าแซงแล้วมาแทรกคันอื่นๆ อาจจะมีการเบียดกันทำให้หงุดหงิดใจเสียเปล่ า ชุมชม ความเร็วก็ประมาณนี้แหละครับ อย่างผมจะไปธุระที่โรงพยาบาล ผมออกบ้าน ตี 4 เพื่อไปต่อคิวนั่งรอหมอเข้าจน 9โมงเช้า เวลาเหลือๆไม่รีบไม่เร่งประหยัดน้ำมันขับกินลมได้อีก

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

บางทีโมโหก็แซงซ้าย ปาดไป มันก็ยังเฉย เป็นสัจธรรมครับ พวกไม่สนใจโลกมีเยอะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

วงเวียน ให้รถในวงเวียน หรือรถที่อยู่ ขวามือเรา(คนขับ)ไปก่อนครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ในชุมชน ไม่รู้ซินะ ผมก็ขับระวังอยู่

แต่ทางหลวงทางไฮเวย์ 3 เลนนี่ซิ พี่คร๊าบบบบ 80 ก็ลงซ้ายมั่งนะคร๊าบบบ
    ยอมรับว่าต้องเสียมารยาทแซงที่เลนซ้ายสุดประจำ สำนึกกันมั่งไหมนี่

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

น่าจะมีคลิป

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    ไฟล์แนบ 240333
    ไม่ได้มาปรักปรำนะครับ เพียงแต่มีคนร้องเรียนรถคันนี้ แล้วเห็นว่ามีป้ายของ Club อย่างชัดเจน
    พร้อมทะเบียนรถ
    เหตุเกิดในเมืองราชบุรี

"ขับชิลๆไม่เกรงใจว่าคนที่ตามมาจะมีธุระรึไม่ ถึงวงเวียนก่อนแต่ก้อหยุดให้รถทาวอื่นไปก่อน (มีน้ำใจกับคันอื่น แต่กวนตีนคันข้างหลังมาก) พอบีบแตร ขอทาง ก้อยังขับชิลต่อ ประมาณ 40 พอตัดสินใจแซง ก็เร่งเครื่องจนระยะแซงไม่พอ เกือบเกิดอุบัติเหตุ... หลังจากนั้นก็ยังขับ 40 และไม่ให้ทาง..."
    เค้ารู้และตั้งใจกวนตีน
    ปล. จุดที่เค้าเข้าซ้ายให้ได้ ก็ไม่เข้าค่ะ.. ประมาณนี้
    หากท่านเจ้าของรถมาอ่านเจอ ก็จะได้ชีแจ้งได้นะครับ จะนำไปชี้แจงให้น้องเขาอีกที
    คำที่ไม่สุภาพ...ผมว่าน้าท่านนี้แค่คัดลอกข้อความที่คนร้องเรียนมาแจ้งกับพวกเรา ผมว่าน้าเขาอ่านเจอเลยมาแชร์กันในนี้มากกว่าครับ ผิดถูกขออภัยครับน้าๆ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    น่าจะมีคลิป

เอาแบบชัดๆนะ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newyear ดูโพส
    ไม่รู้ซิงดออกความคิดเห็น ในเหตุการณ์นี้

แต่พวกที่น่าเบื่อคือชอบขับเลนขวา ในตวามเร็วที่ไม่เหมาะสม (ช้าเร็วไม่ว่ากันแต่ขอให่เหมาะสม )
    เพราะถ้าขับแช่ขวาแบบช้าๆกินลมแบบชิวๆ ก็ควรจะไปขับเลนกลางแทน จะได้ไม่ขวางคันอื่นที่ขับเร็ว
    เคยสังเกตุกันมั๊ยเวลาแซง รถที่วิ่งแช่ขวา แล้วมองกระจกหลังจะเห้นรถต่อกันเป้นแถวเลย
    เพราะเลนกลาง/เลนซ้ายก็ขับช้า(อันนี้ไม่ว่ากัน)แต่ถ้าเลนขวาขับช้าใกล้เคียงกลับเลนกลาง คนที่จะแซงได้ก็ต้องรอช่องว่าง
    ทำให้รถชะลอสะสม
    ปล.ความคิดส่วนตัวครับถูกผิดอย่าว่ากันนะ
    เรื่องนี้ไม่ขอออกความเห็นครับ แต่เรื่องที่น้าเหน่งเม้นนี่ผมเห็นด้วยครับ
    และผมเคยเจอถนน2เลน เลนซ้ายมีรถอยู่และเลนขวาก็ขับคู่กันไปจะแซงก็ไม่แซง
    หรือแซงแบบค่อยไปแบบนี้คันข้างหลังก็น่าหงุดหงิดครับเพราะบางทีเราก็ต้องรีบไป
    ถ้าขับแบบเห็นใจกันก็ควรจะดูสภาพแวดล้อมว่ามันเป็นยังไง
    และควรจะขับยังไงแบบนี้จะดีกว่านะครับ ด้วยความเคารพ(ขอยืมคำน้าตั๊วหน่อยครับ555)

User ID
    45056
    Status
    โพส
    259

ผิดก็ว่าไปตามผิด ถูกก็ว่าไปตามถูกครับ
    รอๆเข้ามาเคลียร์ดีกว่า ฟังความสองข้างดีกว่าครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ผมไม่รู้ว่ากรณีนี้ ใครผิดใครถูกนะครับ .... แต่รถที่มีสติ๊กเกอร์คลับ จะทำอะไรก็ควรจะคำนึงถึงคลับด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่ากูจะทำอะไรก็ได้ ไม่สน คลับจะเสียหายครับ คนอื่นจะมองอย่างไร หากเราไม่สุภาพ .... ด้วยความเคารพครับ...

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ใจเขาใจเรา....ต้องฟังความทั้งสองฝ่ายก่อนนะคับ
    ก่อนจะตัดสินใครผิดใครถูก..

User ID
    44595
    Status
    โพส
    24

ดูจากรูปไม่เส้นทางให้หลบเลยนะครับและเป็นเขตชุมชนด้วยเส้นทางแบบนี้ผมกลัวมอไซ์มากที่สุดครับแต่ทางไฮเวย์ผมครับ120แซงแล้วเข้าซ้ายเสมอครับ สมัยนี้เลนขวาอันตรายมากครับมือใหม่เยอะ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อย่างที่โพสต์ไว้นะครับ ไม่ได้ปรักปรำรถคันนี้ เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เพียงแต่เขาต่อว่ามา เผื่อเข้าของรถคันนี้ผ่านมาเห็น ผิดก็ขอโทษไม่ผิดก็ชี้แจง
    ส่วนคำที่ว่าไม่สุภาพนั้น ก็ขอภัยครับ เพราะผมก๊อปเขามาโดยไม่มีการตัดต่อ

ครับ ติดสติ๊กเกอร์ไม่ว่าจะเป็นหน่วยงานไหนก็ตาม คนขับต้องระวังไม่ให้เกิดคนตามด่าไล่หลังให้เสื่อเสียองค์กรนั้นๆ (ไม่ได้หมายถึงภาพนี้นะครับ หมายถึงทั่วไป)
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    ผมเองเป็นสมาชิกน่าจะรุ่นแรกๆเลย เพียงแต่ระยะหลังไม่ได้เข้ามาเยี่ยมบ้านนี้ ดูดีขึ้นมากครับ

User ID
    53856
    Status
    โพส
    11

Red face ตอบ: รถสมาชิกถูกถ่ายรูปร้องเรียน ที่ราชบุรี

ผมก็อยู่ราชรีนะครับ อาจจะเข้าใจผิดอะไรกันรึเปล่า เหตุการณ์ต้นสายปลายเหตุอาจจะยังไม่ชัดเจน แต่ก็ขับรถตามกฎหมายจราจรกันดีที่สุดแล้วครับ

User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

อ่านกันดีๆครับ เขาบอกว่าคันนี้ไปถึงวงเวียนก่อนแต่ก็ดันไม่ไปดันไปจอดให้ฝั่งที่มาทีหลังไปก่อน คนอื่นผมไม่รู้นะแต่สำหรับผมกระจกหลัง+ข้างผมขาดไม่ได้ครับ ต้องมองตลอดถ้าหลังมารีบๆซ้ายไม่มีมอไซค์ผมหลบให้เลยครับ อีกอย่างถ้ารถกู้ชีพหรือรถพยาบาลผมจะรีบหลบให้เลย(บังเอิญอยู่กระทรวงนี้ครับ) ขับรถใจเขาใจเราดีกว่าครับมัวแต่ชิวๆเกิดเขากำลังรีบพาคนไปโรงพยาบาล คุณอาจไม่รู้ตัวก็ได้ว่าที่คุณชิวๆมันได้มีส่วนในการทำให้คนต้องจบชีวิตก่อนถึงมือหมอ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tt414 ดูโพส
    อ่านกันดีๆครับ เขาบอกว่าคันนี้ไปถึงวงเวียนก่อนแต่ก็ดันไม่ไปดันไปจอดให้ฝั่งที่มาทีหลังไปก่อน คนอื่นผมไม่รู้นะแต่สำหรับผมกระจกหลัง+ข้างผมขาดไม่ได้ครับ ต้องมองตลอดถ้าหลังมารีบๆซ้ายไม่มีมอไซค์ผมหลบให้เลยครับ อีกอย่างถ้ารถกู้ชีพหรือรถพยาบาลผมจะรีบหลบให้เลย(บังเอิญอยู่กระทรวงนี้ครับ) ขับรถใจเขาใจเราดีกว่าครับมัวแต่ชิวๆเกิดเขากำลังรีบพาคนไปโรงพยาบาล คุณอาจไม่รู้ตัวก็ได้ว่าที่คุณชิวๆมันได้มีส่วนในการทำให้คนต้องจบชีวิตก่อนถึงมือหมอ
    ...ถึงวงเวียนก่อนแต่ถ้าไม่ใช่รถทางขวา(ในวงเวียน) ยังไงก็ต้องชลอให้เค้าไปก่อนครับ ผมว่าน้าเค้าก็ทำถูกแล้วนะ...

...ส่วนกรณีที่ผู้กล่าวหา ทั้งบีบแตรและจะพยายามแซงนั้น ถนนเลนสวน เส้นทึบกลาง ตามรูป ย่านชุมชน ไม่รู้เค้าเอาสมองคิดได้ยังไงนะครับ มันเป็นการประจารความโง่และเห็นแก่ตัว ในการใช้ถนนอย่างมากครับ...

...ว่าจะไม่เข้ามาพูดแล้วครับ แต่แค่อยากบอก ว่าที่ผู้กล่าวหาเค้าพูดๆมาประจารตัวเองให้คนอื่นเค้าด่าชัดๆ...

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

รถสมาชิกในคลับ...ใช่แน่นอนครับ
    แต่การร้องเรียนมาก็...ไม่รู้สิ
    สำหรับผม การขับรถไม่มีถูกมีผิดหรอก
    สถานการณ์ จังหวะ อารมณ์ เพื่อนร่วมทาง มีส่วนร่วม
    ปล่อยผ่านไปเถอะครับ สมาชิกในนี้ไม่สามารถตัดสินอะไรได้ครับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ2 ดูโพส
    รถสมาชิกในคลับ...ใช่แน่นอนครับ
    แต่การร้องเรียนมาก็...ไม่รู้สิ
    สำหรับผม การขับรถไม่มีถูกมีผิดหรอก
    สถานการณ์ จังหวะ อารมณ์ เพื่อนร่วมทาง มีส่วนร่วม
    ปล่อยผ่านไปเถอะครับ สมาชิกในนี้ไม่สามารถตัดสินอะไรได้ครับ
    กฎจราจรไงครับถูก ถ้าทุกคนจะคิดว่าเราถูกหมดจะขับตามใจตัวเองก็ชนกันตาย บ้านเมืองถึงต้องมีกฎจาราจรไว้ให้ยึดและปฏิบัติตามเหมือนๆกันไงครับ ใครไม่ทำตามก็ผิดไงครับ จะอ้างอย่างอื่นไม่ได้ และไอ้พวกเอาความรู้สึกขับรถหล่ะครับตายๆกัน ดีไม่ดีจะเอาคนอื่นเขาเดือดร้อนไปด้วย ในเคสนี้คันไหนกันจะทำให้เกิดอุบัติเหตุผมว่าคันที่ถ่ายรูปเขานี่หล่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 28-04-2014 เมื่อ 17:11

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้