สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: มาดูแม็ก 20 ยาง 265/50/20 นิ่มแระ ไม่กระด้างสำหรับใช้วิ่งทางไกลไม่เหนื่อย (สูตรผมเองนะ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39881
    Status
    โพส
    107

มาตรฐาน มาดูแม็ก 20 ยาง 265/50/20 นิ่มแระ ไม่กระด้างสำหรับใช้วิ่งทางไกลไม่เหนื่อย (สูตรผมเองนะ)

ว่าที่รถผมก่อน + ไทรทันพลัส 2012 4D
    - แม็ก 20 กว้าง 10.5 หน้าและหลัง

อ่ะผมเปลี่ยนต่อไปนี้
    1.โช้คเดิมถอดเปลี่ยนใช้โช็คน้ำมัน 4 ต้น ยี่ห้อ พารากอน (Paragon) ไม่รู้แกนเท่าไรเหมือนกัน
    2.เติมลม 32 ทั้ง 4 ล้อ

มันวิ่งสบายกว่ากันวุ๊ย หมดไป 5 พันหน่อย ๆ แต่สบายนาน ๆ แปลกยิ่งเร็ว ยิ่งนิ่ง งงๆอยู่เหมือนกัน
    ปล.ผมรับราชการอยู่ อุดร บ้านอยู่โคราช กลับบ้าน 2 ครั้งต่อเดือน ถนนคอนกรีตบ้างลาดยางบ้าง ยาว ๆ ใช้ได้ครับ ไม่สิ สบายกว่ากันเยอะลองดู คร๊าบ โช๊คอาจเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้นะครับแต่ผมว่าน่าจะเป็นน้ำมัน หึหึ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน ตอบ: มาดูแม็ก 20 ยาง 265/50/20 นิ่มแระ ไม่กระด้างสำหรับใช้วิ่งทางไกลไม่เหนื่อย (สูตรผมเองนะ)

ข้อมูลกระทู้