สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30934
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน ไม่เข้าศูนย์ จะมีผลอะไรบ้าง

สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน
    ผมใช้ 2.4+lpg
    เหลือประกันศูนย์อีก 30,000กม.
    ถ้าผมไม่เข้าศูนย์เช็กระยะ ถ่ายน้ำมันเครื่อง และอื่นๆตามระยะ
    จะมีผลอะไรบัางไหครับ เช่น หมดประกัน หรือเวลาขายต่อ
    เหตุผลคือ รู้สึกว่าค่าใช้จ่ายแพง บางครั้งช่างก็เช็กแบบขอไปที
    ผมจะให้เพื่อนดูแลใหั(เคยเป็นช่างมิตซูมา 7ปี)
    ผมใช้รถมา 70,000กม. ก็ค่อยข้างมั่นใจในตัวรถว่าคงจะไม่มีอะไรผิดปกติ
    ขอบคุณครับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: ไม่เข้าศูนย์ จะมีผลอะไรบ้าง

ผมไม่เข้าศูนย์ตั้งแต่ 3 หมื่นโล ยังปกติดีครับ

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: ไม่เข้าศูนย์ จะมีผลอะไรบ้าง

ประกันศูนย์ไม่รับเคลมทุกกรณีครับ เพราะว่าคุณผิดเงื่อนไข
    ส่วนผม ผิดตั้งแต่5พันโลแรกแล้วครับ อุด egr.
    ตอนนี้เกือบแปดหมื่นโลแล้ว จะครบกำหนดเปลี่ยนของเหลวทั้งหมด
    หาร้านข้างนอกทำเอาครับ ทำเองบ้างถ้าทำได้
    ส่วนเรื่องขายต่อก็มีผลแน่นอน เขาจะกดราคาเราลงอีก
    ว่าเราไม่เอารถเข้าศูนย์ งู้นงี้..ส่วนผมทำใจรอไว้แล้วครับถ้าจะขายต่อ
    ก็เข้าศูนย์แค่สองครั้งเองครับ ตั้งแต่ออกรถมา 55.ทัมใจครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ถึงจะเข้าครบ ศูนย์มันก็หาทางบ่ายเบี่ยงเวลาเราจะเคลม เพราะผมเจอมาแล้ว ผมเลยคิดว่าเช็คระยะ เป็นเหมือนการให้เรากลับไปเสียเงินให้ศูนย์ซะมากกว่า

User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

รถผม เข้าศูนย์ 1000km และ 10,000km
    ตอนนี้ วิ่งมา แสนกว่าโล แล้วครับ
    ดูแลเซอร์วิส ที่ อู่ข้างนอก ตลอดครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

ผมเข้าศูนย์ครังสุดท้ายวันที่ไปรับรถครับ ที่เหลือดูแลเอง ถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้ายตามระยะ ใช้งบในการบำรุงรักษาแบบสบายกระเป๋า ตอนนี้แสนโลแล้วคับ

User ID
    24125
    Status
    โพส
    195

อุดegrนี้ประกันศูนย์หมดด้วยหรอครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arkusa ดูโพส
    อุดegrนี้ประกันศูนย์หมดด้วยหรอครับ
    ถ้าช่างไม่สังเกตุแล้วไปโน๊ตในประวัติรถ็ไม่เป็นไรครับ ถ้าหลุดก็ต้องแค่เครื่องยนต์ ไม่เกี่ยวกับช่วงล่าง ระบบส่งกำลังและส่วนอื่นๆคับน้าโอ

User ID
    17215
    Status
    โพส
    143

ไม่เข้าศูนย์เช็คตามระยะ ประกันขาดครับ เมื่อตอน 9 หมื่นโล รถผมครัชแอร์เสีย ก็เข้าเคลมได้เพราะเราเช็คตามระยะทุก 10,000 กม ผมว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง การเข้าเช็คตามระยะก็ช่วยเราได้เหมือนกันครับ

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

รถผมเข้าเช็คศูนย์ตามระยะ ผมอุดegr ก็เข้าศูนย์เครมปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ได้ปกติ
    ช่างศูนย์ยังถามเองว่าไปอุดegrมาเหรอ พนักงานรับรถยังบอกเองว่าอุดegrแล้วรถพุ่งดีนะครับ

User ID
    38216
    Status
    โพส
    170

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonntakan ดูโพส
    ประกันศูนย์ไม่รับเคลมทุกกรณีครับ เพราะว่าคุณผิดเงื่อนไข
    ส่วนผม ผิดตั้งแต่5พันโลแรกแล้วครับ อุด egr.
    ตอนนี้เกือบแปดหมื่นโลแล้ว จะครบกำหนดเปลี่ยนของเหลวทั้งหมด
    หาร้านข้างนอกทำเอาครับ ทำเองบ้างถ้าทำได้
    ส่วนเรื่องขายต่อก็มีผลแน่นอน เขาจะกดราคาเราลงอีก
    ว่าเราไม่เอารถเข้าศูนย์ งู้นงี้..ส่วนผมทำใจรอไว้แล้วครับถ้าจะขายต่อ
    ก็เข้าศูนย์แค่สองครั้งเองครับ ตั้งแต่ออกรถมา 55.ทัมใจครับ
    ตามนั้นเลยครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peach19 ดูโพส
    ไม่เข้าศูนย์เช็คตามระยะ ประกันขาดครับ เมื่อตอน 9 หมื่นโล รถผมครัชแอร์เสีย ก็เข้าเคลมได้เพราะเราเช็คตามระยะทุก 10,000 กม ผมว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง การเข้าเช็คตามระยะก็ช่วยเราได้เหมือนกันครับ
    หน้าคลัชแอร์เสียเหมือนกันเลยน้าช่วง9หมื่น ผมขอเคลมหน้าคลัชแอร์ กับแรครั่ว เปลี่ยนใหม่เลยครับ บางอย่างเราทำเองข้างนอกได้ครับเช่นพวกถ่ายน้ำมันเครื่อง แต่ต้องเอารถไปเช็คระยะดึงคูปองตามระยะครับ แบบนี้ประกันก็ยังอยู่ครับ

User ID
    36807
    Status
    โพส
    3

ผมใช้รถสองคัน ไทรทันก่ะวีโก้ เข้าศูนย์ มันต่างราวฟ้ากับเหว ไทรทันผมใช้บริการ 3 ครั้ง ครั้งแรก เช็คระยะ 1,000 โล ครั้งที่สอง เช็คแหนบดัง ครั้งที่สามเช็คเบรคดัง จากนั้นเข้าอู่นอกครับ ตอนนี้ 60,000 โล ละครับ ส่วนวีโก้ เข้าศูนย์จนครบระยะ ถ้าใครได้ใช้บริการทั้งสองศูนย์นี้จะรู้ว่ามันต่างกันจริงๆ
    ปล. สามครั้งของไทรทัน เข้าไม่ซ้ำศูนย์ เป็นเหมือนกันทุกศูนย์(บริการไม่ได้เรื่อง)

ข้อมูลกระทู้