สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มาตรฐาน เป็นแผลที่แก้มยาง

ช่วงเลี้ยวคงไปโดนฟุตบาท ข้างทางเป็นแผลแบบนี้จะเป็นอันตรายไหมครับ เป็นรอยถลอกที่ผิวนอก มี 2 แผลเล็กๆ ต้องไปอุดไปไปปะอะไรเพิ่มไหมครับ เป็นยางของ Yoko G012 A/T ครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    43459
    Status
    โพส
    158

มาตรฐาน ตอบ: เป็นแผลที่แก้มยาง

อันตรายพอสมควรคับบาดหน้ายางไม่เท่ารัยแต่นี่บาดแก้มเลยของผมก็เคยโดนเลยไม่สบายใจเพราะแก้มยางเป็นส่วนยืดยุ่นคอยรับภาระเลยเปลี่ยนใหม่แต่จากรูปดูไม่ค่อยลึกมากเท่ารัยเอาสับไว้ล้อหลังก็ได้คับแต่ถ้าน้าดูแล้วว่ามันลึกหรือเสี่ยงก็เปลี่ยนทิ้งเลยครับ

TTC-08997 TTC-Member
    User ID
    33248
    Status
    โพส
    188

มาตรฐาน ตอบ: เป็นแผลที่แก้มยาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dekzaa123 ดูโพส
    อันตรายพอสมควรคับบาดหน้ายางไม่เท่ารัยแต่นี่บาดแก้มเลยของผมก็เคยโดนเลยไม่สบายใจเพราะแก้มยางเป็นส่วนยืดยุ่นคอยรับภาระเลยเปลี่ยนใหม่แต่จากรูปดูไม่ค่อยลึกมากเท่ารัยเอาสับไว้ล้อหลังก็ได้คับแต่ถ้าน้าดูแล้วว่ามันลึกหรือเสี่ยงก็เปลี่ยนทิ้งเลยครับ
    เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เคลมประกันได้ 50 % ครับน้าสุทัศน์ เคลมเปลี่ยนใหม่ดีกว่า ปลอดภัยกว่า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ที่แก้มอันตรายนะ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เคลมประกัน เบี้ยขึ้น ปีหน้าย้ายโลด

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ผมไม่ได้ใช้ประชั้น 1 แล้วครับ คงต้องวิ่งหายาง% ไว้ไปเป็นยางอะไหล่ไปพรางๆ ก่อนครับ ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 50,000 โล ครบ 80,000 ค่อยเปลี่ยน 4 เส้นเลยน่ะครับ ว่าจะเปลี่ยนไปเล่นของ Cooper AT3 265/75 R16 บ้างครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

อีกตั้งสี่หมื่นโลนะน้า...
    ถ้าวิ่งในกรุงเทพ ไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่ แต่ถ้าวิ่งเร็วก็น่าเป็นห่วงอยู่นะครับ

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ STB ดูโพส
    ช่วงเลี้ยวคงไปโดนฟุตบาท ข้างทางเป็นแผลแบบนี้จะเป็นอันตรายไหมครับ เป็นรอยถลอกที่ผิวนอก มี 2 แผลเล็กๆ ต้องไปอุดไปไปปะอะไรเพิ่มไหมครับ เป็นยางของ Yoko G012 A/T ครับ
    ถ้าจะใช้ต่อก็พอใช้ได้นะครับ...ส่วนที่โดนนั้นจะมีการปูพลายหนาพอสมควรแล้วแต่สเป็คกำหนด แล้วยังพอมีผ้าเชฟเฟอร์ช่วยในการยืดหยุ่น...(ประมาณการเอานะครับน้าเพราะไม่ได้เห็นบาดแผลจริงๆ)...ย้ายไปไว้ล้อหลังตามน้าท่านบนว่า...ไม่ต้องขับเร็วมาก

User ID
    48999
    Status
    โพส
    73

ถามด้วยครับ ยาง yogo a/t ดีป่ะ ผมอยู่ในเมืองส่วนใหญ่ ผมอยากเปลี่ยนอยู่ ดันลอปเดิมๆ ผมหมื่นโลล้อหน้าดอกหายไปครึ่งนึงแล้ว ผมว่ามันหมดไวไป รถผมก็โดนเหมือนกัน ตั้งแต่ป้ายแดง ผมถามไปถามร้านยาง 5 ร้าน บอกว่าไม่เป็นไร ผมก็ใช้มาตอนนี้ หมื่น นิดๆแล้ว ลองกดดู 200 km/h ยาวๆก็ไม่เป็นไรนะ (ตอนนั้นกำลังบ้าพลัง)

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sathit_dee ดูโพส
    ถามด้วยครับ ยาง yogo a/t ดีป่ะ ผมอยู่ในเมืองส่วนใหญ่ ผมอยากเปลี่ยนอยู่ ดันลอปเดิมๆ ผมหมื่นโลล้อหน้าดอกหายไปครึ่งนึงแล้ว ผมว่ามันหมดไวไป รถผมก็โดนเหมือนกัน ตั้งแต่ป้ายแดง ผมถามไปถามร้านยาง 5 ร้าน บอกว่าไม่เป็นไร ผมก็ใช้มาตอนนี้ หมื่น นิดๆแล้ว ลองกดดู 200 km/h ยาวๆก็ไม่เป็นไรนะ (ตอนนั้นกำลังบ้าพลัง)
    เป็นยาง AT ที่นุ่มและเงียบ นุ่มกว่ายาง Bridgestone ht ที่ติดรถมาครับ อายุใช้งานได้ประมาณ 80,000 กิโล ครับ

ข้อมูลกระทู้