สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: มีท่านไหนใช้จานเบรค run stop บ้างครับเป็นอย่างไรบ้าง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน มีท่านไหนใช้จานเบรค run stop บ้างครับเป็นอย่างไรบ้าง

ตามหัวข้อเลยครับ ระหว่างของโรงงานกับ run stop อะไรจะดีกว่ากัน

จะหันไปเล่น dba ราคาแรงมากๆ เล่นจากขยายสองชั่นได้สบายๆเลย

User ID
    33879
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน ตอบ: มีท่านไหนใช้จานเบรค run stop บ้างครับเป็นอย่างไรบ้าง

ผมใช้อยู่คับขนาด380ม.ผมก่อนใส่ของเดิมติดจากโรงงานผมขับขึ้นลงภูทับเบิกจะมีกลิ่นใหม้ของเบรคคับแต่หลังจากที่เปลี่ยนมาใส่จานใหญ่แบบ2ชั้นเชาะร่องเจาะรูผมว่าประสิทธิภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคับแต่ผมใช้ปั้มเบรคเดิมนะคับ

User ID
    34981
    Status
    โพส
    41

มาตรฐาน ตอบ: มีท่านไหนใช้จานเบรค run stop บ้างครับเป็นอย่างไรบ้าง

ใส่run stopให้ดูสวยก็ใช้ได้ แต่ถ้าจะให้เบรคได้ดีขึ้นคงไม่แนะนำครับ จานขยายอย่างเดียวไม่จบ ผมใส่จานขยาย 350 mm.คาริเปอร์เดิม ถ้าอยากใส่จริงๆแนะนำ388mm.พร้อมคาริเปอร์ไปเลยเลยครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chat ดูโพส
    ผมใช้อยู่คับขนาด380ม.ผมก่อนใส่ของเดิมติดจากโรงงานผ มขับขึ้นลงภูทับเบิกจะมีกลิ่นใหม้ของเบรคคับแต่หลังจ ากที่เปลี่ยนมาใส่จานใหญ่แบบ2ชั้นเชาะร่องเจาะรูผมว่ าประสิทธิภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคับแต่ผมใช้ปั้มเ บรคเดิมนะคับ
    ราคาเฉพาะจานเท่าไหร่ครับ ผมถาม 22000
    เนื้อจานเป็นเกรดไฮคาบอนรึป่าวครับ เห็นเขาบอกว่าเป็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chat ดูโพส
    ใส่run stopให้ดูสวยก็ใช้ได้ แต่ถ้าจะให้เบรคได้ดีขึ้นคงไม่แนะนำครับ จานขยายอย่างเดียวไม่จบ ผมใส่จานขยาย 350 mm.คาริเปอร์เดิม ถ้าอยากใส่จริงๆแนะนำ388mm.พร้อมคาริเปอร์ไปเลยเลยครับ
    ตอนนี้รู้สึกว่าจาน จะคดๆนิดๆ พอดีเมื่อสงกราน ขึ้นเขาพะเนินทุ่งครับ ขาลงใช้เบรคหนัก แล้วผ่านแอ่งน้ำ จริงๆ
    อยากจอดรอสักนิด แต่พอดี ลูกชาย(หมา) ท้องเสีย อาเจียร เลยต้องรีบกลับที่พัก ผ่านแอ่งน้ำควันท่วม
    ของเก่าเจียรไปสามรอบแล้วเลยอยากเปลี่ยนเลยครับ แต่ไม่แน่ใจว่า จะดีกว่าเดิมหรือดีเท่าเดิมหรือเปล่าครับ แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้พัฒนาสินค้าไปมากแล้ว
    อยากถามเพื่อความแน่ใจอีกครั้งครับ จากผู้ใช้จริง ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมใช้ DBA T3 Slot เบรคดีขึ้นผิดหูผิดตาในย่านความเร็วสูงหรือเบรคกระทันหัน ขนาดว่าใช้กับผ้าเดิมๆนะครับ ขับช้าๆเบรคเบาๆก็เหมือนจานเดิม อีกอย่างใช้กับแม็ก 16 เดิมๆได้เลย รุ่นนี้ผมเปลี่ยนมา 12000 บาทครับ จานเดิมถอดเจียรแล้วว่าจะขายแต่ไม่รู้ราคาเลยยังเก็บเอาไว้อยู่
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 19-06-2014 เมื่อ 21:41

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ข้อมูลสเปค
    Attached Images Attached Images  

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมใช้ DBA T3 Slot เบรคดีขึ้นผิดหูผิดตาในย่านความเร็วสูงหรือเบรคกระทันหัน ขนาดว่าใช้กับผ้าเดิมๆนะครับ ขับช้าๆเบรคเบาๆก็เหมือนจานเดิม อีกอย่างใช้กับแม็ก 16 เดิมๆได้เลย รุ่นนี้ผมเปลี่ยนมา 12000 บาทครับ จานเดิมถอดเจียรแล้วว่าจะขายแต่ไม่รู้ราคาเลยยังเก็บเอาไว้อยู่
    ราคาสู้งสูง เท่าที่่อ่านๆดูผมว่า มันดีมากแน่ๆ แต่ราคา สู้งสูงครับ อยากได้ตัวทองเลย แต่ราคาหน้ามืดเหมือนกัน

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ราคาสู้งสูง เท่าที่่อ่านๆดูผมว่า มันดีมากแน่ๆ แต่ราคา สู้งสูงครับ อยากได้ตัวทองเลย แต่ราคาหน้ามืดเหมือนกัน
    ตัวทอง 15900 ที่เช็คมานะน้าโย เบรคดีไม่ดีไม่ได้อยู่ที่ขนาดจานเบรคอย่างเดียว แต่อยู่ที่วัสดุที่เอามาใช้ทำจานเบรคด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 20-06-2014 เมื่อ 11:38

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ตัวทอง 15900 ที่เช็คมานะน้าโย
    หน้ามืดเลยคับน้าตั้ม

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ตามหัวข้อเลยครับ ระหว่างของโรงงานกับ run stop อะไรจะดีกว่ากัน

จะหันไปเล่น dba ราคาแรงมากๆ เล่นจากขยายสองชั่นได้สบายๆเลย
    ผมมีเบรคหลังอยู่นะครับถ้าสนใจโทรมาคุยก่อนนะครับ จานหน้าของผมเป็นแบบ 4 port 2 ชั้น
    ขออนุญาติ พี่มี Line ID ไหมครับ เด่วส่งรูไให้ดู(ขออภัยหากผิดเงื่อนไขการซื้อขายแลกเปลี่ยน)ครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Surachart ดูโพส
    ผมมีเบรคหลังอยู่นะครับถ้าสนใจโทรมาคุยก่อนนะครับ จานหน้าของผมเป็นแบบ 4 port 2 ชั้น
    ขออนุญาติ พี่มี Line ID ไหมครับ เด่วส่งรูไให้ดู(ขออภัยหากผิดเงื่อนไขการซื้อขายแลกเปลี่ยน)ครับ
    มีครับเป็น yo_glv แต่ข้างหลังยังดูๆครับ กลัวมีปัญหาตอนเช็คสภาพในอีกสามปีข้างหน้า จริงๆผมยังไม่มีตังครับ อิอิ

เลยว่าจะหา ที่ทดแทนของเดิมก่อนครับ ใจนึงอยากได้ ปั๊ม gto หรือปั๊ม evo (แต่ราคาสู้งสูง)กับจานสองชั้นไซร์ 355
    แต่ยังคงไว้ก่อนเพราะไม่มีตังครับ

ข้อมูลกระทู้