สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน เหยียบเบรคแล้วมีเสียงที่คับเบรค

เรียนถามน้าๆหน่อยครับ พอดีเพิ่งสังเกตุว่าเวลาเราเหยียบเบรคแล้วจะมีเสียงดังที่คันเบรคมันปกติหรือเปล่าครับ มันจะดัง อี๊ดๆฟี๊ดๆ ประมาณนี้ครับลองก้มเข้าไปดูที่ใต้คอนโซลรถจะเห็น สากเบรค (ไม่รู้ผมเรียกถูกหรือเปล่า)เป็นยางหุ้มอยู่พอเอามือกดเบรคดูมันก็จะมีเสียงดัง อี๊ดๆประมาณนี้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: เหยียบเบรคแล้วมีเสียงที่คับเบรค

เสียงดังจากหม้อลมเบรครึป่าวครับ ฟี๊ด ๆ ตอนเหยีบเบรค เหมือนหม้อลมรั่วประมาณนี้ ถ้าอาการนี้ผมก็เป็นเคยถรมช้างที่ศูนย์แล้ว บอกปกติ ผ่านมาแล้วปีกว่าเบรคก็ยังปกติครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เหยียบเบรคแล้วมีเสียงที่คับเบรค

เสียงฟีดๆมีทุกคัน เสียงลมวิ่งในหม้อลม ช่วยดันแผ่นไดอะเฟรม(ยกเว้นไปเหยียบหลังดับเครื่องช่วงลมหมดหม้อ) - ซิลครอบสากแค่กันฝุ่นส่วนมากไม่มีปัญหาอาจฉีดจุดที่สากกระทุ้งถูกับยางหุ้มสากด้วยจาระบีเหลวช่วยบ้างนิดหน่อยพอ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 07-07-2014 เมื่อ 20:04

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เสียงฟีดๆมีทุกคัน เสียงลมวิ่งใบหม้อลม ช่วยดันแผ่นไดอะเฟรม(ยกเว้นไปเหยียบหลังดับเครื่องช่วงลมหมดหม้อ) - ซิลครอบสากแค่กันฝุ่นส่วนมากไม่มีปัญหาอาจฉีดจุดที่สากกระทุ้งถูกับยางหุ้มสากด้วยจาระบีเหลวช่วยบ้างนิดหน่อยพอ
    ขอบคุณครับน้าบังเอิญเพิ่งสังเกตุเจอ งั้นแสดงว่าปกติจะได้อุ่นใจ

ข้อมูลกระทู้