หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน สอบถามสมาชิกรังสิต(คลอง 3)นอกเรื่องหน่อย

พอดีจะซื้อบ้านพฤกษารังสิต คลอง 3

โครงการ B,C,D,12,13 ตอนนี้เลือกไม่ถูก

อยากทราบว่ามีสมาชิกเราอยู่ที่นั้นหรือปล่าวครับ

จะได้ไปอยู่ใกล้ๆ กาเดินทางสะดวกไหม

ที่สำคัญที่สุด น้ำมันจะท่วมไหม

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สอบถามสมาชิกรังสิต(คลอง 3)นอกเรื่องหน่อย

ทั้ง5ที่มันอยู่ติดๆกันหมู่บ้านห่างกันไม่เกิน100เมตรครับมี12อยู่ไกลกับเขาหน่อยอยู่ตรงข้ามหมู่บ้านเอื่ออาทรแต่ติดตลาด
    13,bอยู่คนละฝั่งคลองอยู่ตรงข้ามกันห่างกัน20เมตร B,d,cอยู่ติดกันห่างกันไม่เกิน50เมตร แต่อยู่ติดๆคาร์ฟูร์ เขตนี้ไทรทันแต่งสวยๆทั้งนั้นแนะนำถ้าจะซื้อหมูบ้านพฤกษาต้องซื้อตรงบริเวณ4แยกก่อนถึงสวนเป็นทำเลค้าขายที่ดีทุกหมูบ้างลองเขาไปดูเอาครับเป็นเหมือนกันทุกหมู่บ้านทำเลค้าขายหรือเก็บค่าเช่าหน้าบ้านครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน Re: สอบถามสมาชิกรังสิต(คลอง 3)นอกเรื่องหน่อย

ขยับเข้ามาอีกสักนิสนึงสิครับ บ้านพฤกษารังสิต คลอง 7 ใก้ลโลตัส ใก้ลรร. รถไม่ติด น้ำไม่ท่วม
    เงียบดี
    ผมไม่มีตังซื้อครับ ทำแต่โมเดลไปส่งเค้า

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ที่บริษัทมีสวัดดอการให้อ่ะครับ

คิดว่าจะซื้อบ้านมือ 1 ก็ต้องเหนื่อยกับการต่อเติม ห้องครัว เหล็กดัด จิปาถะฯ

ซื้อมือ2 แพงกว่านิด ได้หมดเลยทั้งเหล็กดัด มุ้งลวด ห้องครัว แอร์ หุหุ

คาดว่าจะไปเปิดขายอาหารเหนือร้านเล็กๆครับ

น้ำพริกอ่อง แค๊ปหมู ขนมจีนน้ำเงี้ยว ฯลฯ...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อุอุ...มีสวัสดอการให้ด้วย...ดีจังเลย...อุอุ....เจ๊ช๊อบชอบ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยินดีด้วยน๊ะครับกับบ้านใหม่ จัดไปเลยครับ มือ1หรือ 2 ถ้าไม่มีปัญเกี๋ยวกับเรื่องน้ำกับสุขาภิบาล ก็แหล่มแล้วครับ บ้านเราแต่งให้เป็นดั่งมือ1ก็ได้ครับ มันอยู่ที่เรา ขอให้ได้มาอยู่ในมือเราได้ก็พอ ที่ดีๆทำเลสวยๆ ใครได้ก็สบายครับ เพราะได้อยู่บ้านอยู่กับลูกกับเมียตลอดไม่ต้องไปไปมาๆ สู้ๆครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    ที่บริษัทมีสวัดดอการให้อ่ะครับ

คิดว่าจะซื้อบ้านมือ 1 ก็ต้องเหนื่อยกับการต่อเติม ห้องครัว เหล็กดัด จิปาถะฯ

ซื้อมือ2 แพงกว่านิด ได้หมดเลยทั้งเหล็กดัด มุ้งลวด ห้องครัว แอร์ หุหุ

คาดว่าจะไปเปิดขายอาหารเหนือร้านเล็กๆครับ

น้ำพริกอ่อง แค๊ปหมู ขนมจีนน้ำเงี้ยว ฯลฯ...
    ได้บ้านไวๆนะคับอยากกินขนมจีนน้ำเงี้ยว

seven007
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอยู่พฤกษา 11 ครับ (triton 2.5 4x4 สีดำ) ขอให้ได้บ้านที่ถูกใจนะครับ

แนะเพิ่มเติมครับ ผมอยู่มาประมาณ 4-5 ปีแล้ว ในคลองสามนี่ รถติดมากๆครับ เพราะหมู่บ้านเยอะมากๆ ถ้าออกช่วงหกโมงเช้า ก็เกือบๆครึ่งชั่วโมงอ่ะครับ กว่าจะถึงถนนรังสิต-นครนายกได้ ถ้าเลือกออกทางคลองหลวง ก็ติดเหมือนกันครับ (น่าจะติดมากกว่าซะอีก) พอช่วงเย็นๆถึงสองสามทุ่ม ขากลับเข้าบ้านก็ติดอีก เซ็งเหมือนกัน เลยต้องยอมออกจากบ้านก่อนหกโมง แล้วมากลับตอนดึกๆหน่อย เฮ้อ

ยังไงถ้าเปิดร้านอาหารแล้ว แจ้งด้วยนะครับ จะไปอุดหนุน ขอให้ร่ำรวยๆ ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

เย้ย.... ฮู้....

เมื่อวานไปโอนบ้านมาแล้วครับเป็นหนี้ก้อนโต สบายใจเลย

พฤษา B ซอย 1/2 จะย้ายเข้าวันที่ 27 ธันวาคมนี้ครับ

เอารูปขนมจีนน้ำงิ้วมาให้ดูก่อนแล้วกันครับภรรยาซ้อมทำทุกอาทิตย์รสชาติเผ็ดร้อนได้ใจ

ถ้าเข้าอยู่แล้วจะเอารูปบ้านมาให้ชมนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

หิวๆๆๆอยากกินน้ำเงี้ยว

ร่วมแสดงความยินดีด้วยครับกับบ้านหลังใหม่

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

..อยู่พฤกษา13ครับ คลอง3 ช่วงเวลาเร่งด่วน รถติดบ้าง ถ้าออกฝั่งถนนรังสิต-ธัญญะต้องรีบออกหน่อย..ถ้าออกฝั่งคลองหลวงพอวิ่งได้ไม่ไวนัก...ส่วนเรื่องน้ำท่วมหมู่บ้านผมท่วมทุกปี..เต็มที่สูงถึงหัวเข่า..แต่ก็ ขำๆไป อย่างน้อยซะมันไม่ได้มาท่วมบ้านเราหลังเดียวซะเมื่อไหล่..ใครๆเขาก็ท่วมกัน 5555..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เปิดขายเมื่อไหร่ลงแผนที่ด้วยนะครับ เผื่อเวลาผมไปบ้านแม่ ผ.บ.ที่คลอง2ลำลูกกาจะได้ไปหาใส่ท้องบ้าง...ทำขันโตกด้วยก็ดี.ไม่เคยกินเลย..

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    หิวๆๆๆอยากกินน้ำเงี้ยว

ร่วมแสดงความยินดีด้วยครับกับบ้านหลังใหม่

พี่ขาวไข่มุกครับ เก่าของเขาแต่ใหม่ของผม แต่ยังไงก็รักนะบ้านหลังนี้

อีก 30 ปีเจอกันใหม่ครับ(โฉนดตัวจริง)

venut
    ผู้เยี่ยมชม

ยินดีด้วยนะค่ะ สำหรับบ้านหลังใหม่
    เด๋ว ว่าง ๆ จะแวะไปทักทาย แล้ว ก็ลองขนมจีนน้ำงิ้วดูซะหน่อย เกิดมายังไม่เคยทานเลย
    ไปหาลูกค้าแถวนั้น บ่อย ๆ หลังว่าคงได้เจอกันค่ะ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส

เมื่อวานไปโอนบ้านมาแล้วครับเป็นหนี้ก้อนโต สบายใจเลย

พฤษา B ซอย 1/2 จะย้ายเข้าวันที่ 27 ธันวาคมนี้ครับ

เอารูปขนมจีนน้ำงิ้วมาให้ดูก่อนแล้วกันครับภรรยาซ้อมทำทุกอาทิตย์รสชาติเผ็ดร้อนได้ใจ

ถ้าเข้าอยู่แล้วจะเอารูปบ้านมาให้ชมนะครับ
    เห็นรูปแล้ว...ใคร่อยาก.........จัดมาเลยอ้าย....
    ขึ้นเฮือนใหม่..เมื่อได่..บอกเน้อ ถ้าเป็นวันอาทิตย์...ไม่พลาดแน่....ของแท้เช่นนี้ หากินย๊าก ยาก....
    ข้าวซอย...น้ำเงี้ยว...จิ้นลาบ....ของมั๊ก ของมั๊ก....

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Talking Re: สอบถามสมาชิกรังสิต(คลอง 3)นอกเรื่องหน่อย

ของโปรดเลยนะเนี่ย ! เห็นหน้าตาก็รู้ว่าของเหนือแต๊ ๆ ของแท้ต้องใส่ถั่วเน่าใช่ป่าว.....น้ำลายไหลเลยเห็นมั๊ย?
    เปิดขายเมื่อไหร่แจ้งอย่างด่วน..พร้อมแผนที่ด้วย
    Ma'am

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สอง สุพรรณฯ ดูโพส
    ..อยู่พฤกษา13ครับ คลอง3 ช่วงเวลาเร่งด่วน รถติดบ้าง ถ้าออกฝั่งถนนรังสิต-ธัญญะต้องรีบออกหน่อย..ถ้าออกฝั่งคลองหลวงพอวิ่งได้ไม่ไวนัก...ส่วนเรื่องน้ำท่วมหมู่บ้านผมท่วมทุกปี..เต็มที่สูงถึงหัวเข่า..แต่ก็ ขำๆไป อย่างน้อยซะมันไม่ได้มาท่วมบ้านเราหลังเดียวซะเมื่อไหล่..ใครๆเขาก็ท่วมกัน 5555..

อยู่โครงการตรงข้ามกันเลยครับ มีแต่คลองที่กั้นเรา 2 คน

เรื่องรถติดผมทำใจแล้วครับ ทำใจมากด้วยต้องยอมรับมัน
    เรื่องน้ำท่วมเห็นเจ้าของบ้านเขาว่าถ้าตกหนักๆมันก็ระบายไม่ทันแต่จะเป็นซัก ครึ่งชั่วโมง
    พฤกษา 12 และ 13 ท่วมจริงไม่ได้แกล้งท่วม ศึกษามาแล้วครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เปิดขายเมื่อไหร่ลงแผนที่ด้วยนะครับ เผื่อเวลาผมไปบ้านแม่ ผ.บ.ที่คลอง2ลำลูกกาจะได้ไปหาใส่ท้องบ้าง...ทำขันโตกด้วยก็ดี.ไม่เคยกินเลย..
    เดี๋ยวจะทำแผนที่ร้านให้ครับทุกๆท่าน แวะมาทักทายก็ได้นะ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    เห็นรูปแล้ว...ใคร่อยาก.........จัดมาเลยอ้าย....
    ขึ้นเฮือนใหม่..เมื่อได่..บอกเน้อ ถ้าเป็นวันอาทิตย์...ไม่พลาดแน่....ของแท้เช่นนี้ หากินย๊าก ยาก....
    ข้าวซอย...น้ำเงี้ยว...จิ้นลาบ....ของมั๊ก ของมั๊ก....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    ของโปรดเลยนะเนี่ย ! เห็นหน้าตาก็รู้ว่าของเหนือแต๊ ๆ ของแท้ต้องใส่ถั่วเน่าใช่ป่าว.....น้ำลายไหลเลยเห็นมั๊ย?
    เปิดขายเมื่อไหร่แจ้งอย่างด่วน..พร้อมแผนที่ด้วย
    Ma'am

คุณแม่ลูกสาว คุณ madamx ท่าท่างไปทานแบบของเลียนแบบแล้วไม่ปลื้ม

ข้าวซอย...น้ำเงี้ยว...จิ้นลาบ.... จะจัดให้ครับสูตรเมืองเหนือแท้ๆ ของแรงซะด้วยจิ้นลาบ

ช่วงนี้เก็บของรอเข้าบ้านใหม่อยู่ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ venut ดูโพส
    ยินดีด้วยนะค่ะ สำหรับบ้านหลังใหม่
    เด๋ว ว่าง ๆ จะแวะไปทักทาย แล้ว ก็ลองขนมจีนน้ำงิ้วดูซะหน่อย เกิดมายังไม่เคยทานเลย
    ไปหาลูกค้าแถวนั้น บ่อย ๆ หลังว่าคงได้เจอกันค่ะ
    ได้ทานแล้วจะติดใจนะเอ่อ...

น้ำพริกหนุ่ม และใส้อั๋ว กำลังพัฒนาสูตรอีกนิดหน่อยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้