สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    45056
    Status
    โพส
    259

มาตรฐาน ทำอย่างไรให้ช่วงล่างให้นุ่มๆหนึบๆแนะนำกันด้วยครับ

ทำยังไงครับตามหัวข้อ เปลี่ยนอะไร ใส่อะไรบ้าง
    อยากนุ่มๆหนึบกับเขาบ้าง
    เอาน้องๆรถเก๋งจะดีเลยครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: ทำอย่างไรให้ช่วงล่างให้นุ่มๆหนึบๆแนะนำกันด้วยครับ

ยาง ช็อคอับ สปริง กับ แหนบ ครับ
    รถผม นุ่มไม่เกรงใจใคร
    ช็อคอับหน้าเวสโค้ส+สปริงเดิม ได้นุ่ม หยุ่น เสียความนิ่งไปเล็กน้อย
    ด้านหลังแหนบเวสโค้ส (ตัวนี้ได้นุ่ม) +ช็อคอับกูรู ท้ายได้นุ่มและแน่นครับ
    โดยรวมทั้งคัน มันนุ่มแน่นพอดีกับแค็บพลัสและผมนั่งคนเดียว เบ็ดเสร็จ 40 k

ปล. เดิมหน้าก็เป็นช็อคของกูรู ด้านหน้าจะตึงกว่าเวสโค้ส ผมอยากได้นุ่มเลยเอาเวสโค้สมาลอง
    เลยเหลือกูรูไว้แต่ด้านหลัง ที่ถอดออกกะเก็บไว้ใส่ตอนเวสโค้สหมดอายุใช้งาน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 23-07-2014 เมื่อ 07:54

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ทำอย่างไรให้ช่วงล่างให้นุ่มๆหนึบๆแนะนำกันด้วยครับ

เข้ามาดู

User ID
    45056
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    ยาง ช็อคอับ สปริง กับ แหนบ ครับ
    รถผม นุ่มไม่เกรงใจใคร
    ช็อคอับหน้าเวสโค้ส+สปริงเดิม ได้นุ่ม หยุ่น เสียความนิ่งไปเล็กน้อย
    ด้านหลังแหนบเวสโค้ส (ตัวนี้ได้นุ่ม) +ช็อคอับกูรู ท้ายได้นุ่มและแน่นครับ
    โดยรวมทั้งคัน มันนุ่มแน่นพอดีกับแค็บพลัสและผมนั่งคนเดียว เบ็ดเสร็จ 40 k

ปล. เดิมหน้าก็เป็นช็อคของกูรู ด้านหน้าจะตึงกว่าเวสโค้ส ผมอยากได้นุ่มเลยเอาเวสโค้สมาลอง
    เลยเหลือกูรูไว้แต่ด้านหลัง ที่ถอดออกกะเก็บไว้ใส่ตอนเวสโค้สหมดอายุใช้งาน
    แหนบนี่เปลี่ยนทั้งตับแหนบหรือเปล่าครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ buzz_ae ดูโพส
    แหนบนี่เปลี่ยนทั้งตับแหนบหรือเปล่าครับ
    ทั้งตับครับน้า 16 k

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ buzz_ae ดูโพส
    ทำยังไงครับตามหัวข้อ เปลี่ยนอะไร ใส่อะไรบ้าง
    อยากนุ่มๆหนึบกับเขาบ้าง
    เอาน้องๆรถเก๋งจะดีเลยครับ
    หลักๆก็คงไม่พ้น
    สปริง+แหนบ และ ช๊อคอัพ ฟิลลิ่งจะออกมาจากนิสัยประจำตัวของผลิตภัณฑ์นั้น เช่น บางค่ายจะเน้นหยุ่นๆ นุ่มๆ ในช่วงความเร็วใดความเร็วหนึ่ง ซึ่งบางค่ายอาจจะตึงกว่า แต่ไปแน่นๆนิ่งๆเมื่อใช้ความเร็วมากขึ้น
    โดยรวมๆอยู่ที่ความชอบในตัวผลิตภัณฑ์นั้นๆด้วย
    ของนอก ของใน หรือ ของนอกแต่ใช้ของในแปลงกาย งบประมาณมีส่วนสำคัญในการกำหนดทิศทางและความพอใจ
    ความนุ่ม ถ้าจะเปรียบเทียบข้ามสายพันธฺ โดยเฉพาะกับรถเก๋งดูจะห่างไกลความชัดเจนอยู่พอสมควร แต่ถ้าไม่กระด้าง เดินทางไกลสบาย ไม่ล้า ไม่เหนื่อย ดูจะเห็นเป็นรูปธรรมได้ชัดเจนกว่า
    ลองดูค่ะ ในห้องพลัสมีหลายหัวข้อที่น่าจะใกล้เคียงความต้องการ ถ้าเริ่มเห็นแนวทางหรือมีตัวเลือกในใจแล้ว ห้องซื้อขายมีหลายค่ายในนั้นให้เลือกสอบถามรายละเอืยดค่ะ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

แล้วตอนนี้รู้สึกยังบ้างครับ ความรู้สึกแต่ละคนไม่เท่ากัน
    เดิมๆ รู้สึกว่ามันนุ่มนิ่มรึป่าว...

User ID
    33483
    Status
    โพส
    338

ขออนุญาติเจ้าขอกระทู้คับ.....ตอนนี้ผมใช้พลัส4d ยางbf265/75/16 รองก้อน2นิ้ว สเปเชอรปีกนก15มิล เพลากลาง15มิล สปริงเดิม เปลี่ยนจาก อมาด้ายก2นิ้ว มาเป็นโรบัส แต่ความรู้สึก มันแข็งไม่ต่างกันเลย
    เจอทางหลุมรู้สึกพวงมาลัยสบัด..อยากให้นุ่มกว่าเดิมอีกนิดช่วยแนะนำหน่อยคับ
    และขอคำแนะนำอีกเรื่องคับเวลาออกตัวในรอบต่ำรู้สึกว่ารถมีอาการสอึกคับ...ช่วยแนะนำด้วยคับ...ชื่อ:  ______ (2).jpg
ครั้ง: 932
ขนาด:  346.3 กิโลไบต์

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaowalit ดูโพส
    ขออนุญาติเจ้าขอกระทู้คับ.....ตอนนี้ผมใช้พลัส4d ยางbf265/75/16 รองก้อน2นิ้ว สเปเชอรปีกนก15มิล เพลากลาง15มิล สปริงเดิม เปลี่ยนจาก อมาด้ายก2นิ้ว มาเป็นโรบัส แต่ความรู้สึก มันแข็งไม่ต่างกันเลย
    เจอทางหลุมรู้สึกพวงมาลัยสบัด..อยากให้นุ่มกว่าเดิมอีกนิดช่วยแนะนำหน่อยคับ
    และขอคำแนะนำอีกเรื่องคับเวลาออกตัวในรอบต่ำรู้สึกว่ารถมีอาการสอึกคับ...ช่วยแนะนำด้วยคับ...ชื่อ:  ______ (2).jpg
ครั้ง: 932
ขนาด:  346.3 กิโลไบต์
    ดูจากความสูง ด้านหน้าน่าจะ เกิน2"อยู่หน่อยๆหรือป่าวคะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 25-07-2014 เมื่อ 14:07

User ID
    45056
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    หลักๆก็คงไม่พ้น
    สปริง+แหนบ และ ช๊อคอัพ ฟิลลิ่งจะออกมาจากนิสัยประจำตัวของผลิตภัณฑ์นั้น เช่น บางค่ายจะเน้นหยุ่นๆ นุ่มๆ ในช่วงความเร็วใดความเร็วหนึ่ง ซึ่งบางค่ายอาจจะตึงกว่า แต่ไปแน่นๆนิ่งๆเมื่อใช้ความเร็วมากขึ้น
    โดยรวมๆอยู่ที่ความชอบในตัวผลิตภัณฑ์นั้นๆด้วย
    ของนอก ของใน หรือ ของนอกแต่ใช้ของในแปลงกาย งบประมาณมีส่วนสำคัญในการกำหนดทิศทางและความพอใจ
    ความนุ่ม ถ้าจะเปรียบเทียบข้ามสายพันธฺ โดยเฉพาะกับรถเก๋งดูจะห่างไกลความชัดเจนอยู่พอสมควร แต่ถ้าไม่กระด้าง เดินทางไกลสบาย ไม่ล้า ไม่เหนื่อย ดูจะเห็นเป็นรูปธรรมได้ชัดเจนกว่า
    ลองดูค่ะ ในห้องพลัสมีหลายหัวข้อที่น่าจะใกล้เคียงความต้องการ ถ้าเริ่มเห็นแนวทางหรือมีตัวเลือกในใจแล้ว ห้องซื้อขายมีหลายค่ายในนั้นให้เลือกสอบถามรายละเอืยดค่ะ
    ขอคุณมากครับ

User ID
    45056
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    แล้วตอนนี้รู้สึกยังบ้างครับ ความรู้สึกแต่ละคนไม่เท่ากัน
    เดิมๆ รู้สึกว่ามันนุ่มนิ่มรึป่าว...
    ตอนนี้เดิมๆครับ รู้สุกว่าเวลาเจอทางขรุขระมันสะท้านไปหน่อยครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

สะท้านเหรอครับน้า... ช่วงล่างเดิมๆทั้งหมดรึป่าวครับเนี่ย

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

โช๊คเทพๆ มีเยอะคับ สำหรับ นิ่มหนึบ สำคัญคือเงินในกระเป๋า ยอมที่จะจ่ายกับค่าตัวมันไหม

ข้อมูลกระทู้