สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ล้อโดน น็อตเกลียว ทะลุ ควรจะ ใช้ยางเดิม หรือ ยางใหม่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40506
    Status
    โพส
    66

มาตรฐาน ล้อโดน น็อตเกลียว ทะลุ ควรจะ ใช้ยางเดิม หรือ ยางใหม่

พอดี ล้อหลังซ้ายโดน น๊อตเกลียว ตรงกลางหน้ายาง ทะลุ เอาล้อเดิม ปะยาง แล้วใช้ต่อ หรือ เปลี่ยนยางอะไหล่มาใช้ (ยังไม่เคยลงพื้น) ล้อเดิมวิ่งประมาณ 2 หมื่นโล
    ถ้าผมเอายางอะไหล่มาใส่ล้อหน้า ซ้าย แล้วเอาล้อหน้าซ้ายเดิม มาใส่ล้อหลังซ้าย
    จะมีปัญหา ในการใช้งาน ล้อหน้า ไหมครับ ข้อคำแนะนำด้วยครับ หยุดยาวนี้ จะออกต่างจังหวัดครับ

User ID
    11437
    Status
    โพส
    336

มาตรฐาน ตอบ: ล้อโดน น็อตเกลียว ทะลุ ควรจะ ใช้ยางเดิม หรือ ยางใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiwat11 ดูโพส
    พอดี ล้อหลังซ้ายโดน น๊อตเกลียว ตรงกลางหน้ายาง ทะลุ เอาล้อเดิม ปะยาง แล้วใช้ต่อ หรือ เปลี่ยนยางอะไหล่มาใช้ (ยังไม่เคยลงพื้น) ล้อเดิมวิ่งประมาณ 2 หมื่นโล
    ถ้าผมเอายางอะไหล่มาใส่ล้อหน้า ซ้าย แล้วเอาล้อหน้าซ้ายเดิม มาใส่ล้อหลังซ้าย
    จะมีปัญหา ในการใช้งาน ล้อหน้า ไหมครับ ข้อคำแนะนำด้วยครับ หยุดยาวนี้ จะออกต่างจังหวัดครับ
    ตรงกลางหน้ายางใช้งานได้ครับ แต่ต้องปะสตีมร้อนนะ หาร้านที่ทำดีหน่อย ใช้ได้จนหมดดอกเลยผมเคยใช้มาแล้วชื่อ:  spd_20070329204004_b.JPG
ครั้ง: 730
ขนาด:  64.3 กิโลไบต์

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

มาตรฐาน ตอบ: ล้อโดน น็อตเกลียว ทะลุ ควรจะ ใช้ยางเดิม หรือ ยางใหม่

ผมเคยโดนครับ เอายางอะไหล่มาแทนหลังแล้ววิ่งเลยครับ

User ID
    49225
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wi-raphong ดูโพส
    ตรงกลางหน้ายางใช้งานได้ครับ แต่ต้องปะสตีมร้อนนะ หาร้านที่ทำดีหน่อย ใช้ได้จนหมดดอกเลยผมเคยใช้มาแล้วชื่อ:  spd_20070329204004_b.JPG
ครั้ง: 730
ขนาด:  64.3 กิโลไบต์
    เหมือนกันเลยครับ ปะแล้วใช้มาจนถึงวันนี้ นานละ

ข้อมูลกระทู้