สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

มาตรฐาน แนะนำด้วยครับทุกท่าน

สอบถามจากคนใช้ไทรทัน2.5gls ว่ารถมีข้อดีข้อเสียอย่างไร อะไหล่แพงไหมครับถ้าเทียบกับยี่ห้อตลาด(เบิกศูนย์ทุกรายการ) ผมกำลังจะซื้อรถป้ายแดงคันแรกในชีวิต จึงไม่อยากสอบถามกระทู้ในเว็บอื่นๆ อยากจะถามคนใช้ไทรทันจริง ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ตอบกระทู้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6080
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำด้วยครับทุกท่าน

เริ่มที่ขอเสียก่อน ไม่ไช่รถตลาด ไม่เหมาะกับผู้สูงวัย รูปทรงลำ้สมัยเกิน บริโภคมาก ขายต่อไม่ได้ราคา โมดิฟายไช้งบเยอะ ศูนย์บริการยังไม่เท่ารถจ้าวตลาด มาต่อที่ขอดี ช่วงล่างแน่นไว้ใจได้ ตกรุ่นช้ากว่าเจ้าอื่น ราคาถูกกว่าเจ้าอื่นและที่สำคัญมิตรภาพในคลับสุดยอดกว่าไคร

wi.sit2009@hotmail.com TTC-Member
    User ID
    18558
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำด้วยครับทุกท่าน

สุดยอด

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ถูกต้องครับน้า เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผม

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

ไม่แน่ใจว่าน้าท่านนี้หรือป่าวนะต่ะที่โทรหาป๋อม เห็นว่าจะสอบถามเรื่องรถ พอดีนุ่งๆเรื่แมวอยู่ค่ะเลยไม่สดวกคุย
    เรื่องข้อดี ข้อเสียของเจ้าเหมียวนี่มันขึ้นอยู่ที่ความชอบและใจคืะ ถามใจก่อนว่ารักไหม ถ้าใจรักต่อให้ข้อเสียจะมีอย่างไงๆก็รักและชอบ

User ID
    46794
    Status
    โพส
    32

เดี๋ยวนี้คนขับไทรทั่นเยอะมากๆครับไม่รู้เพราะอะไรอิอิอิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ choke ดูโพส
    เริ่มที่ขอเสียก่อน ไม่ไช่รถตลาด ไม่เหมาะกับผู้สูงวัย รูปทรงลำ้สมัยเกิน บริโภคมาก ขายต่อไม่ได้ราคา โมดิฟายไช้งบเยอะ ศูนย์บริการยังไม่เท่ารถจ้าวตลาด มาต่อที่ขอดี ช่วงล่างแน่นไว้ใจได้ ตกรุ่นช้ากว่าเจ้าอื่น ราคาถูกกว่าเจ้าอื่นและที่สำคัญมิตรภาพในคลับสุดยอดกว่าไคร
    ตามนั้นเลยครับ แต่ขอค้านตรงที่ไม่เหมาะกับผู้สูงวัย ผม 51 แล้วยังชอบอยู่ครับคิดว่าเหมาะกันนะ 555 น่าจะเป็นน้าที่โทรหาผมเมื่อวานช่วงบ่ายๆ ก็แนะนำไปเท่าที่รับรู้มา
    ...แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือ ใช้รถที่เรารักเราชอบ เพราะคนที่อยู่รอบข้างของคุณก็มีของชอบเป็นของตัวเอง นานาจิตตัง

ใครๆก็มองก็triton TTC-Member
    User ID
    16677
    Status
    โพส
    41

ชื่อ:  1407593089245.jpg
ครั้ง: 365
ขนาด:  160.9 กิโลไบต์ชื่อ:  1407593091596.jpg
ครั้ง: 403
ขนาด:  175.1 กิโลไบต์เอาไปตีลังกามา คนขับมะเป็นไร แต่อู่ลอกคลาบทำสีใหม่ไหนๆก็ไหนๆ เลยเปลี่ยนสีซะเลย สั่งทำสีเขียวด้านดันได้ด้านแบบที่เห็น(คนพ่นมันด้านจริงๆ) ฮึๆๆ ช่วยกันเม้นท์ทีว่าแม็กแนวไหนดี ลายเดิมไม่มีให้เปลียน

ใครๆก็มองก็triton TTC-Member
    User ID
    16677
    Status
    โพส
    41

ชื่อ:  1407593095953.jpg
ครั้ง: 371
ขนาด:  178.1 กิโลไบต์ชื่อ:  1407593099508.jpg
ครั้ง: 414
ขนาด:  176.8 กิโลไบต์

User ID
    54680
    Status
    โพส
    19

Thumbs up ตอบ: แนะนำด้วยครับทุกท่าน

ข้อดีคือ ขับมัน เหยียบสนุก แซงสะใจ
    ข้อเสีย เวลาขับมันแล้วกระเป๋าคุณอาจจะเบาบางตามน้ำหนักเท้าที่กดคันเร่งคับ

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อยู่ที่ใจผู้ซื้อว่าชอบหรือไม่ เอาใจตัวเองตัดสินเลยครับแล้วคุณจะไม่เสียใจ ส่วนผมก่อนซื้อไทรทันผมขับมาเกือบครบทุกตัวในตลาดหาข้อดีข้อเสีย สรุปแล้วได้ไทรทันเพราะเป็นรถที่ขึ้นนั่งแล้วมีความรู้สึกว่าไม่อยากลงจากรถ ข้อเสียคือ ต้องคอยตอบข้อสงสัยจากเพื่อนบ้าน ศูนย์ดีมีน้อย ข้อดี ขับแล้วมั่นใจ ตัวถังแข็งแรง ช่วงล่าง-เบรคไว้ใจได้ ภายในเหมือนเก่งและกว้างขวาง เครื่องยนต์ไม่งอแงจุกจิกครับ

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

เจ้าของกระทู้หายไปแระ สงสัยไปจองเจ้าเหมียวแล้วมั้ง

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ตามนั้นเลยครับ แต่ขอค้านตรงที่ไม่เหมาะกับผู้สูงวัย ผม 51 แล้วยังชอบอยู่ครับคิดว่าเหมาะกันนะ 555 น่าจะเป็นน้าที่โทรหาผมเมื่อวานช่วงบ่ายๆ ก็แนะนำไปเท่าที่รับรู้มา
    ...แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือ ใช้รถที่เรารักเราชอบ เพราะคนที่อยู่รอบข้างของคุณก็มีของชอบเป็นของตัวเอง นานาจิตตัง
    ป๋าอีก9ปัก็เกษียนแล้วดิ555555

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แล้วแต่ชอบครับ ถ้ามองด้านประหยัดตัดดีเซลทิ้งไปเลยครับ ออกตัวเบนซิลติดแก๊สคุ้มกว่า ถ้าชอบความแรงของดีเซลก็จัดไปครับ แรงแบบเดิมๆเราไม่เป็นรองใคร เรื่องช่วงล่างแน่นไม่แน่นลองขับหลายๆค่ายแล้วเทียบเอาดูครับ

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

ผมเลือกไทรทั่น เรื่องความแรง และราคา (ถ้าเทียบความแรงและราคาในตลาดครับ)

User ID
    54560
    Status
    โพส
    19

เมื่อก่อนผมก็ยึดติดกับ ยี่ห้อเจ้าตลาดครับ แต่ตอนนี้ผมเลือกไทรทัน เพราะความคุ้มค่าครับ ด้าน Spec และราคาครับ พึ่งออกมาได้สองเดือนพอดีได้ลด แสนกว่าบาท

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ลองแล้วจะติดใจครับ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ผมเลือกที่ความแข็งแรงของโครงสร้างเป็นอันดับแรกเลย ยังไงก็ต้องแข็งแรงปลอดภัยไว้ก่อน สองก็การทรงตัว..ดีแต่ดีไม่พอยังโครงเครง ต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ สาม เบรกดี อัตราเร่งเยี่ยม กินน้ำมันพอๆกะรุ่นอื่น นั่งดี ขับมัน พลัสกระบะสูงขึ้นลง ขนของลำบากนิดหน่อย สามแหนบดัง แก้ได้ แต่ที่แสบครัชดังอี๊ดอ๊าตน่ารำคาญ น่าอาย
    เรื่องอะหลั่ย รถผมเจ็ดปีเช็คทีไร อะหลั่ยยังดียังไม่เคยเปลี่ยนอะไรเท่าไร เลยไม่แน่ใจเรื่องราคา เรื่องอู่เข้าอู่ทั่วไป เพราะไม่เคยเกเร ไม่เคยชน เพราะช่วงล่างดี เบรกดี เจ็ดปีแล้วยังไม่รู้อะหลั่ยที่เขาว่าแพงมันจริงเปล่า

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

ใช้ไปเถอะครับรถผมเข้าปีที่เจ็ดแล้วอะหลั่ยแพงหรือเปล่าไม่รู้เพราะไม่เคยซ่อมซักทีของเหลวต่างๆเปลี่ยนเองหมดครับ

ข้อมูลกระทู้