หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน สายพานดังวันนี้เลยหาทางแก้ไขดู

พอดีผมไปเดินLotusเห็น สเปรย์บำรุงรักษาสายพาน Hardex ราคาร้อยกว่าบาทเลยลองซื้อมาใช้ดู เพราะรู้สึกรำคาญเสียงสายพานที่มันดังอี๊ดๆๆๆๆถึงจะดังเบาก็เถอะรถใช้มา 3 ปีกว่า 36,000 โลเช็คดูสายพานก็ไม่หย่อน จึงจัดการเอาน้ำฉีดให้สะอาดพอแห้งก็เอาสเปรย์พ่นลงที่สายพานให้ชุ่มนิดหน่อยพอดูแล้วมันซึมได้ที่ก็สตาร์ทเครื่องไว้ประมาณ 10 นาทีเสียงสายพานที่เคยดังเงียบเลยครับ แต่ไม่รู้ระยะยาวจะดังอีกหรือไม่

ชื่อ:  DSCN2007.jpg
ครั้ง: 2457
ขนาด:  230.2 กิโลไบต์

สเปรย์ตัวนี้แหละครับ

ชื่อ:  DSCN2011.jpg
ครั้ง: 2414
ขนาด:  152.1 กิโลไบต์

พ่นสเปรย์ที่สายพานทั้ง2เส้น ทึ้งให้เซ็ทตัวแล้วสตาร์ทเครื่องเสียงอี๊ดๆๆๆๆที่เคยดังเงียบหายไป
    น้าๆที่รถสายพานดังลองใช้ดูน่ะครับส่วนผมต้องลองทดสอบสัก1อาทิตย์ว่ามันจะกลับมาดังอีกหรือไม่

User ID
    40495
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน ตอบ: สายพานดังวันนี้เลยหาทางแก้ไขดู

โห้ 3ปี 36,000โล ขับแค่ ปีหละ 10,000 โลเองหรอครับ

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

มาตรฐาน ตอบ: สายพานดังวันนี้เลยหาทางแก้ไขดู

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jumper ดูโพส
    โห้ 3ปี 36,000โล ขับแค่ ปีหละ 10,000 โลเองหรอครับ
    เดือนละพันโลเอง

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    เดือนละพันโลเอง
    ครับน้าตั้ม ผมไม่ค่อยได้ใช้รถครับ ที่ซื้อมันมีเหตุผล 2 อย่าง อย่างแรกโมโหตอนไปเที่ยวบ้านแฟนที่จังหวัดอุดรวันนั้นเป็นวันออกพรรษาค่ารถ กทม - อุดร 700 บาทน้ำสักแก้วก็ไม่มีแจกแถมเป็นรถบัสรับจ้างทั่วไปอีกจึงบอกทางบ้านแฟนว่าถ้าซื้อรถไม่ได้จะไม่กลับไปบ้านแฟนอีก อีกเหตุผลนึงก็เอาไว้ไปเที่ยว ทะเล ภูเขา น้ำตก ตอนช่วงวันหยูดยาวๆ แค่นี้แหละครับรถผมจึงใช้งานน้อยมากๆแต่ได้ออกบ้านที่ก็ต้องมี ห้าร้อยถึงพันโลขึ้นครับ

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

ดีแล้วครับ ขับทีก็คุ้มแล้วครับ

ผมก็เบื่อนะ ตอนนั่งรถบัสกลับบ้าน คนเยอะ ยุ่งยาก เจอคนนั่งข้างๆ ไม่ดี อีก

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apig ดูโพส
    ครับน้าตั้ม ผมไม่ค่อยได้ใช้รถครับ ที่ซื้อมันมีเหตุผล 2 อย่าง อย่างแรกโมโหตอนไปเที่ยวบ้านแฟนที่จังหวัดอุดรวันนั้นเป็นวันออกพรรษาค่ารถ กทม - อุดร 700 บาทน้ำสักแก้วก็ไม่มีแจกแถมเป็นรถบัสรับจ้างทั่วไปอีกจึงบอกทางบ้านแฟนว่าถ้าซื้อรถไม่ได้จะไม่กลับไปบ้านแฟนอีก อีกเหตุผลนึงก็เอาไว้ไปเที่ยว ทะเล ภูเขา น้ำตก ตอนช่วงวันหยูดยาวๆ แค่นี้แหละครับรถผมจึงใช้งานน้อยมากๆแต่ได้ออกบ้านที่ก็ต้องมี ห้าร้อยถึงพันโลขึ้นครับ
    ลืมขอบคุณน้าไปเลยครับ ผมต้องลองมั่งซะแล้ว สายพานหน้าเครื่องดังเหมือนกันอ่ะครับ แบบว่าพอมีคนถามว่าทำมัยสายพานดัง แล้วมันเสียฟอร์มครับ 555

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    ลืมขอบคุณน้าไปเลยครับ ผมต้องลองมั่งซะแล้ว สายพานหน้าเครื่องดังเหมือนกันอ่ะครับ แบบว่าพอมีคนถามว่าทำมัยสายพานดัง แล้วมันเสียฟอร์มครับ 555
    ไม่เป็นไรครับน้าเราก็ต้องช่วยกันแก้ปัญหาต่างๆแบบนี้บ้างแหละครับ เบื่อศูนย์ครับบางที่ผมก็ลองผิดลองดู หรือ อาศัยน้าๆทุกท่านในคลับเรานี้แหละครับช่วยแก้ไขปัญหา คลับเราอบอุ่นมากๆครับ

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

ดันไว้ครับ
    ของผมเปลี่ยนชุดไทร์มิ่งมา

ดังทุกวัน ไปขันมา สองรอบแล้ว ยังดังอีก

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

ผมเอาจารบียัดเลย...นานกว่าจะได้ยัดอีกที..

User ID
    11846
    Status
    โพส
    91

เดี๋ยวก็ดังอีกครับ ผมเคยใช้อยู่ครับ เปลี่ยนอย่างเดียวหายชัวส์

User ID
    43212
    Status
    โพส
    93

ถ้าแบบบ้านๆก็ใช้สบู่ที่เราถูตัวนี่แหละครับ เอาไปถูที่ร่องสายพานให้ทั่ว
    แล้วก็สตาร์ทเครื่อง

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ adithep ดูโพส
    เดี๋ยวก็ดังอีกครับ ผมเคยใช้อยู่ครับ เปลี่ยนอย่างเดียวหายชัวส์
    มันยังไม่ถึงเวลาอะซิน้า ผมจึงยังไม่เปลี่ยนรอที่เดียวยกเซ็ทเลย

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apig ดูโพส
    พอดีผมไปเดินLotusเห็น สเปรย์บำรุงรักษาสายพาน Hardex ราคาร้อยกว่าบาทเลยลองซื้อมาใช้ดู เพราะรู้สึกรำคาญเสียงสายพานที่มันดังอี๊ดๆๆๆๆถึงจะดังเบาก็เถอะรถใช้มา 3 ปีกว่า 36,000 โลเช็คดูสายพานก็ไม่หย่อน จึงจัดการเอาน้ำฉีดให้สะอาดพอแห้งก็เอาสเปรย์พ่นลงที่สายพานให้ชุ่มนิดหน่อยพอดูแล้วมันซึมได้ที่ก็สตาร์ทเครื่องไว้ประมาณ 10 นาทีเสียงสายพานที่เคยดังเงียบเลยครับ แต่ไม่รู้ระยะยาวจะดังอีกหรือไม่

ชื่อ:  DSCN2007.jpg
ครั้ง: 2457
ขนาด:  230.2 กิโลไบต์

สเปรย์ตัวนี้แหละครับ

ชื่อ:  DSCN2011.jpg
ครั้ง: 2414
ขนาด:  152.1 กิโลไบต์

พ่นสเปรย์ที่สายพานทั้ง2เส้น ทึ้งให้เซ็ทตัวแล้วสตาร์ทเครื่องเสียงอี๊ดๆๆๆๆที่เคยดังเงียบหายไป
    น้าๆที่รถสายพานดังลองใช้ดูน่ะครับส่วนผมต้องลองทดสอบสัก1อาทิตย์ว่ามันจะกลับมาดังอีกหรือไม่
    เสียงหายแต่ระวัง น้ำมันจะไปกัดจารบีใน ลูกรอกนะครับ จะได้ ไม่ คุ้มเสีย.

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ path066 ดูโพส
    เสียงหายแต่ระวัง น้ำมันจะไปกัดจารบีใน ลูกรอกนะครับ จะได้ ไม่ คุ้มเสีย.
    ขอบคุณครับน้า ตอนพ่นผมใช้ก้านต่อจากหัวพ่นยาวออกมาอีกและค่อยๆพ่นทีละนิดเพราะน้ำยามันเหนียวพอควรไม่อยากให้ไปโดนจุดอื่นครับ

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

ของผม รถ 3 ปี 46,000+ กม. (รถใช้งานน้อย..อิๆ) ดังเหมือนกันครับ เด๋วดัง เด๋วไม่ดัง ไม่รู้ว่าต้องแก้ไงเหมือนกัน รึจะลองสเปรย์แบบนี้ดูบ้างน้อ...ผู้ชำนาญแนนำทีครับ...

User ID
    39810
    Status
    โพส
    216

คันของผมก็ดังแต่ผมเอาจาระบีป้ายสายพานเอา จะดังหลังลุยฝน และซื้อโซแน็กกระป๋องเกล็กม่ฉีดที่ลูกปืนหน้าคอมแอร์กับไดชาร์จครับน้า

User ID
    35535
    Status
    โพส
    31

ใช้ก้านลูกโป่ง ของเด็กเล่นมาต่อที่หัวฉีดจากกระป๋องสเปรย์เทปกาวพันหน่อย น่าจะพอช่วยได้นะครับ เข้าถึงทุกพื้นที่ไม่ฟุ้งกระจาย ผมลองแล้ว

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

จาระบีก็ได้ครับแต่อย่าเยอะ ผมแต้มครั้งเดียวเงียบกริ๊บยันเปลี่ยนเส้นใหม่

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

พมเองก็ใช่ตัวนี้อยู่ แต่ระวังคาบเหนียวๆเกาะติดส่วนอื่นหนะครับ ล้างออกอยากมากๆ พมฉีดเข้าล่องสายพานโดยตรง โดยการต่อท่อกาแฟเสียบให้มันยาวขึ้น แล้วฉีดลงล่องด้านในของสายพานในขณะเครื่องยนต์เดินเบาอยู่ .......(แต่ต้องระมัดระวังพัดลมเครื่อง ให้ดีหนะครับ กดสเปรย์เบาๆมือให้มันออกน้อยจะได้ไม่เลอะ เปอะ รอบๆข้าง) เงียบสนิทและไม่ดังอีกเลย

ไมล์รถพอๆกันเลยครับน้า พมเอง 3 ปี 4 เดือน 34000-35000 โล ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pk_kom : 20-01-2015 เมื่อ 16:20

User ID
    14172
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    พมเองก็ใช่ตัวนี้อยู่ แต่ระวังคาบเหนียวๆเกาะติดส่วนอื่นหนะครับ ล้างออกอยากมากๆ พมฉีดเข้าล่องสายพานโดยตรง โดยการต่อท่อกาแฟเสียบให้มันยาวขึ้น แล้วฉีดลงล่องด้านในของสายพานในขณะเครื่องยนต์เดินเบาอยู่ .......(แต่ต้องระมัดระวังพัดลมเครื่อง ให้ดีหนะครับ กดสเปรย์เบาๆมือให้มันออกน้อยจะได้ไม่เลอะ เปอะ รอบๆข้าง) เงียบสนิทและไม่ดังอีกเลย

ไมล์รถพอๆกันเลยครับน้า พมเอง 3 ปี 4 เดือน 34000-35000 โล ครับ
    ตามนั้นเลยครับน้าถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในชีวิต(เรื่องการเดินทาง) 20ปีถึงจะ200,000โล 55555

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้