สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6177
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน ขอคำแนะนำ การแก้ไขแอร์ไม่เย็นครับ

ขอคำแนะนำ การแก้ไขแอร์ไม่เย็นครับ. เพิ่งเติมน้ำยามา2วัน ไม่เย็นแล้วครับ คิดว่าคงรั่ว ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าจะต้องทำอย่างไร และค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ

User ID
    38477
    Status
    โพส
    6

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ การแก้ไขแอร์ไม่เย็นครับ

เข้าร้านแอร์เลยครับ ต้องเปลี่ยนตู้ 3500-4000 ครับ ผมเปลี่ยนมาลูกที่สองแล้ว ลูกแรกเมื่อสามปีที่แล้วเปลี่ยนไป 4000 ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เพิ่งเปลี่ยนไปอีกลูก ค่าใช้จ่าย 3500 ร้านใกล้บ้าน เท่าที่ดูน่าจะไม่ใช่ตู้แท้ แต่เกรดดีหน่อย เปลี่ยนทีนึงใช้ได้สามปี สำหรับผมรับได้คับ ลองดูข้อมูลจากท่านอื่นเพื่อเปรียบเทียบดูคับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ การแก้ไขแอร์ไม่เย็นครับ

ของผมไม่รั่ว แต่ตันครับ ลองเช็ค น้ำยาดูครับ ถ้ามีเยอะ แสดงว่าตัน

User ID
    6177
    Status
    โพส
    36

ขอบคุณครับท่าน

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

เผื่ออาจจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยครับน้า พึ่งเสร็จมาหมาดๆครับรถพี่ข้างบ้าน เป็น pajero sport m10 วิ่งมาแสนกลางๆ อาการคือ เวลาจอดแล้วไม่เย็น วิ่งแล้วเย็น เปิดพัดลมเกินครึ่งมีเสียงดังวี้ๆๆบวก เบรคดังอีกตะหาก เอารถไปลองวิ่งดู ซักพัก ประมาณครึ่งชั่วโมง พอจอดซักพัก เริ่มไม่เย็น มีแต่ลม จัดการเปิดฝากระโปรงดู หน้าคลัทคอมแอร์ไมจับ ลองเอาค้อนเคาะ ทำงานตามเดิม ผ่านไปหนึ่ง มองดูพัดลมแอร์ หมุนเอื่อยเฉื่อย คล้ายจะลาโลก เจออีกหนึ่ง ทีนี้ลองเปิด พัดลมจนถึงครึ่งเสียงดังวี้ๆๆๆ อ๋อ นึกว่าดังจากตัวเครื่อง มันดังอยู่ข้างในนี่เอง กลับมาลุย
    เริ่มจากเปิดเก๊ะเก็บของดูกรองแอร์ เป็นไปตามคาด ตันดำปี๋ฝุ่นเขรอะมาก เปลี่ยนซะชื่อ:  2014-12-25-0032.jpg
ครั้ง: 961
ขนาด:  212.6 กิโลไบต์ผมเพิ่งเคยเห็นรุ่นใหม่รึเปล่า เป็นแบบฝาปิดในตัวเลยหรือเป็นแบบนี้นานแล้วหว่า
    งานต่อมาเปลี่ยน หน้าคลัทคอมแอร์ กับ มอเตอร์พัดลมไฟฟ้า หมุนฟิ้ววววชื่อ:  2014-12-25-0040.jpg
ครั้ง: 1200
ขนาด:  246.8 กิโลไบต์ ก่อนประกอบทำความสะอาดแผงแอร์ก่อนนะครับ จะได้ระบายสะดวก
    แล้วเลยต่อที่เปลี่ยนสายพานทั้งสองเส้นเลย จะได้หายห่วงชื่อ:  2014-12-25-0033.jpg
ครั้ง: 874
ขนาด:  347.6 กิโลไบต์
    งานต่อมาเบรคดัง เบรคหน้าเพิ่งเปลี่ยน ถอดดูเบรคหลัง ใกล้หมดแถมสภาพดูไม่ดี เป็นหลุมเป็นบ่อ เยอะมาก รถคันนี้ใช้งานทางฝุ่นเป็นส่วนใหญ่ เปลี่ยนซะชื่อ:  2014-12-25-0034.jpg
ครั้ง: 832
ขนาด:  208.6 กิโลไบต์ ไปลองวิ่งดู แอร์เย็น เบรคเงียบ เป็นอันโอเค กว่าจะเสร็จ ล่อซะเหมิดแฮง (หมดแรง) เริ่มทำ 4 โมงเย็น เสร็จปาไปตั้ง 3 ทุ่ม เผื่อมีน้าๆท่านไหนเป็นแบบนี้มั่ง จะได้เอาไว้เป็นแนวทางครับ

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

-อาการเหมือนผม เลยครับ ผมจัดการเปลี่ยน คอยล์เย็น รวมค่าแรง เบ็ดเสร็จ 4,800 บาท รู้สึกแอร์ฉ่ำน้อยกว่าของเดิมไปบ้าง ลองเข้าไปดูยี่ห้อคอยล์เย็นในกระทู้ผมก็ได้ครับ แล้วไปหาซื้อเองตามร้านอะไหล่ อาจจะเสียค่าแรงอย่างเดียวไม่โดนฟันค่าอะไหล่
    - น้า GRE รับจ็อบเปล่าครับผม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...93#post1002893

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    -อาการเหมือนผม เลยครับ ผมจัดการเปลี่ยน คอยล์เย็น รวมค่าแรง เบ็ดเสร็จ 4,800 บาท รู้สึกแอร์ฉ่ำน้อยกว่าของเดิมไปบ้าง ลองเข้าไปดูยี่ห้อคอยล์เย็นในกระทู้ผมก็ได้ครับ แล้วไปหาซื้อเองตามร้านอะไหล่ อาจจะเสียค่าแรงอย่างเดียวไม่โดนฟันค่าอะไหล่
    - น้า GRE รับจ็อบเปล่าครับผม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...93#post1002893
    รับครับ ตอนนี้ยุโคราช ประมาณสิ้นเดือนหน้าจะย้ายไปอยู่ เดิมบางนางบวช แล้วครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เข้ามาหาข้อมูล ปีที่ 8 แล้ว ยังปกติครับ

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GRE ดูโพส
    รับครับ ตอนนี้ยุโคราช ประมาณสิ้นเดือนหน้าจะย้ายไปอยู่ เดิมบางนางบวช แล้วครับ
    ย้ายมาไกลจากโคราชเลยนะครับ

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    ย้ายมาไกลจากโคราชเลยนะครับ
    ครับ ค่อนข้างไกลความเจริญ มากทีเดียว มีแต่นา กับ เขา ติดชัยนาทเลยครับ

User ID
    6177
    Status
    โพส
    36

ขอบคุณครับ ทุกท่านที่แนะนำ เข้าศูนย์ โดนไป 6000 บาทครับ

ข้อมูลกระทู้