สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

มาตรฐาน เพิ่มปุ่ม ล็อก - ปลดล็อก

ถ้าเราจะเพิ่ม ปุ่มล็อก และปลดล็อก ข้าง ๆ ปุ่มล็อกกระจก แล้วเพิ่มมอเตอร์ปืน อีก 1 อัน เพื่อดึงให้ ล็อก กับ ปลดล็อก จะทำได้มั้ยครับ

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มปุ่ม ล็อก - ปลดล็อก

พมเองก็กำลังหาสวิตย์อยู่ สงสัยจะไปซื้อแถวคลองถม ตามลิงค์ล่างเลยครับน้า...แค่นี้ก็พอครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...31#post1083231

User ID
    34401
    Status
    โพส
    127

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มปุ่ม ล็อก - ปลดล็อก

เคยเห็นน้าในคลับรับติดตั้งอยู่นะคับ แต่ปุ่มเค้าจะไปติดไว้ใต้วิทยุ เพื่อให้คนนั่งกดล๊อกปลอดล๊อกในกรณีที่คนขับลงไปนอกรถ
    (แต่ถ้าน้าจะติดแบบที่ว่าผมว่าก็ทำได้นะคับ)

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เด่๋วมาเหลาให้ฟัง

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

สอบถามรถเจ้าของกระทู้เป็นไทรทันรุ่นปีใดครับ ถ้าเป็นรุ่นแรกตัว 116 จะไม่มีมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับ เวลาที่ล๊อคประตูทั้งหมด จะใช้กลไกจากการผลักตัวล๊อคประตูด้านคนขับ เมื่อตัวล๊อคไปเตะเซนเซอร์ ประตูที่เหลือจะล๊อคตาม จะแตกต่างกับรุ่นที่มีรีโมทกุญแจ คือ 128 พลัส และ 4x4 จะมีมอเตอร์ล๊อคมาให้ในฝั่งคนขับ

ทีนี้ถ้ารถน้าเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นแรกอย่างที่ผมกล่าว น้าเข้าใจถูกต้องแล้วต้องไปเพิ่มมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับครับ

ทีนี้เรื่องการจะใส่สวิทซ์ก็ไม่ยาก น้าเอาสวิทซ์เปิดปิดกระจกไฟฟ้ามาใช้ก็ได้ หาซื้อง่ายราคาถูก สวิทซ์จะเป็น 5 ขา ขา 1 2 4 5 จะเป็นขาสวิทซ์ ขา 3 จะเป็นกราวน์ น้าก็ต่อสายลากไปจั๊มเข้ากับสายไฟชุดล๊อคและปลดล๊อคประตูครับ

ผิดถูกประการใด รอน้า Jessada มาขยายเพิ่มเติมนะ

ส่วนที่ผมทำ ผมใช้กล่องล๊อคออโต้ ต่อพ่วงกับรถครับ และใช้ชุดสวิทซ์กระจกมาต่อพ่วงเข้า ล๊อค และปลดล๊อคประตูที่กล่อง ETACS

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    สอบถามรถเจ้าของกระทู้เป็นไทรทันรุ่นปีใดครับ ถ้าเป็นรุ่นแรกตัว 116 จะไม่มีมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับ เวลาที่ล๊อคประตูทั้งหมด จะใช้กลไกจากการผลักตัวล๊อคประตูด้านคนขับ เมื่อตัวล๊อคไปเตะเซนเซอร์ ประตูที่เหลือจะล๊อคตาม จะแตกต่างกับรุ่นที่มีรีโมทกุญแจ คือ 128 พลัส และ 4x4 จะมีมอเตอร์ล๊อคมาให้ในฝั่งคนขับ

ทีนี้ถ้ารถน้าเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นแรกอย่างที่ผมกล่าว น้าเข้าใจถูกต้องแล้วต้องไปเพิ่มมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับครับ

ทีนี้เรื่องการจะใส่สวิทซ์ก็ไม่ยาก น้าเอาสวิทซ์เปิดปิดกระจกไฟฟ้ามาใช้ก็ได้ หาซื้อง่ายราคาถูก สวิทซ์จะเป็น 5 ขา ขา 1 2 4 5 จะเป็นขาสวิทซ์ ขา 3 จะเป็นกราวน์ น้าก็ต่อสายลากไปจั๊มเข้ากับสายไฟชุดล๊อคและปลดล๊อคประตูครับ

ผิดถูกประการใด รอน้า Jessada มาขยายเพิ่มเติมนะ

ส่วนที่ผมทำ ผมใช้กล่องล๊อคออโต้ ต่อพ่วงกับรถครับ และใช้ชุดสวิทซ์กระจกมาต่อพ่วงเข้า ล๊อค และปลดล๊อคประตูที่กล่อง ETACS
    ถูกต้องครับ ตามน้าเอกกล่าวมาเลย ถ้ารุ่น 116 ตัวแรก ฝั่งคนขับไม่มีมอเตอร์ขับล็อกต้องติดตั้งเพิ่มครับ ส่วนตำแหน่งสายต่อพ่วง ล็อค ปลดล็อค คงไม่ต่างกัน

ข้อมูลกระทู้