สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ไม่รู้จะถามห้องไหน ถามห้องนี้ล่ะกัน เรื่องการเข้า0

การเข้า0ถ่ายน้ำมันเครื่อง ในคู่มือ ระบุว่า6เดือน หรือ10000กม.แล้วแต่ระยะใดถึงก่อน
    มันขัดกับความรู้สึกของผู้ใช้อย่างผมมากๆ เพราะผมใช้น้อยคับ6เดือนเต็มที่ได้3000โลไม่ค่อยถึงด้วยซ้ำ ทำให้รู้สึกว่า เราไม่ค่อยได้ใช้ แล้วเราต้องไปถ่ายมันทิ้งหรอ เทียบกับคนที่ใช้6เดือน10000กว่าโล ผมว่าเขาใช้คุ้มน่ะ แล้ว น้าๆคิดว่าไงคับ
    เพราะผมงงกะ0 ตอนที่ผมไปเช้ค12000กว่าโลถ่ายมันเครื่องแล้วช่างเขียนใบนัดให้ถ่ายอีกครั้ง22000โล ผมก็ใช้มาเรื่อยๆ สรุป ปีกว่าแล้วได้20000โลนิดๆ ไม่ไหวแล้วไปถ่ายออกดีกว่า พอทีนี้ล่าสุด0บอกผมว่า6เดือนมาถ่ายครั้งนึงน่ะ
    ตกลง จะเอาไงเนี่ย
    แถมครั้งล่าสุด โดนค่าแรงไป800กว่าบาท โทษฐานมาถ่ายช้า555 สม
    ตกลง กรูผิดใช่มั้ยเนี่ย

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน ตอบ: ไม่รู้จะถามห้องไหน ถามห้องนี้ล่ะกัน เรื่องการเข้า0

เอาตามความคิดผมนะครับน้า : เท่าที่รู้มา น้ำมันเครื่องจะทำปฎิกิริยากับออกซิเจนในอากาศ นานๆเข้าก็จะเสือมสภาพได้ครับ ขนาดน้ำมันครื่องใหม่ที่เปิดฝาแล้ว นานๆเข้าก็จะหมดสภาพได้เช่นกันครับ ผมคิดว่าถ้าไม่เดือดร้อนเกินไปน่าจะเปลี่ยนดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจ อีกอย่างถ้ามีผลกับการรับประกันด้วยแล้ว เปลี่ยนเถอะครับ เพราะผมเองก็ใช้น้อยเหมือนกัน เดือนไหนถึงระยะไหนก่อนก็ไปถ่ายครับน้า ด้วยความเคารพ ^^

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: ไม่รู้จะถามห้องไหน ถามห้องนี้ล่ะกัน เรื่องการเข้า0

เก็บข้อมูล.....!!!

User ID
    15320
    Status
    โพส
    217

ของผมเอาคูปองไปฉีกเพื่อรักษาสิทธิ์ฟรีค่าแรงครับ(ตามเดือนที่คูปองกำหนด) ส่วนการเข้าเปลี่ยน นมค.ก็ตามเลขไมล์รถครับ
    รถผมเพิ่งวิ่งได้แค่40,000เองครับ ซื้อรถมาสีปีละ ส่วน นมค.ก็ใช้แบบกึ่งสังเคราะห์10,000โลเปลี่ยนครับ

User ID
    39427
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tawodd ดูโพส
    เอาตามความคิดผมนะครับน้า : เท่าที่รู้มา น้ำมันเครื่องจะทำปฎิกิริยากับออกซิเจนในอากาศ นานๆเข้าก็จะเสือมสภาพได้ครับ ขนาดน้ำมันครื่องใหม่ที่เปิดฝาแล้ว นานๆเข้าก็จะหมดสภาพได้เช่นกันครับ ผมคิดว่าถ้าไม่เดือดร้อนเกินไปน่าจะเปลี่ยนดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจ อีกอย่างถ้ามีผลกับการรับประกันด้วยแล้ว เปลี่ยนเถอะครับ เพราะผมเองก็ใช้น้อยเหมือนกัน เดือนไหนถึงระยะไหนก่อนก็ไปถ่ายครับน้า ด้วยความเคารพ ^^
    อีกเสียงครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ครับระยะไดถึงก่อนก็ควรเปลี่ยนเป็นอย่างยิ่งครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ทำไมน้ำมันเครื่องอายุสั้นจัง6เดือนเอง ถ้าเป็นคนก็ยังไม่โตเลย5555น่าจะมีน้ำมันเครื่องสำหรับรถใช้น้อย อายุยาวๆสักปีเนอะ แต่ถ้ามีจริงคนขายน้ำมันคงไม่รวยหรอกเนอะ
    แห่ะๆ เหน็บเขาอีก ล้อเล่นน่ะคับ อย่าคิดมาก
    สรุปแล้วยังไงๆ6-7เดือนก็ต้องเสียตังค์ครั้งนึง จัดไปคับ

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ทำไมน้ำมันเครื่องอายุสั้นจัง6เดือนเอง ถ้าเป็นคนก็ยังไม่โตเลย5555น่าจะมีน้ำมันเครื่องสำหรับรถใช้น้อย อายุยาวๆสักปีเนอะ แต่ถ้ามีจริงคนขายน้ำมันคงไม่รวยหรอกเนอะ
    แห่ะๆ เหน็บเขาอีก ล้อเล่นน่ะคับ อย่าคิดมาก
    สรุปแล้วยังไงๆ6-7เดือนก็ต้องเสียตังค์ครั้งนึง จัดไปคับ
    ทำใจครับน้า ผมเองก็ใช้รถไม่เยอะ ระยะไหนถึงก่อนก็จัดเหมือนกันครับ เพื่อจะได้ใช้ยาวๆ ^ ^

ข้อมูลกระทู้