หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ขออนุญาต แชร์ครับ สั่งของจาก web. ดัง lazada

เกิดกับตัวผมเอง ยังงัยก็ขออย่าให้เจอกับเพื่อนๆสมาชิกเลยนะครับ

http://pantip.com/topic/32508075
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย น้าชาติ : 03-09-2014 เมื่อ 13:16 เหตุผล: เพิ่มรูป

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาต แชร์ครับ สั่งของจาก web. ดัง lazada

​ถึงจะเล็กๆ น้อยๆ มันก็เสียความรู้สึกนะครับ เมื่อวันพฤหัสฯที่ผ่านมาผมสั่งแว่นตาเหมือนกัน บอกจะส่งเช้าวันศุกร์ ems ไม่เกินวันอาทิตย์ถึงแน่ เที่ยงวันจันทร์โทรไปตามมันบอกส่งเมื่อวันเสาร์ วันนี้ไม่รู้จะถึงป่าว มันน่านัก

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาต แชร์ครับ สั่งของจาก web. ดัง lazada

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ​ถึงจะเล็กๆ น้อยๆ มันก็เสียความรู้สึกนะครับ เมื่อวันพฤหัสฯที่ผ่านมาผมสั่งแว่นตาเหมือนกัน บอกจะส่งเช้าวันศุกร์ ems ไม่เกินวันอาทิตย์ถึงแน่ เที่ยงวันจันทร์โทรไปตามมันบอกส่งเมื่อวันเสาร์ วันนี้ไม่รู้จะถึงป่าว มันน่านัก
    ครับน้า เหมือนเราไม่ฉลาดยังงัยก็ไม่รู้

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ขออนุญาต...น้าชาติ เจ้าของกระทู้ครับ ฝากเตือนสมาชิก การซื้อสินค้าจากร้านนี้ด้วยครับ เจอมากะตัว https://www.facebook.com/Joyprice4u กับ http://www.joyprice4u.com

นี้ปัญหาของลูกค้า แค่บางส่วนนะครับ https://www.facebook.com/Joyprice4u/posts_to_page

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ2 ดูโพส
    ครับน้า เหมือนเราไม่ฉลาดยังงัยก็ไม่รู้
    ถ้าไม่พร้อมที่จะให้บริการลูกค้า ก็ปิดๆ ไปเหอะ ร้านค้าแบบนี้ เงินอาจจะไม่เยอะ แต่มันเสียความรู้สึกมาก จริงไหมครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pom9098 : 02-09-2014 เมื่อ 12:11 เหตุผล: เพิ่มเติม

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ก็ระวังกันด้วยนะครับ โดนหลอกเยอะ

ไม่รู้ร้านด้วยกันหรือเปล่า
    http://www.lazada.co.th

เห็นมีหลายร้านแต่ชื่อเหมือนๆ กัน

แนะนำแบบนี้ดีกว่าครับ ร้านพวกนี้ มีระบบใช้ชื่อเดียว ใช้ได้ทุกเวปที่เป็นร้านขายของครับ
    แบบโชลาเซล ได้ทั้งไฟบ้านและแสงอาทิ
    http://www.xml-solar.com/product/23/power-bank-%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B8%A5%E0%B8%A5%E0%B9%8C-20000-mah-%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%991

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SM-TRITON : 02-09-2014 เมื่อ 12:46

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

รวมฟ้อง สคบ. ซะดีมั้ง เวปทำดูดี น่าเชื่อถือมากเลย แต่น่าจะมีรับผิดชอบต่อลูกค้ามากกว่านี้

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

lazada มันก็เหมือนกับเว็บตลาดดอทคอม เหมือนกัน วีเลิฟชอปปิ้งนั่นแหละครับ มีผู้ขายหลายๆเจ้าเข้าไปใช้พื้นที่เว็บเค้าเปิดร้าน เพียงแต่ ลาซาด้าเน้นเรื่องเก็บเงินปลายทางเพื่อที่ให้ลูกค้าอุ่นใจ ร้านไหนบริการดีไม่ดีแล้วแต่ดวงจริงๆ เดี๋ยวนี้ผมนิยมสั่งจากร้านที่ลงทุนเปิดเว็บไซด์เองมากกว่าเว็บรวมร้านค้าอีกครับ ลงทุนทำเว็บเองแสดงว่ามีกำลังเงินมีทีมงาน และส่วนใหญ่พวกเว็บเดี่ยวจะมีใบทะเบียนพานิชย์ให้เราตรวจสอบตัวตนได้ด้วยครับ ยกตัวอย่างเว็บที่ผมสั่งสินค้ามาใช้ประจำ มีการระบุที่อยู่บริษัทชัดเจน
    http://www.blocoli.com/contacts
    http://www.hnautocare.com/%E0%B9%80%...B8%A3%E0%B8%B2
    http://www.beautyhealth2u.com/store/
    เว็บล่างสุดคุณแม่บ้านผมชอบสั่งอาหารเสริมมากิน

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mawin34 ดูโพส
    รวมฟ้อง สคบ. ซะดีมั้ง เวปทำดูดี น่าเชื่อถือมากเลย แต่น่าจะมีรับผิดชอบต่อลูกค้ามากกว่านี้
    good idia เลยครับ nawin34

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ2 ดูโพส
    good idia เลยครับ nawin34
    ผมใช้บริการบ่อย สคบ. ล่าสุดก็เพิ่งฟ้อง ธ.กรุงไทย เรื่องบัตรเครดิต ktc สรุปผมชนะ มันยอมคืนเงินที่มันเรียกเก็บเกินคืนผมมา

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mawin34 ดูโพส
    ผมใช้บริการบ่อย สคบ. ล่าสุดก็เพิ่งฟ้อง ธ.กรุงไทย เรื่องบัตรเครดิต ktc สรุปผมชนะ มันยอมคืนเงินที่มันเรียกเก็บเกินคืนผมมา
    อาจต้องรบกวนปรึกษาครับ
    เสียความรู้สึกมากๆ ไม่ยอมตรวสอบสินค้า ไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้กับตัวเอง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

สู้ๆครับน้าชาติ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อาจต้องรบกวนปรึกษาครับ
    เสียความรู้สึกมากๆ ไม่ยอมตรวสอบสินค้า ไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้กับตัวเอง
    ยินดีครับ ... ร่วมด้วยช่วยกัน

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    สู้ๆครับน้าชาติ
    ครับน้าหมี เราคนซื้อของไม่ค่อยมีทางเลือกหรอก
    ก็ฝากเตือนๆกันเช็คของให้ดีก่อนจ่ายเงิน
    ถ้าไม่ให้เช็คหรือขอมาไม่ตรง ไม่ต้องจ่ายเงินครับ ให้เอาของกลับไปเลย

User ID
    16936
    Status
    โพส
    35

ผมก็เคยซื้อครับ เห็นบอกว่ามันจะมีของที่ร้านฝากขายด้วยเรื่องคุณภาพและของแ้ท้นั้น ลาซาด้าจะไม่มั่นใจ แต่ถ้าของลาซาด้าขายเองจะรับประกันครับ มันจะโชว์ในหน้าสั่งซื้ออยู่ตรงกลางๆด้านขวานิดๆ ว่าขายโดยลาซาด้าครับ น้าๆลองตรวจดูก่อนซื้อครับ. ของถูกต้องดูดีๆครับถ้าของแท้มีรับประกันก็คุ้มครับ

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

ตัวผมเองเคยสั่งมา 2 รอบแล้ว สิ้นค้าที่มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ยังไงเอาใจช่วยครับน้าชาติ ให้เรื่องจบไวๆ ^^ วินๆทั้งคู่นะครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jumptriton ดูโพส
    ผมก็เคยซื้อครับ เห็นบอกว่ามันจะมีของที่ร้านฝากขายด้วยเรื่องคุณภาพและของแ้ท้นั้น ลาซาด้าจะไม่มั่นใจ แต่ถ้าของลาซาด้าขายเองจะรับประกันครับ มันจะโชว์ในหน้าสั่งซื้ออยู่ตรงกลางๆด้านขวานิดๆ ว่าขายโดยลาซาด้าครับ น้าๆลองตรวจดูก่อนซื้อครับ. ของถูกต้องดูดีๆครับถ้าของแท้มีรับประกันก็คุ้มครับ
    ครับนา jumptriton
    ก็เพิ่งทราบวาหน้าร้านฝากขายอะไรประมาณนี้ก็หลังจากที่โทรไปตามรื่อง
    แต่ในฐานะลูกค้าสั่งจาก web. lazda ผมก็ต้องตามเรื่องกับ lazada เสียเวลา เสียความรู้สึกมากๆครับ ไม่น่ามาจอเรื่องแย่ๆแบบนี้เลย

สมาชิกถาวร : TTC-02633 TTC-Member
    User ID
    18943
    Status
    โพส
    157

ผมก้อเคยโดนครับน้า ตอนนี้จุกไม่หายเลย

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

เว็บนี้เค้าไม่สามารถคุมร้านค้าที่มาฝากขายได้ มีข่าวอยู่บ่อยๆ ผมไม่กล้าสั่งอะไรเลย

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ผมใช้บริการของ www.tarad.com ประจำไม่เคยเจอปัญหาสบายใจดี มืออาชีพกว่า มีแต้มใช้แทนเงินสดเป็นส่วนลดในการสั่งของให้ด้วย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้