สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1506
    Status
    โพส
    14

Wink Up ECU Triton 3.2 auto

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก
    ผมขอสอบถามเกี่ยวกับการ up verion ecu triton 3.2 auto ว่าที่เขาบอกว่ามี v.5 ของ triton 3.2 auto สามารถ up ที่ศูนย์ได้เลย แล้วไม่ทราบว่าจะมีผลอย่างไรกับรถหรือเปล่า ทำให้เสียงเครื่องเงียบลงและประหยัดน้ำมันลงหน่อยจริงหรือเปล่าครับ และราคา up อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ รบกวนเพื่อนสมาชิกที่ได้ทำการ up แล้วบอกเล่าให้หน่อยครับ จะได้เข้าไปทำบ้าง ขอบคุณครับ

User ID
    1137
    Status
    โพส
    57

มาตรฐาน Re: Up ECU Triton 3.2 auto

ฟรีครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน Re: Up ECU Triton 3.2 auto

ผมอัพมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่ ออโต้นะครับ
    1. เสียงเงียบลงครับ
    2. อัตราเร่งดีกว่าเดิมครับ
    3. กินกว่าเดิมครับ
    4. รอบเวลาผ่อนรู้สึกจะหน่วงๆ กว่าเดิมครับ (รอบเหมือนจะค้าง ลงช้านะครับ)
    ผมว่าตัวเดิมก็ประหยัดดีแล้วครับ

User ID
    1506
    Status
    โพส
    14

ขอบคุณครับเพื่อนสมาชิกที่ช่วยชี้แนะ ผมจะคิดดูว่าน่าจะ Up ECU ดีหรือไม่

User ID
    11209
    Status
    โพส
    43

1000 บาท

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ brownie7930 ดูโพส
    สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก
    ผมขอสอบถามเกี่ยวกับการ up verion ecu triton 3.2 auto ว่าที่เขาบอกว่ามี v.5 ของ triton 3.2 auto สามารถ up ที่ศูนย์ได้เลย แล้วไม่ทราบว่าจะมีผลอย่างไรกับรถหรือเปล่า ทำให้เสียงเครื่องเงียบลงและประหยัดน้ำมันลงหน่อยจริงหรือเปล่าครับ และราคา up อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ รบกวนเพื่อนสมาชิกที่ได้ทำการ up แล้วบอกเล่าให้หน่อยครับ จะได้เข้าไปทำบ้าง ขอบคุณครับ
    รถ 3200 อัพเวอร์ชั่นได้เลยครับ ซึ่งตอนที่เค้าเรียกให้ไปเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี เค้าจะอัพเวอร์ชั่นให้อยู่แล้วครับ ซึ่งจะเป็นตัว 006 ในกรณีของน้า ผมไม่แน่ใจว่าน้าเข้าไปเปลี่ยนกรองโซล่าหรือเพิ่งซื้อรถมาใหม่ ถ้าซื้อรถมาใหม่นี่จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่อยู่แล้ว

แต่ถ้าต้องการอัพจริงๆ ลองเข้าศูนย์ตอนครบระยะแล้วบอกเค้าว่าเช็คเวอร์ชั่นให้ที และถ้าเป็นเวอร์ชั่นต่ำกว่าให้อัพเวอร์ชั่นให้ด้วย ถ้าอยู่ในรับประกัน ฟรีครับ แต่ถ้าเกินระยะประกันแล้วเสียตัง 380 บาทค่าเปิดคอมครับ

ข้อมูลกระทู้