หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ไปรับกลับมาแล้ว ไทรทัน ออโต้ จากกันไป 2 สัปดาห์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้าอิฐ จริง ๆ ก่อนส่งรถลูกค้าต้องดูไหม ว่าสภาพเรียบร้อยหรือเปล่า รื้อสายไฟไงมันก็กระทบแน่

อู่พวกเรากันเองนี่แหละครับ แต่ผมไม่สนิทเป็นทางการ แค่เคยได้ยินชื่อในคลับผมก็ให้ความเชื่อมั่น เกือบ 100 %
    ค่อยๆเก็บไปครับน้าจ่า และอย่าตั้งความหวังในการยำรถ ตามที่ผมนะแอบอ่านมาตั้งแต่แรกก็ได้แค่เห็นใจกับน้าจ่า เพราะน้าก็พอมีฝีมือใช่เล่นเลยพอดูรู้ว่าจุดต่างมันไม่ค่อยถูกใจอย่างที่เราฝันหลายๆจุดเราอยากให้มันคงเดิม เอาน่าค่อยๆเก็บไปครับฝีมือซะอย่าง
    (มันคือการยำครับ)รีเลย์พัดลมแอร์หาย ขั้วแบตฯไม่ใช่ของเรา ปลักขั้วไฟหรี่ไม่ถึง ช่างในอู่คงยกทั้งกล่องฟิวล์แลกกันเลยมั้งครับ น้าลองถามคันที่แลกเกียร์ดูซิว่าของเราโดนสลับไปอยู่ในคันนั้นไหม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 11-09-2014 เมื่อ 12:49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ไปรับกลับมาแล้ว ไทรทัน ออโต้ จากกันไป 2 สัปดาห์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ค่อยๆเก็บไปครับน้าจ่า และอย่าตั้งความหวังในการยำรถ ตามที่ผมนะแอบอ่านมาตั้งแต่แรกก็ได้แค่เห็นใจกับน้าจ่า เพราะน้าก็พอมีฝีมือใช่เล่นเลยพอดูรู้ว่าจุดต่างมันไม่ค่อยถูกใจอย่างที่เราฝันหลายๆจุดเราอยากให้มันคงเดิม เอาน่าค่อยๆเก็บไปครับฝีมือซะอย่าง
    (มันคือการยำครับ)รีเลย์พัดลมแอร์หาย ขั้วแบตฯไม่ใช่ของเรา ปลักขั้วไฟหรี่ไม่ถึง ช่างในอู่คงยกทั้งกล่องฟิวล์แลกกันเลยมั้งครับ น้าลองถามคันที่แลกเกียร์ดูซิว่าของเราโดนสลับไปอยู่ในคันนั้นไหม
    ขอบคุณครับ ป๋าติ๊ก สำหรับความเห็นใจและเข้าใจ คิดว่ายำก็พอทำใจได้ระดับหนึ่ง เจอไปเรื่อย ๆ ก็เก็บไปเรื่อย ๆ ได้ไม่เหงาดี
    อ๋อรีเลย์พัดลม ถามน้องเค้าแล้วไม่มีครับ เดี๋ยวแปลงเอาครับ ต้องไปทำแอร์กับ น้าโชคอยู่แล้ว ( เมื่อวานครัชแอร์พังโดนไปอีก 3,700 ก่อนจะเป็นออโต้ อันนี้ม่ายเกี่ยวกะยำนะ)

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

สู้ๆครับลวกเพี่ย ว่าแต่เตรื่องเสียงน่ะ ต้องกลับไปชัยนาทป่ะครับน่้าจ่า งานช้างสิคราวนี้!

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ผมไม่มีความรู้มากนัก แต่ว่าแท่นเกียร์ที่ติดตั้งลงไปใหม่ ยึดด้วยเกลียวปล่อย (มันไป) คงไม่ใช่ ส่วนนี้ผมต้องหาทางแก้ใหม่
    อย่างน้อยต้องน๊อตเบอร์ 10 แต่เดิม ๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นแบบไหน
    ดูจากแท่นยึดเกียร์แล้ว ของเดิมน่าจะเป็นเบอร์ 10 (ผมเดาเอาเองครับ ก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันฐานเกียร์ออโต้เป็นยังไง) แต้ถ้าเกียร์ธรรมดา เกลียวปล่อยแน่นอนครับ เพราะของผมเป็นเกลียวปล่อยมาจากโรงงานเลย
    ผมเชื่อว่า การแลกอุปกรณ์รถ ที่ต่างระบบกัน แน่นอนว่ามันต้องเปลี่ยนหลาย ๆ อย่าง และหลาย ๆ อย่างมันต้องใช้ไม่เหมือนกัน อาจจะขาดบ้าง เกินบ้าง ผมคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดา แต่ยังไงอู่ก็ต้องให้ความสำคัญบ้าง ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ น้าจ่า
    แต่ผมยังรอดูวันที่รถน้าจ่า ตอนที่สมบูรณ์ที่สุดนะครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    สู้ๆครับลวกเพี่ย ว่าแต่เตรื่องเสียงน่ะ ต้องกลับไปชัยนาทป่ะครับน่้าจ่า งานช้างสิคราวนี้!
    ครับ น้าวุฒิ ต้องไปครับรองบและเวลา ทำเองไม่เหมาะแน่ วางระบบเครื่องเสียงไม่ค่อยห่วง เสาเอดิ น้าวุฒิ ช้ำมาก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ดูจากแท่นยึดเกียร์แล้ว ของเดิมน่าจะเป็นเบอร์ 10 (ผมเดาเอาเองครับ ก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันฐานเกียร์ออโต้เป็นยังไง) แต้ถ้าเกียร์ธรรมดา เกลียวปล่อยแน่นอนครับ เพราะของผมเป็นเกลียวปล่อยมาจากโรงงานเลย
    ผมเชื่อว่า การแลกอุปกรณ์รถ ที่ต่างระบบกัน แน่นอนว่ามันต้องเปลี่ยนหลาย ๆ อย่าง และหลาย ๆ อย่างมันต้องใช้ไม่เหมือนกัน อาจจะขาดบ้าง เกินบ้าง ผมคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดา แต่ยังไงอู่ก็ต้องให้ความสำคัญบ้าง ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ น้าจ่า
    แต่ผมยังรอดูวันที่รถน้าจ่า ตอนที่สมบูรณ์ที่สุดนะครับ
    อันนี้เพิ่งรู้นะ ว่ามันแค่เกลียวปล่อย การสับเปลี่ยนแน่นอนย่อมแตกต่าง แต่ว่ามันใช้ได้ไหม/เหมาะสมไหม อันนี้ผมว่าช่างมองออก ผมไม่ใช่มืออาชีพแต่เจ้าของอาชีพต้องคิดไกลกว่าผมหลายเท่าก่อนจะส่งรถให้ลูกค้า ก็ทำไปเรื่อย ๆ ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็เสร็จตอนนี้รออะไหล่ใหม่ที่สั่งไว้ล่วงหน้ายังไม่ได้เลย ความจริงมันอาจจะแค่ความรู้สึกก็ขอ บ่น ๆ หน่อยนึง

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.
    เอารูปน๊อตยึดคันผมมาฝากให้เทียบครับ(รื้อพรมออกเพื่อจะออกลุยน้ำยุค54) จำไม่ได้นะว่าขนาดเท่าไหร แต่น่าจะ8มิลครับเบอร์12
    Attached Images Attached Images    

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ขอบคุณครับ ป๋าติ๊ก ผมก็คิดแบบไม่ได้เป็นช่างน่าจะประมาณนี้ ไม่เป็นไรเดี๋ยวแก้ไขเอง

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

😅😅😅😅😅😅แก้ไข ปรับเปลี่ยนกันต่อไปครับเพื่อรถอันเป็นที่รัก

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ครับ น้ายุทธ ตอนนี้ก็ทำใจได้แระ แม้ว่าจะเจออีกหลายอย่าง ก็ทำไปเรื่อย ๆ มีความสุขที่ได้ทำอะไร ๆ ให้รถเราเอง ได้ไม่เหงาด้วย

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

ทำน้าส่ะขนาดนี้ จอดๆๆอยู่รถมันจ่ะไม่วิ่งเองเหรอนั้น

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ระบบการทำงานของเครื่องยนต์ ก็ ok ครับ น้าก๊อต ปัญหาคือรายละเอียดอื่น ๆ ที่เค้ารื้อแล้วไม่ยอม(หรือไม่สามารถ)เก็บงานให้อยู่สภาพก่อนรื้อได้นี่ซิ ทำให้ผมหมดศรัทธา และต้องไปเสียเงินเก็บงานตามอีกเยอะพอ ๆ กับความรู้สึกที่เสียไป

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ศรัทธา คำๆนี้ มีคุณค่ามากๆ สร้างยาก ลบง่าย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้