สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน ขอข้อมูลเรื่องสปริงครับ

คอยล์ปริงหน้าของ 2.5 4wd กับ 3.2 ตัวไหนยาวกว่า / แข็งกว่า / นิ่มกว่าอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ขอข้อมูลเรื่องสปริงครับ

3.2 แข็งกว่าแน่ๆ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน ตอบ: ขอข้อมูลเรื่องสปริงครับ

ตอนนี้ผมใช้ 2.5 4wd 4dโช้คหน้าเป็น อามาด้าซับแทงค์ (ต่อความยาวและใช้ก้อนรองหัวโช้ค) + สปริงเดิม รู้สึกว่า รถมันนุ่มเกินไป ( ใช้ชุดยก 4 นิ้ว จากอู่ทองรุ่นคอม้า 2 ชิ้นครับ) อยากได้ สปริงและโช้คที่เหมาะสมครับ เลยคิดว่าถ้าสปริงของ 3.2 แข็งกว่าก็จะลองใส่ดูครับ
    หรือมีข้อแนะนำที่ผมควรศึกษาเพิ่มเติมมั้ยครับ ขอบคุณครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อมาด้าไม่มีโช้คสำหรับยก 4 นิ้วเหรอครับ เอาตัวสแตนด์ดาร์ดหรือยก2นิ้วต่อความยาว รองหัวโช้คสโตรคมันก็เท่าเดิมอะครับ ปรับแรงดันในแท๊งไนโตรเพิ่มขึ้นอีก น่าจะช่วยเฟิร์มขึ้นหน่อย แต่ต้องหาสปริงที่เหมาะสมกับความสูงก็ดีครับ รถสูงๆมันต้องนิ่ง รอน้าป๊อดมาเสริม

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ชุดยกของอู่ทอง ร้านเขาชื่อร้านว่าอะไรแล้วอยู่แถวไหนของอู่ทองครับ ชี้เป้าให้หน่อยครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อมาด้าไม่มีโช้คสำหรับยก 4 นิ้วเหรอครับ เอาตัวสแตนด์ดาร์ดหรือยก2นิ้วต่อความยาว รองหัวโช้คสโตรคมันก็เท่าเดิมอะครับ ปรับแรงดันในแท๊งไนโตรเพิ่มขึ้นอีก น่าจะช่วยเฟิร์มขึ้นหน่อย แต่ต้องหาสปริงที่เหมาะสมกับความสูงก็ดีครับ รถสูงๆมันต้องนิ่ง รอน้าป๊อดมาเสริม
    เท่าที่ได้ปรึกษาขอความรู้จากน้า ๆ แล้ว ตอนนี้จะหาเวลาไปเช็คแรงดันไนโตเจนก่อน แล้วอาจตามด้วยสปริงครับ ซึ่งตอนนี้ก็เล็งสปริงเดิม 3.2 ที่มีน้าท่านนึงเค้าไม่ใช้ครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

สปริง 3200 แข็งกว่าเพราะเซ๊ตเผื่อน้ำหนักเครื่อง ถ้าหวังความนุ่มจากสปริงตัวนี้คงลำบากอยู่สักหน่อยสำหรับรถเปล่ามั๊งคะ
    ถ้าพอมีงบไม่ต้องลองผิดลองถูกเพื่อหาความพอดีให้กับความต้องการของตนเอง ขยับขึ้นสปริงแต่งเลยค่ะ Dobinson , OME , King , AMX , Profender , IRONMAN
    ในบรรดารายการที่แนะนำ ยักษ์เขียวนุ่มสุดในสเป็คเดียวกัน
    ถ้าวูบ-วาบ ยวบ-ยาบ เซ็ตในโตรใหม่น่าจะดีขึ้นนิดหน่อยในสปีดต่ำๆ แต่คงกนีไม่พ้นอาการยวบโยนในสปีดสูงๆ
    แนะนำส่งกลับให้โรงงานปรับค่าบั๊มให้ใหม่ ถ้าเดิมวิ่งสปีดต่ำๆโอเคอยู่ แจ้งรง.ว่าให้ปรับน้ำหนักสโลบั๊มและเพิ่มน้ำหนักรีบาวน์
    ช๊อคอัพโมโนทูบ ทุกค่ายมีอนาคตค่ะ
    ว่าแต่ พี่เอกสบายดีนะคะ ไม่ได้เจอแกนานมากละ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 20-09-2014 เมื่อ 07:08

ข้อมูลกระทู้