สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: รถผมไม่มีไฟอ่านแผนที่กับกล่องใส่แว่นตา สามารถซื้อมาติดเพิ่มเองได้ไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32145
    Status
    โพส
    166

มาตรฐาน รถผมไม่มีไฟอ่านแผนที่กับกล่องใส่แว่นตา สามารถซื้อมาติดเพิ่มเองได้ไหมครับ

รถผม Plus Cab GLX 140 ไม่มีไฟอ่านแผนที่กับกล่องใส่แว่นตา สามารถซื้อของ Pajero Sport มาติดเพิ่มเองได้ไหมครับ บังเอิญเปิดเจอราคาไม่แรง 650 บาท
    Attached Images Attached Images  

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: รถผมไม่มีไฟอ่านแผนที่กับกล่องใส่แว่นตา สามารถซื้อมาติดเพิ่มเองได้ไหมครับ

ได้ครับ แต่ขั้นตอนเยอะ อยู่นะครับ เล่นทางโทรศัพท์ ไม่รู้แนบรูปยังไง เดี๋ยวพรุ่งนี้ ได้โน้ตบุค กลับมาก่อน แล้วจะแนบรูปให้นะครับ แต่บอกเลยว่า ของเราทั้งตื้น ทั้งแคบ ทั้งเล็ก ใส่แว่น ได้อันเล็กจิ้ดนึง ส่วนไฟผมเปลี่ยนเป็นหลอดแบบ led ไปเลยครับ

User ID
    32145
    Status
    โพส
    166

มาตรฐาน ตอบ: รถผมไม่มีไฟอ่านแผนที่กับกล่องใส่แว่นตา สามารถซื้อมาติดเพิ่มเองได้ไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GRE ดูโพส
    ได้ครับ แต่ขั้นตอนเยอะ อยู่นะครับ เล่นทางโทรศัพท์ ไม่รู้แนบรูปยังไง เดี๋ยวพรุ่งนี้ ได้โน้ตบุค กลับมาก่อน แล้วจะแนบรูปให้นะครับ แต่บอกเลยว่า ของเราทั้งตื้น ทั้งแคบ ทั้งเล็ก ใส่แว่น ได้อันเล็กจิ้ดนึง ส่วนไฟผมเปลี่ยนเป็นหลอดแบบ led ไปเลยครับ

จะรอนะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

มีแบบนี้ด้วยหรอครับ แต่รถผมมีครบนะ หรือรุ่นแรกๆไม่มีหรอครับ

User ID
    32145
    Status
    โพส
    166

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bestcrv ดูโพส
    มีแบบนี้ด้วยหรอครับ แต่รถผมมีครบนะ หรือรุ่นแรกๆไม่มีหรอครับ
    Plus Cab ตัว เบนซิน กับ 178 VG มีครับ ตัว 140 GLX ปี2012 ไม่มีครับ

เคยเบิกศูนย์เอามาใส่สวิฟ 500 กว่าบาทครับ ไม่รู้ตอนนี้ราคาขึ้นยัง
    Attached Images Attached Images    

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

คืองี้นะครับ แค่นี้ยังไม่สามารถติดตั้งได้นะครับน้า ต้องหาโครงเหล็กเพื่อยึดตัวกล่องอีกนะครับ มันไม่มีมาให้ มันจะโล่งๆ แบบนี้ ชื่อ:  2014-06-28-0865.jpg
ครั้ง: 515
ขนาด:  147.0 กิโลไบต์ ต้องหาเจ้านี่มาด้วยครับชื่อ:  2014-06-28-0864.jpg
ครั้ง: 509
ขนาด:  145.5 กิโลไบต์ แต่ตามที่ผมทำคือ เอาผ้าหลังคาลงมากรีดช่องก่อน โดยที่ทำงานผมมีผ้าหลังคาแทบทุกรุ่น เพราะจะกรีดคารถก็ได้ แต่คนทำกลัวไม่ชัวร์ กลัวไม่สวย เลยต้องเอาลง เอาลงไม่ยากครับ ก็คลายน็อตสี่แฉก ที่มือโหน หรือ ที่แขวนผ้า เรียกไม่ถูกเหมือนกันครับ แล้วก็ ไขควงสี่แฉก คลายน้อตที่บังแดดออก ต่อด้วยนาฬิกาออก ไขควงแบนงัดฝาครอบ แล้วตามด้วยสี่แฉก แล้วก็ใช้ไขควงแบนงัดฝาครอบ SAFETY BELL ออก จะเจอน้อต เบอร์ 14 ก็คลายมันออกซะ แล้วก็ไฟในเก๋ง แล้วก็ง้างพวกกาบพลาสติกออกนิดๆ พอแง้มๆด้านบนให้อ้าออก เป็นอันเสร็จ แล้วก็เอาผ้าหลังคาลงมา จัดการกรีดโดยใช้ผ้าหลังคา อีกคันมาทาบเป็นแบบ แล้วลงมือกรีดชื่อ:  2014-06-28-0862.jpg
ครั้ง: 480
ขนาด:  182.6 กิโลไบต์แปลกอยู่อย่าง ยี่ห้ออื่นด้านหลังจะมี บล็อกสี่เหลี่ยม บอกตำแหน่งเผื่อไว้ให้กรีด ของเราม่ายมี ขนาดเอาลงมากรีดช่างยังบอกกรีดยากเหมือนกัน แข็งพอดูเหมือนกัน แล้วสังเกตจะมีบล็อกสี่เหลี่ยม เล็กๆ สองอันตรงที่มีเงาของคนทำกำลังกรีด นะครับ อันนี้ดั้นมี มีไว้เพื่อใส่ฟองน้ำไว้ดันผ้าหลังคานะครับ ดูจากของคันที่มีกล่องแว่น มันมีฟองน้ำให้ด้วยครับ อันนี้ก็ต้องหาใส่เองอีก แล้วก็มาถึงการหาตำแหน่งติดตั้งโครงเหล็ก อันนี้ไม่ยากเท่าไหร่ชื่อ:  2014-06-28-0863.jpg
ครั้ง: 515
ขนาด:  167.2 กิโลไบต์ ด้านหน้า ผมใช้เจาะแล้ว ยิงรีเว็ท ส่วนด้านหลัง ใช้ กาว ซิลิโคน ยิงครับ ตามปกติหลังคาจะมีช่องโหว่ไว้ให้เรา ซีลกาวอยู่แล้ว แต่ที่เห็นในภาพ จะมีผ้าห่มกันเสียง กันร้อนติดอยู่ด้านบนหลังคา อันนี้ต้องกรีดออก เพื่อให้เจอแผ่นหลังคานะครับ จะได้ซีลกาวได้ แต่ที่เห็นเผอิญ รถผมได้ใส่ผ้าห่ม สองชั้นเต็มทั้งหลังคามาก่อนแล้ว (ใส่แล้วดีครับ เงียบดีจัง ฝนตกนี่เงียบมาก) เป็นอันเรียบร้อย หลังจากนั้นก็ประกอบ กลับย้อนขั้นตอนเดิมเลยครับ เสร็จแล้วก็จะเป็นแบบนี้ครับ ชื่อ:  2014-06-28-0866.jpg
ครั้ง: 525
ขนาด:  168.4 กิโลไบต์ เพิ่มเติมครับ เห็นสี่ประตูเขามีมือโหน กับที่แขวนผ้าเยอะ เลยจัดครบทั้ง 4 เลย ฮ่า ฮ่า ชื่อ:  2014-06-28-0868.jpg
ครั้ง: 659
ขนาด:  242.4 กิโลไบต์ชื่อ:  2014-06-28-0869.jpg
ครั้ง: 517
ขนาด:  243.1 กิโลไบต์ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ ทำนานแล้ว ปล. ถ้าช่างที่ทำมั่นใจว่าสามารถ กรีดคารถได้ ก็จัดเลยครับ ทุ่นเวลาไปเยอะมาก

ข้อมูลกระทู้