สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: ตั้น4ดอlpg ทำไงให้ช่วงล่างนุ่มขึ้นครับ แล้วก็เวลาปัดน้ำฝนเสียงดังมากกกกกก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

Red face ตั้น4ดอlpg ทำไงให้ช่วงล่างนุ่มขึ้นครับ แล้วก็เวลาปัดน้ำฝนเสียงดังมากกกกกก

ดังแค่ไหน ดังจนผมไม่อยากใช้อ่ะเมียต้องคอยบอกพ่อๆปัดน้ำฝนหน่อยมองแทบไม่เห็นทางแล้ว ซื้อมาแรกๆ(รถ2ปีแล้วครับ ลืมบอก)ทั้งดังทั้งปัดไม่ออก ตัดสินใจเปลี่ยนกลางทางที่ร้อยเอ็ดเลย พอเปลี่ยนมาแล้วรีดน้ำออกดีแต่เสียงยังดังอยู่ครับ แล้วก็เรื่องช่วงล่างค่อนข้างกระด้างเวลาตกหลุมตอนมาเร็วๆเหมือนรถจะเสียหลักไปเลย พี่ๆเพื่อนๆแก้ปัญหาเหล่า้ยังงไมั่งครับแชร์หน่อย

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ตอบ: ตั้น4ดอlpg ทำไงให้ช่วงล่างนุ่มขึ้นครับ แล้วก็เวลาปัดน้ำฝนเสียงดังมากกกกกก

ต้องขอบอกว่า ผมก้อเสียความรู้สึกจิงๆกะอาการ ตกหลุมแล้วรถแฉลบ!สดุ้งเหมือนรถเสียหลักอย่างน้าว่ามาคับ..( Triton plus 2.5 VG // 4door)...ตอนแรกที่เลือก triton เพราะมั่นใจในช่วงล่าง แต่พอขับจิงๆแล้ว ผิดหวังมากกกกก...ต้องทำใจคับน้า อาการแฉลบแก้ได้โดยเปลียนโช็คคับใช่วยได้70-80% เสียตังค์เพิ่ม หมืนปลายๆ...เสียตังค์เยอะก้อช่วยได้เยอะ ตามราคา บวก คุณภาพโช็ค....ดีหน่อยที่ผมเจอแค่อาการ รถไม่เกาะถนน ตอนนี้เปลียนโช็คไปแล้ว ค่อยยังชั่วหน่อยดีกว่าเดิมมานิดหน่อยแต่ก้อยังมีอาการแฉลบบ้างแต่น้อยลง ( โช็คผม เจ้าแรดดำ 18000 )...

User ID
    47949
    Status
    โพส
    74

มาตรฐาน ตอบ: ตั้น4ดอlpg ทำไงให้ช่วงล่างนุ่มขึ้นครับ แล้วก็เวลาปัดน้ำฝนเสียงดังมากกกกกก

ผมปีสี่ประตู 2009 2.4 เป็นเหมือนกันเปลี่ยนโช็คดีขึ้นมาพอสมควรครับ แต่เคยอ่านนเจอใน net เห็นว่าให้ลองเสริมแหนบขั้นระหว่างแหนบบรรทุกกับแหนบสปริงไปอีก 1 แผ่นจะช่วยแก้ปัญหานี้ได้นะครับ ผมเองยังไม่ได้ลอง กลัวความกระด้างที่จะเพิ่มมากขึ้นตามมาครับ น้าๆไครเคยเจอช่วยแชร์ด้วยค๊าบ.

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

เรื่องกระจกหน้า เปิดใบปัดน้ำฝนแล้วเสียงดังของผมก็เคยดังครับ
    แต่ตอนนี้ไม่ดังแล้ว พอดีกระจกหน้าแตกเลยเปลี่ยนกระจกใหม่ไม่ดังแล้วครับ
    ส่วนเรื่องช่วงล่างของผมดิมๆครับ ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไร

User ID
    49776
    Status
    โพส
    48

ผมใช้ใบปัของ 3M แบบใบมีดครับ ซื้อที่ Big C 2 ใบ 4XX บาท ใช้ดีครับเงียบ ถ้าล้างรถจะใช้ WAXY มาเช็ดตรงใบปัดเพื่อรักษาสภาพของยาง ใช้มาหลายเดือนแล้วเงียบ+เกลี้ยงดีครับ ลองพิจารณาดูครับพี่ๆ

User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

ขอบคุณทุกท่านครับเดี๋ยวจะลองเปลียนที่ปัดน้ำฝนเป็นของ3mดู ถ้ายังดังอยู่สงสัยต้องแอบทุบกระจกผบ.จะได้อนุมัติให้เปลี่ยนกระจกใหม่ ส่วเรื่องช่วงล่างผมคิดว่าเจอทางออกแล้วครับ คือทำจาย ม่ายก็เก็บตังไว้ซื้อโช้คดีๆหน่อย อ้าวกล้องก็อยากได้เลนส์เพิ่ม รถก็อยากได้โช้คใหม่เอาเข้าปาย

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ก่อนจะเปลี่ยนใบปัดใหม่อีก น้าลองซื้อน้ำยาเคลือบกระจกมาใช้ก่อนครับ ตามห้างมีขาย
    น่าจะมาจากกระจกน้ามีคราบสกปรกมากครับ ถ้าตอนฝนตกกลางคืนแล้วมีแสงไฟส่องมา นี่พล่าหมดเลยใช่รึป่าว

อ้อ...ลืมไป ใช้น้ำยาเช็ดกระจกบ้านก็ได้ครับ ถ้ามี

ข้อมูลกระทู้