หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33184
    Status
    โพส
    314

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องโช๊คครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.jeab ดูโพส
    ผมก็ตัว Emu Nitro Charger Sport ครับ (พอดีเขียนชื่อไม่หมด) มันถึงแข็ง ๆ กระเด้ง ๆ เวลาวิ่งช้า ๆ (สงสารเมียพยักแม่มนั่งหัวสั่น)
    แต่ถ้าเหยี่ยบ 100 Up ผมว่ามัน OK นิ่ง
    เลยคิดว่าผมใช้ชีวิตในเมืองซะส่วนใหญ่เลยได้สัมผัสฟิลลิ่งนุ่ม ๆ ของมันน้อยมาก.........
    คาดว่าถ้ามีงบอีกคงจะลด Spec ความ Sport ลงไปหา Emu Nitro Charger ธรรมดา หรือลองศึกษา Iron Man FoamCell ดูเผื่อเมียจะไม่ต้องพยักหน้ามากนัก.......
    แล้วมันปรับไม่ได้เหรอน้า รถน้าในโค้งดีอีกแหละไม่เทจนใจวูบ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.jeab ดูโพส
    ผมก็ตัว Emu Nitro Charger Sport ครับ (พอดีเขียนชื่อไม่หมด) มันถึงแข็ง ๆ กระเด้ง ๆ เวลาวิ่งช้า ๆ (สงสารเมียพยักแม่มนั่งหัวสั่น)
    แต่ถ้าเหยี่ยบ 100 Up ผมว่ามัน OK นิ่ง
    เลยคิดว่าผมใช้ชีวิตในเมืองซะส่วนใหญ่เลยได้สัมผัสฟิลลิ่งนุ่ม ๆ ของมันน้อยมาก.........
    คาดว่าถ้ามีงบอีกคงจะลด Spec ความ Sport ลงไปหา Emu Nitro Charger ธรรมดา หรือลองศึกษา Iron Man FoamCell ดูเผื่อเมียจะไม่ต้องพยักหน้ามากนัก.......
    ตัวสปอร์ตใช้กับสปริงเดิมแหนบเดิมเหมาะสำหรับในเมืองมาก นุ่มดี แต่ผมรถวิ่งทางไกลบ่อยเลยจัดสปริงกับแหนบเพิ่ม พอเข้าเมืองละนึกถึงสปริงเดิมทุกที

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

เข้ามาเก็บความรู้ ของผมหน้าโรบัส บิ้วอิน สปริงโด 198 หลัง mx6 กะลังจะยกสักสองนิ้ว หาข้อมูลก่อน ว่าจะจัดใหม่ทั้งหมด

ชุดอื่นไม่เคยใช้ ตอนนี้ใช้ชุดนี้มา แปดหมื่นโล ยังนิ่งอยู่เลยครับ ใช้รถวิ่งทางไกลบ่อย ทุกสภาพถนน
    ชื่อ:  image.php.jpg
ครั้ง: 2107
ขนาด:  32.8 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images        

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

1.อยู่ที่งบ
    2.งบทีมีเล่นอะไรไดับ้าง
    3.ดูการใช้งานของเรา

ส่วนผมลองมาหลายตัวเหมือนกัน
    1.หน้า Bilstein เหลือง+สปริง Do 198 หลัง MX6 ใช้มาสองหมื่นกว่าโลก็เปลี่ยนเพราะรู้สึกว่ามันกระด้าง
    2.หน้า Profender 20 mm. +สปริง Do 198 หลัง Profender 16 หรือ 18 มม.นี่แหละ ใช้หมื่นกว่าโลก็เปลี่ยนเพราะรู้สึกว่ามันกระด้าง
    3.หน้า Emu Nitro Charger +สปริง Do 198 หลัง Emu Nitro Charger ใช้หมื่นกว่าโลแล้ว ยังใช้อยู่ แต่เริ่มรู้สึกกระด้างอีกแร๊ะ

พอรู้สึกกระด้างทีไร แมมเสียตังส์ทุกที................สรุปเคสผมแม่มอยู่ที่ความรู้สึกล้วน ๆ ครับ
    เท่าที่สังเกตุ พื้นฐาน198หลังแหนบเดิม ในชุดนกแก่ น้าลองหาสลับเอาช๊อคอัพหลังที่แรงดึงรีบราวน์ดีแต่แรงต้านบั๊มน้อยๆมาลองประกอบดูสิคะ ถ้าหลังไม่สวน หน้ามันจะไม่ตบ-โต้ รูดเมื่อไหร่พอสัมผัสความนิ่งและนุ่มขึ้นมาได้บ้างนะ นกแก่ตัวตึงข้อดีเห็นชัดเลยนะคะต้อง 100up ยิ่งเร็วยิ่งนิ่ง อิ อิ

User ID
    6192
    Status
    โพส
    132

ชุดนี้เท่าไหร่คับ

User ID
    6192
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    ชุดอื่นไม่เคยใช้ ตอนนี้ใช้ชุดนี้มา แปดหมื่นโล ยังนิ่งอยู่เลยครับ ใช้รถวิ่งทางไกลบ่อย ทุกสภาพถนน
    ชื่อ:  image.php.jpg
ครั้ง: 2107
ขนาด:  32.8 กิโลไบต์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oop ดูโพส
    ซื้อในงาน MotorExpo ครับ ราคา 7,500 ค่าถอดใส่อีก 1,500 ครับผม

User ID
    33314
    Status
    โพส
    19

ถ้าหลังผมจัด mx6 ตามแรงเชียร์ แล้วหน้าควรเป็นอะไรดี ชอบแบบนุ่ม หนึบ งบ 20000 เสร็จแล้วต้องทำอะไรอีกมั๊ย รถผม plus 4 ประตู '12 อยากรู้มากๆ ตอนนี้ขับอยู่เวียนหัวแล้ว

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ekkawat12 ดูโพส
    ถ้าหลังผมจัด mx6 ตามแรงเชียร์ แล้วหน้าควรเป็นอะไรดี ชอบแบบนุ่ม หนึบ งบ 20000 เสร็จแล้วต้องทำอะไรอีกมั๊ย รถผม plus 4 ประตู '12 อยากรู้มากๆ ตอนนี้ขับอยู่เวียนหัวแล้ว
    หน้า westcoast เลยครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ekkawat12 ดูโพส
    มีหลายทางเลือกเลยค่ะ
    1.OZY WESTCOAST
    2.PROFENDER โมโนซับแทงค์แยก ปรับ 8
    3.ROBUST Rbll excited ปรับ 12 ระดับ
    4.PROFENDER โมโนซับแทงค์แยก
    5.ROBUST Rx1000excited
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 11-02-2015 เมื่อ 14:26

User ID
    56701
    Status
    โพส
    7

ผมใช้โช้คไทยครับ profender หน้าปรับ4 หลังแกน16ของ4x4 ตัวตำนาน งบ 10000ก้อใช้ได้ดีเลยทีเดียว

User ID
    39231
    Status
    โพส
    35

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ล้อแม็กซ์ขอบ 17 พร้อมยางของ all new triton เอามาใส่ plus 4 d my2011 ได้มั๊ยครับถ้าได้แล้วต้องปรับแต่งช่วงล่างเช่นโช้คอ ัพ หรือสปริงสนใจอยู่ครับตอนนี้จะแสนโลแล้ว

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ใส่ได้เลยจร้า ถ้าจะปรับช่วงล่างก็น่าจะเป็นการเสริมหรือเพิ่มสมรรถนะให้กับรถคันโปรดละ
    สปริง ช๊อคอัพและแหนบ เลือกตามที่ชอบหรือสอบถามสมาชิคที่ใช้อยู่เป็นแนวทางได้เลยจร้า

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

สอบถามครับ
    1.หน้า Bilstein +สปริงเดิม หลัง mx6 +แหนบสั้น ยก2" แหนบเดิม
    2.หน้า-หลัง OME สปริงเดิม แหนบเดิม +แหนบสั้น ยก2"
    3.หน้า OZY สปริงเดิม หลัง mx6 +แหนบสั้น ยก2" แหนบเดิม
    ชุดไหนดีครับ คือ set ของ mirt4x4 นะครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ ท่านใดใส่ชุดเหล่านี่อยู่หรือป่าว กำลังจะเปลี่ยนครับ

รถผมเริ่มจาก profender 20mm ยก2" ทั้งหน้าหลัง แหนบเสริมหลัง ของcrosser4x4
    ปรากฎว่าปีกนกหน้าชันไป โช๊คหน้ายาวค้ำปีกนก ไม่มีระยะ ยึด-ยุบเลย จึงถอดโช๊คหน้าออก กลับไปใส่โช๊คเดิม หลังยังเป็น profender อยู่
    ใช้งานไปประมาณ 1000km โช๊คหน้ารั่วเรียบร้อย เหลือแต่สปริงที่ทำงานอยู่
    คราวนี้เลยดูๆของ Mirt4x4 อยู่ เลยอยากถามพี่ๆว่าชุดไหนดีครับ หรือมีท่าใดเคยใช้บริการของร้านนี้บ้างครับ เพราะอยากจบแล้วเรื่องช่วงล่างครับ
    มีฝาปิดกระบะด้;ยครับ plus 4Door 12 .ใส่ของนิดหน่อยครับ ไม่เกิน 100kg.

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Anter41 ดูโพส
    สอบถามครับ
    1.หน้า Bilstein +สปริงเดิม หลัง mx6 +แหนบสั้น ยก2" แหนบเดิม
    2.หน้า-หลัง OME สปริงเดิม แหนบเดิม +แหนบสั้น ยก2"
    3.หน้า OZY สปริงเดิม หลัง mx6 +แหนบสั้น ยก2" แหนบเดิม
    ชุดไหนดีครับ คือ set ของ mirt4x4 นะครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ ท่านใดใส่ชุดเหล่านี่อยู่หรือป่าว กำลังจะเปลี่ยนครับ

รถผมเริ่มจาก profender 20mm ยก2" ทั้งหน้าหลัง แหนบเสริมหลัง ของcrosser4x4
    ปรากฎว่าปีกนกหน้าชันไป โช๊คหน้ายาวค้ำปีกนก ไม่มีระยะ ยึด-ยุบเลย จึงถอดโช๊คหน้าออก กลับไปใส่โช๊คเดิม หลังยังเป็น profender อยู่
    ใช้งานไปประมาณ 1000km โช๊คหน้ารั่วเรียบร้อย เหลือแต่สปริงที่ทำงานอยู่
    คราวนี้เลยดูๆของ Mirt4x4 อยู่ เลยอยากถามพี่ๆว่าชุดไหนดีครับ หรือมีท่าใดเคยใช้บริการของร้านนี้บ้างครับ เพราะอยากจบแล้วเรื่องช่วงล่างครับ
    มีฝาปิดกระบะด้;ยครับ plus 4Door 12 .ใส่ของนิดหน่อยครับ ไม่เกิน 100kg.
    ชุดที่กล่าวมาข้างต้น หน้าสูงเท่าเดิม หลังยก2นิ้ว น้ำหนักและภาระจะเทมาด้านหน้าทำให้โช้คหน้ารับภาระในการหยุดสปริงเยอะขึ้นจึงทำให้รั่วครับ จะยกหน้า2นิ้วแนะนำโช้คยาวเท่าเดิมแล้วรองหัวโช้ค1นิ้ว จะดีกว่า

User ID
    8847
    Status
    โพส
    475

ทำไมน้าชื่อคล้ายผมเลย ตกใจหมด อิอิ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Anter41 ดูโพส
    สอบถามครับ

ตามโจทย์ 1-3 ขอถามเสริมหน่อยค่ะ ชุดome สเป็คเป็นตัวไหนหนอ
    เน้นในเมืองสปริงเดิม ยางไม่เกิน 265/70 หนูเชียร์ชุดบิลเหลืองค่ะ (แอบลังเลจิงโจเล็กน้อย)
    พลัสท้ายตรงมีฝาครอบ ระวังเรื่องน้ำหนักกดท้าย พาตูดหนัก โยนๆย้ายๆอยู่สักหน่อย แม้จะใส่แหนบ ad a lift แล้วก็ตาม
    พิจรณาตามสเป็ค ใส่แหนบ ad a lift แต่หน้าไม่ขยับ เดาใจพี่อนันต์ว่าคงเอา แหนบสั้นไปขดเชยระยะท้ายตก ปรับ mx6 ไปที่เบอร์ 4เป็นแน่ (สาวกหัวกลับปรับ6 ระเข้าใจฟิลลิงบั๊มสวนย่าน4เป็นอย่างดีในรถท้ายเบา แต่กับกรณีนี้กลับดีกว่า ไม่เชื่อต้องลองดูค่ะ)
    ฝากเป็นข้อมูลค่ะ

User ID
    40964
    Status
    โพส
    38

พอดีได้เคลมช็อคอัพคู่หน้ามาได้ประมาร2อาทิตย์ ขับเหมือนตอนออกรถใหม่เลยครับ
    ชื่อ:  ช็อคอัพ4.jpg
ครั้ง: 1024
ขนาด:  37.4 กิโลไบต์

User ID
    40964
    Status
    โพส
    38

กำลังหาช็อคอัพคู่หลังระหว่างmx6 กับ โรบัส rx1000บิวอินซับแท้ง พลัส4d กระบะท้ายไม่บรรทุก ใช้แบบไหนดีคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้