หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

มาตรฐาน ถามทางขึ้นเขาค้อครับ

รบกวนน้าๆที่เคยขึ้นถูทับเบิกหน่อยครับมันมีทางขึ้นกี่ทางเห็นเขาบอกว่ามีทางที่โคงเยอะและชันกับไม่ชันโคงไม่เยอะครับว่าจะไปวันที่1-2 พ.ย.ครับแนะนำหน่อยครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

มาตรฐาน ตอบ: ถามทางขึ้นเขาค้อครับ

เอ่อ...น้าครับ ภูทับเบิก กับเขาค้อ มันคนละที่กันครับ
    ส่วนใหญ่ก็จะภูทับเบิกคืนนึง แล้วเขาค้อคืนนึง...

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

มาตรฐาน ตอบ: ถามทางขึ้นเขาค้อครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    เอ่อ...น้าครับ ภูทับเบิก กับเขาค้อ มันคนละที่กันครับ
    ส่วนใหญ่ก็จะภูทับเบิกคืนนึง แล้วเขาค้อคืนนึง...
    555โทษทีครับผมพิมพ์หัวข้อผิดครับจะไปภูทับเบิกครับไม่ใช่เขาค้อเขาค้อไปมาแล้วครับ

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

ทับเบิก ขึ้นทางนครไท ผ่านภูหินร่องกล้า ไม่ชั้นเท่าไหร่ครับ แต่สภาพทางทรุดโทรมพอควร
    อีกทางขึ้นทางหล่มเก่า โค้งพับผ้า ขึ้นอย่างเดียว 16 กิโลฯ ทางสวย ท้าทาย ขึ้นไหวแน่นอนครับ

ลองดูครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48925

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PanYaChon ดูโพส
    ทับเบิก ขึ้นทางนครไท ผ่านภูหินร่องกล้า ไม่ชั้นเท่าไหร่ครับ แต่สภาพทางทรุดโทรมพอควร
    อีกทางขึ้นทางหล่มเก่า โค้งพับผ้า ขึ้นอย่างเดียว 16 กิโลฯ ทางสวย ท้าทาย ขึ้นไหวแน่นอนครับ

ลองดูครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48925
    ขอบคุณครับน้ายากเท่าดอยอ่างขางกับแม่ฮ่องสอนไหมครับผมไปมาชันมากโคงหักสอกก็เยอะ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    ขอบคุณครับน้ายากเท่าดอยอ่างขางกับแม่ฮ่องสอนไหมครับผมไปมาชันมากโคงหักสอกก็เยอะ
    ง่ายกว่าขึ้นดอยอ่างขางครับ

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    ยืนยันครับว่า ขึ้นภูทับเบิก ง่ายกว่าขึ้นอ่างขาง(ฝั่งไชยปราการ)
    - ทับเบิกขึ้นยาวๆ ไม่ชัน ทางไม่แคบ โค้งสวย
    - อ่างขาง ทางใกล้กว่าแต่แคบ ชัน หักศอก แบบว่าเข้าหักศอกแล้วส่งขึ้นชันๆ (ดอยอ่างขางมีทางขึ้นอีกทางคือฝั่งเชียงดาว อันนั้นไม่ยากครับ)

ลองดูครับ ช่วงท้ายจะมีภาพของโค้งอ่างขางให้ชม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=61385

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PanYaChon ดูโพส
    ยืนยันครับว่า ขึ้นภูทับเบิก ง่ายกว่าขึ้นอ่างขาง(ฝั่งไชยปราการ)
    - ทับเบิกขึ้นยาวๆ ไม่ชัน ทางไม่แคบ โค้งสวย
    - อ่างขาง ทางใกล้กว่าแต่แคบ ชัน หักศอก แบบว่าเข้าหักศอกแล้วส่งขึ้นชันๆ (ดอยอ่างขางมีทางขึ้นอีกทางคือฝั่งเชียงดาว อันนั้นไม่ยากครับ)

ลองดูครับ ช่วงท้ายจะมีภาพของโค้งอ่างขางให้ชม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=61385
    ตามน้าเลยครับ ทับเบิกไม่ยากครับ แต่อ่างขางจะยากหน่อยครับหักศอกแล้งส่งขึ้นเลย

User ID
    44285
    Status
    โพส
    186

ขึ้นได้สองทาง แล้วแต่ความสะดวกครับ ส่วนผม อยู่ในพื้นที่ ผมจะขึ้นทางหมู่บ้าน น้ำเฮี้ย อ.หล่มสักครับ ตอนนี้ทางดีกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ ถ้ามั่นใจรถ และ ประสบการณ์ขึ้นทางนี้สนุกครับ แนะนำถ้ามากันหลายๆคัน อย่าขับจี้ตูดกันนะครับ ทิ้งช่วงเผื่อคันหน้าขึ้นไม่ไหวด้วยครับ ติอต่อสอบถามเส้นทาง หรือ ที่พัก ได้ครับ ยินดีครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แนะนำครับที่พักผมว่าจะไปกางเต้นที่วิสหกิจชุมชนภูทับเบิกครับดูจาก web มาไม่ทราบว่ามันต้องจองไหมผมโทรไปก็ไม่ติดไปกัน2คัน
    กับเพื่อนครับเป็นรถเก๋งอีกคันไปด้วยเลยต้องถามเส้นทางน้าๆเผื่อรถเก๋งเพื่อนผมครับส่วน triton 2.4 lpg ผมไม่ห่วงครับเหลือๆขึ้นดอยอ่างขางมาแล้วสบายๆครับ
    กลัวที่พักเต็มครับผมตั้งใจเอาเต้นไปกางอยู่แล้วครับเพราะไปกางเต้นประจำชอบแบบนี้ครับหรือมีน้าๆท่านใดแนะนำที่กางเต้นบ้างไหมครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

จุดกางเต็นของวิสาหกิจชุมชน มีพื้นที่กว้างขวางอยู่ครับครับ

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แนะนำครับที่พักผมว่าจะไปกางเต้นที่วิสหกิจชุมชนภูทับเบิกครับดูจาก web มาไม่ทราบว่ามันต้องจองไหมผมโทรไปก็ไม่ติดไปกัน2คัน
    กับเพื่อนครับเป็นรถเก๋งอีกคันไปด้วยเลยต้องถามเส้นทางน้าๆเผื่อรถเก๋งเพื่อนผมครับส่วน triton 2.4 lpg ผมไม่ห่วงครับเหลือๆขึ้นดอยอ่างขางมาแล้วสบายๆครับ
    กลัวที่พักเต็มครับผมตั้งใจเอาเต้นไปกางอยู่แล้วครับเพราะไปกางเต้นประจำชอบแบบนี้ครับหรือมีน้าๆท่านใดแนะนำที่กางเต้นบ้างไหมครับ
    ตอนผมไปไม่ได้จองนะครับ ขึ้นไปหาที่ว่างๆ กางได้เลย แล้วมาลงทะเบียนจ่ายตังค์ตรงป้อมที่ปากทางเข้า
    ถ้าไปช่วงเที่ยง-บ่าย ที่ยังว่างอยู่ หาทำเลสวยๆ ได้ ตกเย็นไม่รู้มาจากไหนกันพรึบไปหมด

ถ้าที่เต็ม ขับรถหาถามตามรีสอร์ทได้เลยครับ เขามีที่ไว้ให้ แต่ค่าที่อาจแพงกว่าวิสาหกิจนิดหน่อย

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

ตอนผมไปไม่ได้จองนะครับ ขึ้นไปหาที่ว่างๆ กางได้เลย แล้วมาลงทะเบียนจ่ายตังค์ตรงป้อมที่ปากทางเข้า
    ถ้าไปช่วงเที่ยง-บ่าย ที่ยังว่างอยู่ หาทำเลสวยๆ ได้ ตกเย็นไม่รู้มาจากไหนกันพรึบไปหมด

ถ้าที่เต็ม ขับรถหาถามตามรีสอร์ทได้เลยครับ เขามีที่ไว้ให้ แต่ค่าที่อาจแพงกว่าวิสาหกิจนิดหน่อย
    ขอบคุณครับน้าจะลองดูไปแบบดุ่มๆดูหาที่กางเต้นคงง้ายกว่าหาบ้านพักครับ

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

ขึ้นทางหล่มเก่าบ้านเหมืองแบ่ง ดีกว่าครับเส้นทางขับขึ้นสบาย ไปทางภูหิน ทางวิบาก จากทางเข้า ถึงทับเบิก 10 โล ขาลง ขากลับลงทางเดิม หรือทางบ้านเหมืองแบ่ง ระยะทางสั้นกว่า แต่ต้องมีสตินะครับ ตกมาแล้วหลายคันและทุกปี แนะนำ หาหมากฝรั่งเคีียวด้วยนะครับ เด้วหูเยอะ(อื่อ) ลงทางบ้านเหมืองแบ่ง แวะร้านมะขามขิมขวัญ ได้ของฝาก(ไม่ได้เป็นไรกันกะเจ้าของนะ) ผลิตภัณฑ์มะขามแปรรูปในราคาที่ถูกกว่าที่ขาย และสดใหม่ ไม่เหม็นหืน แนะนำขึ้นไปไหว้สักการะที่วัดป่าภูทับเบิกตรงนั้นวิวก็สวยใช่เล่น เขาไปหาพี่แดง รองดื่มน้ำสมุนไพรแก้หนาวและเสริมพลัง ชายหญิง และชม ต้นซากุระเมืองไทย (วงเล็บอีกแระ พญาเสือโคร่ง)แวะไหว้พระที่วัดโพนทอง (หลวงพ่อทันใจ บนบาลศาลกล่าว ได้ทันดังใจ(วงเล็บซ้อนวงเล็บ ชอบนางรำครับที่นี่) ที่พักลองติดต่อที่ อบต ข้างบนดูก็ได้ครับ ที่กางเต้นไม่แพงและไม่พุกผล่าน ก่อนขึ้นทับเบิกแนะนำอีกอยาง น้ำ น้ำแข็ง โซดา เหล้ายาปลาปิ้ง บะหมี่ แวะซื้อที่ 7 ตลาดหล่มเก่า หรือทางผ่านก่อนขึ้นนะครับ และที่สังคัง เห็นบอกว่ากางเต้น ฝืนด้วยคับ ขอซื้อจากชาวบ้านแถวข้างทาง หรือต้องการคำแนะนำหรือความช่วยเหลือ Line มาได้คับ 4332166 ลุยยยยยยยยย ขอให้มีความสุขในการเยือนทับเบิกนะครับ

User ID
    42986
    Status
    โพส
    58

พี่ๆในคลับแนะนำดีมาเเลยอ่านแล้วอยากไปจัง

User ID
    46815
    Status
    โพส
    23

ชื่อ:  20141017_063330.jpg
ครั้ง: 356
ขนาด:  137.9 กิโลไบต์
    ภูทับเบิก. .หนาวแล้วครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ engineer_m ดูโพส
    ชื่อ:  20141017_063330.jpg
ครั้ง: 356
ขนาด:  137.9 กิโลไบต์
    ภูทับเบิก. .หนาวแล้วครับ
    เมื่อไรครับนี่ ผม ngv คงขึ้นสะบาย เพราะไม่มีแกสเติม ซัดน้ำมันแน่ๆเลย

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​ไม่มีคนพาไป

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

แนะนำอีกอย่างครับ....แลกเหรียญ 5 บาทไปด้วยนะครับ

เวลาเข้าห้องน้ำ...ข้างบน บางที หาแลกไม่ได้

ชื่อ:  P1030534 s.JPG
ครั้ง: 317
ขนาด:  222.3 กิโลไบต์

ทางลงจากทับเบิกครับ....ลงมาจากยอดสูงๆ นั่นแหละครับ
    ชื่อ:  P1030591 s.JPG
ครั้ง: 318
ขนาด:  211.0 กิโลไบต์

หาดูจาก youtube ก็ได้นะครับ มีคนเอาจากกล้องติดรถ มาลงเยอะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย king king : 24-10-2014 เมื่อ 10:25

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เก๋งออโต้ เกียร์ d ตลอดสาย สบายครับ อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้