สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    51896
    Status
    โพส
    122

Unhappy อยากให้ท้ายสูงอีก

ชื่อ:  20141021_194242.jpg
ครั้ง: 1563
ขนาด:  131.0 กิโลไบต์น้าๆคับ ผมยกมาแล้ว แต่ท้ายมันดูเตี้ยๆยังไงไม่รู้ อยากให้ท้ายสูงขึ้นอีก ประมาณ 1-2" ต้องทำยังงัยคับ ตอนนี้ใส่โตงเตง 7" คับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: อยากให้ท้ายสูงอีก

เรียงแหนบใหม่จร้า แอดแหนบสเป็คยกเพิ่มเจ้าไปอีกแผ่นนนึง ความสูงได้ราว 1.5"-2"ค่ะ

User ID
    51896
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน ตอบ: อยากให้ท้ายสูงอีก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    เรียงแหนบใหม่จร้า แอดแหนบสเป็คยกเพิ่มเจ้าไปอีกแผ่นนนึง ความสูงได้ราว 1.5"-2"ค่ะ
    ถ้าใส่แหนบ add เพิ่ม ต้องเปลี่ยนโช๊คด้วยมั้ยคับ แล้วเวลาจั้บคอสะพานมีเสียงดังกึกๆ ควรแก้ไขยังไงคับน้า

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ใส่แหนบ Add2 UP ได้เลยครับ เปลียนยางกันกระแทก รองแหนบใหม่ แน่นครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ติดต่อน้าปอด add2up เลยครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

แอดครั้งเดียวไม่จบครับ คิดดีๆ ผมไม่ค่อยอยากเหลา
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 31-10-2014 เมื่อ 10:41

ซะงั้นนนนน

User ID
    51896
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    แอดครั้งเดียวไม่จบครับ คิดดีๆ ผมไม่ค่อยอยากเหลา
    ยังไงหรอคับน้า แล้วถ้าใส่ขึ้นอีก จำเปนต้องเปลี่ยนโช้คด้วยมั้ยคับ และด้านหน้าเสียงดังกึกๆ เวลาเจอลูกระนาดล่ะคับแก้ยังงัยคับ

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ง่ายสุดๆๆๆ ลิ่มปรับองศาหรือกล่องยกแบบปรับองศา

User ID
    16533
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ songkranmathummee ดูโพส
    ชื่อ:  20141021_194242.jpg
ครั้ง: 1563
ขนาด:  131.0 กิโลไบต์น้าๆคับ ผมยกมาแล้ว แต่ท้ายมันดูเตี้ยๆยังไงไม่รู้ อยากให้ท้ายสูงขึ้นอีก ประมาณ 1-2" ต้องทำยังงัยคับ ตอนนี้ใส่โตงเตง 7" คับ
    ยกแล้วใช้งานเป็นไงมั่งครับ กระด้างไหมครับตอนเจอลอยต่อถนน หรือพวกถนนคอนกรีทอ่ะครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ songkranmathummee ดูโพส
    ยังไงหรอคับน้า แล้วถ้าใส่ขึ้นอีก จำเปนต้องเปลี่ยนโช้คด้วยมั้ยคับ และด้านหน้าเสียงดังกึกๆ เวลาเจอลูกระนาดล่ะคับแก้ยังงัยคับ
    ผมเป็นเพียงลูกค้าตัวเล็กๆ ยอดขายไม่เท่าไหร่ ใช้บริการแหนบแอดแผ่นเดียว ได้ของแถมเป็นสติกเกอร์โฆนาให้ติดท้ายรถอีก

การใส่ใจบริการจำจึงต้องทำใจ ช่างมันเถอะครับว่ากันเรื่องอาการ
    หลังจากแอดมาแล้ว ใช้งานไปน่าจะเดือนสองเดือน ประมาณ8-9พันโล
    ก็เกิดเสียงดังเหมือนเหล็กเสียดสีกัน กรอดๆๆ ครืดๆๆ นอกจากเสียงแล้วยังสะเทือนขึ้นมาในห้องโดยสาร
    จนคนนั่งข้างในถามว่าเสียงอะไรน่ากลัวจัง
    แรกได้ยินเสียง ผมคิดว่าเป็นที่ระบบเกียร์ เพราะดังตอนออกตัวกับยกคันเร่ง
    แต่พอจอดรถขย่มดู ก็ยังมีเสียง ก็เลยค่อยๆ หาที่มาของเสียง

สรุปเกิดจากแหนบแอด (แผ่นที่ 2) ที่ถูกออกแบบมาให้โค้ง ไปเสียดสีกับแหนบแผ่นบน
    เพราะลูกยางขาด อันเกิดจากช่างตัดแหนบเดิมยาวเกินทำให้ไปดันจุ๊บล็อคยางรองขาด

...
    ...
    ...
    เหลาแล้วยาว..ขอสรุปสั้นๆ ห้วนๆ ละกันครับ

ผมโทรนัดไปแก้เรื่องเสียงดัง
    บอกไม่ว่าง แล้วจะโทรบอกว่าว่างอีกที
    ก็ไม่โทรมาบอกเรา
    นัดว่าจะเข้าไปดูให้ ก็บอกติดธุระไปไม่ได้ ฯลฯ เยอะ

สรุปให้เด็กอู่แก้ให้ด้วยการเฉือนแหนบออกอีกข้างละประมาณครึ่งนิ้ว เพื่อไม่ให้ปลายมันไปดุนยางขาดอีก
    ด้วยการขึ้นแม่แรงใช้หินเจียรตัดกันสดๆ ตัดสองข้างไม่เท่ากันซ้ำยังเบี้ยว อื้ม.....(ทำให้จบๆ ละกันรำคาญเสียง เพราะต้องเดินทาง ตจว.ด่วนด้วย)

ผมถามช่างว่าทำยังไงถ้ายางสึกมันก็ต้องดังอีกสิ?
    ช่างวัยรุ่นตอบว่า พี่ต้องไปจ้างร้านแหนบดัดแหนบแอดแผ่นนั้นไม่ให้มันงอไปเสียดสี....บลาๆๆๆ

อ้าว....ไหนคุณออกแบบมาดี?
    เท่านี้แหละครับ เขาไม่ถามผมหรอกว่าเสร็จเรียบร้อยดีหรือเปล่าเพราะนั่นแหละ

เท่านั้นยังไม่จบ
    พอกลับมาขับได้วันสองวัน แหนบเริ่มดังอีก แต่ครานี้ดังแบบเอี๊ยดอ๊าดๆ
    ผมหาที่มาของเสียง เกิดจากช่างถ่างตัวประคองแหนบไม่เท่ากัน
    มันก็เลยเสียดสี ผมแก้ปัญหาด้วยการใช้จารบีทาไปก่อนเพราะไม่มีเครื่องมือถ่าง

หากจะไปทำแบบผม ก็ให้นั่งกำกับดีๆ
    ระวังจะเป็นแบบผมด้วย

จากลูกค้ารายยิบรายย่อยเบี้ยน้อยครับ
    ขอบคุณครับ

ชื่อ:  DSCF2818.jpg
ครั้ง: 1268
ขนาด:  114.5 กิโลไบต์
    เฉือนสดๆ

ชื่อ:  DSCF2801.jpg
ครั้ง: 1346
ขนาด:  165.7 กิโลไบต์
    ผมเสียวเครื่องเจียรไหลตัดสายเบรกมาก

ชื่อ:  DSCF2805.jpg
ครั้ง: 1337
ขนาด:  137.3 กิโลไบต์
    ตัดแบบไม่เกรงใจถัง lpg ท้ายรถผมเลย

ชื่อ:  DSCF2808.jpg
ครั้ง: 1576
ขนาด:  168.8 กิโลไบต์
    ตัดสวยมั้ยครับ

ชื่อ:  DSCF2811.jpg
ครั้ง: 2373
ขนาด:  177.3 กิโลไบต์
    เสียค่าลูกยางเองนะครับ

ชื่อ:  DSCF2821.jpg
ครั้ง: 1313
ขนาด:  152.9 กิโลไบต์
    รถตัดพ่นสีเก็บงานสวยมั้ยครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผลการใช้งาน นอกจากปัญหาที่ได้รับเป็นของแถม

กระด้างขึ้นมากๆ คงเพราะผมยังไม่มีงบเปลี่ยนโช๊คใหม่
    แต่การออกตัวดีขึ้น คงเพราะไม่ต้องเสียจังหวะแรงจากแหนบนิ่มๆ

รถผม p4d lpg ตัดหลังคาแครี่บอย บรรทุกของประมาณ 4-5 ร้อยโล ครับ

User ID
    51896
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chay4736 ดูโพส
    ยกแล้วใช้งานเป็นไงมั่งครับ กระด้างไหมครับตอนเจอลอยต่อถนน หรือพวกถนนคอนกรีทอ่ะครับ
    เวลาเจอรอยต่อสะพาน จะมีเสียงกึกๆ ด้านหน้าคับ ส่วนด้านปกติดีคับ แต่อยากห้หลังสูงขึ้นอีก 1-2" คับ ไม่รู้จะทำงัยดีคับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ใส่โตงเตง7" โครงใหมครับ

User ID
    51896
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    ใส่โตงเตง7" โครงใหมครับ
    รวมๆก็ปกติคับ ไม่โครงมาก วิ่ง 160-170 นิ่งดีคับ ความรู้สึก ขับสบายกว่าตอนโหลดคับ

User ID
    26224
    Status
    โพส
    43

เวลาเจอรอยต่อสะพาน จะมีเสียงกึกๆ ด้านหน้าคับ ส่วนด้านปกติดีคับ แต่อยากห้หลังสูงขึ้นอีก 1-2" คับ ไม่รู้จะทำงัยดีคับ
    เปลี่ยนแม็กใหม่ครับ ขอบ17ยางที่ติดรถรุ่นใหม่ๆ ได้ความสูงขึ้นอีกประมาณ 2-3นิ้วครับ

ข้อมูลกระทู้