สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

มาตรฐาน น้าท่านไหนเคยเอาพลัสมาขุนเป็น 4x4มั่งครับ

รถผมพลัส เกียร์ธรรมดา หาข้อมูลยัดออโต้โฟร์วิลครับ
    อยากถามว่าเราต้องหาพาสอะไรบ้าง
    ถ้ายกชุดของโฟร์มาทั้งหมดจะใส่ได้เลยมั้ย เกียร์ ชุดเพลาหน้าเพลาหลัง
    กล่องเกียร์ หน้าปัต คอนโซล โช๊คอัพ ใส่พลัสได้เลยเป่าครับ
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ จะถอยใหม่ก็ไม่ไหวแล้ว
    แต่เรื่องของจะลงผมหาได้ไม่ใช่ปัญหาครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านไหนเคยเอาพลัสมาขุนเป็น 4x4มั่งครับ

เบื่อขับสองแล้วติ๊

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านไหนเคยเอาพลัสมาขุนเป็น 4x4มั่งครับ

เท่าที่รู้ ใส่ได้เลย อะไหล่ใช้หมดตามที่น้าบอกมา แต่ โช๊คกับสปริงไม่แน่ใจ ครับ ส่วนผมจัด4*4 แบบแท้ๆมาเลย

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

ช่วงล่าง plus และ 4x4 เป็นตัวเดียวกันครับทั้งปีกนก,Frame ทุกอย่างเกือบเหมือน ยกเว้นบางรายการครับ

User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

แปลงขับสี่ออโต้
    เกียร์ออโต้โฟวิล ตรงรุ่นเลยTriton ราคา3หมื่นปลายขึ้นครับ
    เกียร์ออโต้เก่า เชียงกงแล้วราคาแต่ชอบเลยครับ
    แพหน้าทั้งเส้น เน้นเฟืองหน้าเท่ากับเฟืองหลังเดิม จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเฟือง
    ที่เหลือค่าติดตั้งดัดแปลง
    เดินระบบไฟเกียร์ออโต้ ไฟขับสี่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    เบื่อขับสองแล้วติ๊
    ไม่ได้เบื่อนะน้าอ้น แต่บางครั้งมีคนบางกลุ่มเค้ารอเราอยู่ครับชื่อ:  S__3006487.jpg
ครั้ง: 1747
ขนาด:  309.5 กิโลไบต์ชื่อ:  S__3006496.jpg
ครั้ง: 1741
ขนาด:  351.7 กิโลไบต์ชื่อ:  S__3006502.jpg
ครั้ง: 1752
ขนาด:  346.3 กิโลไบต์ชื่อ:  S__3006504.jpg
ครั้ง: 1747
ขนาด:  348.1 กิโลไบต์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mOO hiNkonG ดูโพส
    แปลงขับสี่ออโต้
    เกียร์ออโต้โฟวิล ตรงรุ่นเลยTriton ราคา3หมื่นปลายขึ้นครับ
    เกียร์ออโต้เก่า เชียงกงแล้วราคาแต่ชอบเลยครับ
    แพหน้าทั้งเส้น เน้นเฟืองหน้าเท่ากับเฟืองหลังเดิม จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเฟือง
    ที่เหลือค่าติดตั้งดัดแปลง
    เดินระบบไฟเกียร์ออโต้ ไฟขับสี่
    ผมได้รถออโต้โฟร์มาคันนึง เต้าของเค้าจะแลกผมทั้งหมด 70,000.-แต่ต้องเอาของเราใส่ให้เค้าขับได้ แต่ผมไม่ทราบว่าผมจะถอดเอาไรที่เค้ามาบ้างอ่าครับ น้าพอรู้มั้ยว่าต้องถอดเอาไรบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Surachart ดูโพส
    ช่วงล่าง plus และ 4x4 เป็นตัวเดียวกันครับทั้งปีกนก,Frame ทุกอย่างเกือบเหมือน ยกเว้นบางรายการครับ
    น้าพอรู้มั้ยว่าบางราบการี่มีไรบ้างครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แปลงออโต้ ขับ 2 ไป ขับ 4 ธรรมดา ง่ายมากครับ ผมทำมาแล้ว

แต่แปลงธรรมดาไปออโต้ ต้องได้สายไฟมัดใหญ่จากกล่องอีซียูของคันที่ถอดเกียออโต้มาด้วยครับต้องเอามาทั้งชุด ที่นี้ก็ต้องดูด้วยครับ ของเราเครื่องเท่าไร 140 รึ 178 เกียออโต้ของคันที่ถอดมา ต้งอตรงกันครับ...
    แต่ถ้าจะยกเกียออโต้ของรุ่นเก่าๆตามเซียงกงมาใส่ อันนี้ก็แล้วแต่ความสามารถของช่างไทยครับ

รายละเอียดมันเยอะครับน้า ที่แปลงๆกันมาก็มีทั้งเจ็บ มีทั้งจบ ลองหาข้อมมูลเยอะๆครับ ก่อนลงมือทำ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    แปลงออโต้ ขับ 2 ไป ขับ 4 ธรรมดา ง่ายมากครับ ผมทำมาแล้ว

แต่แปลงธรรมดาไปออโต้ ต้องได้สายไฟมัดใหญ่จากกล่องอีซียูของคันที่ถอดเกียออโต้มาด้วยครับต้องเอามาทั้งชุด ที่นี้ก็ต้องดูด้วยครับ ของเราเครื่องเท่าไร 140 รึ 178 เกียออโต้ของคันที่ถอดมา ต้งอตรงกันครับ...
    แต่ถ้าจะยกเกียออโต้ของรุ่นเก่าๆตามเซียงกงมาใส่ อันนี้ก็แล้วแต่ความสามารถของช่างไทยครับ

รายละเอียดมันเยอะครับน้า ที่แปลงๆกันมาก็มีทั้งเจ็บ มีทั้งจบ ลองหาข้อมมูลเยอะๆครับ ก่อนลงมือทำ
    ขอบคุณครับน้า คันที่จะเอามาเป็น178ม้าตัวล่า ไม่ใช่ออนิว ของผมเป็น 178ม้า ตัวแรกมั้ง แต่เป็น 178ม้าครับ น่าจะเข้ากันได้มั้ยน้าว่า
    ถ้าเป็นสายไฟมัดใหญ่ ผมไม่มีปัญหา ผมถอดมาได้ทั้งคันอยู่แล้ว

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

เอาใจช่วยครับ น้าทำเสร็จ คนที่รอเค้าคงมีความสุขครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

เอาๆ เอาให้จบสู้ๆน้าติง เฟืองท้ายมันเท่ากันป่ะ

User ID
    33146
    Status
    โพส
    10

สบอถามครับน้า plus 2.5VG. 4D MT. งบเท่าไหร่ครับ ของรายละเอียดและที่ทำ

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

น้า จขกท เป็นไงบ้างครับ แปลงกันเสร็จรึยังครับ อัพเดทให้ชมบ้างครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01415 TTC-Member
    User ID
    11250
    Status
    โพส
    517

รอ ชมครับ

ข้อมูลกระทู้