หน้า 9 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 193

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    ดูจากรายชื่อแล้วพบว่ามี TRITON ไปกันทั้งหมด 9 คันครับ..........ซึ่งเป็นเลขที่ดีมากๆเลยครับ แล้วงานนี้ต้องหา ว.แดงไปด้วยเปล่าครับพี่ดมวิทย์ (เผื่อโดนเม้าไม่รู้ตัว.......)
    ใช่แล้วเลขสวย..9...งวดหน้าอย่าลืม

evil
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

ของที่ขอเพิ่มมาทางหญิงก้อเตรียมของได้ประมาณหนึ่งนะค่ะ

แต่คงได้ไม่มากเท่าไหร่เพราะว่าลืมคิดไปมัวไปเตรียมอย่างอื่น

พอดีว่าเน้นพวกวิชาการมากไปหน่อยค่ะ

เรื่องของบริจาคเห็นศรัทธาเยอะแล้ว

ก้อเลยมุ่งไปเน้นทางด้านให้ความรู้ชาวบ้านกับเด็กนะค่ะ

ถ้ามีใครหาเพิ่มได้ก้อช่วย ๆ กันนะค่ะ

เด็กน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

อยากร่วมบริจาคของ สามารถไปบริจาคได้ที่ไหนครับ
    so.laomala@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กน้อย ดูโพส
    อยากร่วมบริจาคของ สามารถไปบริจาคได้ที่ไหนครับ
    so.laomala@gmail.com
    รบกวนโทรหาผมก็ได้ครับจะได้ผสานงานต่อไป 089-6328353 ขอบคุณครับ.......

evil
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้ประชุมกันได้ความว่าไงเอ่ย

แจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ

เดี๋ยวพลาดข่าวสารแย่เลย

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ยอดนักศึกษานิเทศแม่โจ้ 40
    ราชภัฏ 20
    รถไทรทัน 9 คัน
    วีโก้ 1 คัน
    สตราด้า 1 คัน
    รวมเป็น 11 คัน นักศึกษา รวมทั้งหมดหกสิบคน
    ผลการประชุมก็ เวลานัดหมาย

รวมพล 06.30 น ที่สาขานิเทศฯ ม.แม่โจ้
    ล้อหมุน ออกเดินทาง 07.30 น
    แวะถ่ายรูปหมู่ที่ แสงชัยมอเตอร์
    แวะ แมคโครเพื่อซื้อเสบียงอาหารต่างๆ

11.30 เดินทางถึงอ.แม่สะเรียง ณ จุด นัดหมาย ปั้ม ปตท หน้าอำเภอ
    พักทานข้าวหรือทานในรถแล้วแต่เวลาและสถานการณ์
    12.00 หน่วยทหารพัฒนา คุ้มกันและนำขบวนคาราวาน เข้าสู่พื้นที่เป้าหมาย
    13.30 ถึงจุดเป้าหมาย
    14.00 นศ.ร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อพัฒนาชุมชนท้องถิ่น
    เรื่อง การคุมกำเนิด การใช้ถุงยางอนามัย โรคจากยุงวิธีการป้องกันและแจกทราย โรคของหน้าหนาว การดูแลรักษาฟันและช่องปาก พี่สอนน้องเรียนหนังสือ และร่วมกันปรับปรุงและจัดอุทยานการเรียนรู้(ทาสีฟ้า จัดมุมหนังสือ มุมโลกกว้าง มุมสร้างสรรค์จินตนาการ ติดพระบรมฉายาลักษณ์ ธงชาติ และมุมสมุดเยี่ยม ป้ายผู้สนับสนุนโครงการและรายนามผู้บริจาคสิ่งของ)
    และออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ พบกับชุดนักเตะดรีมทีมจากนักศึกษา ปะทะกับน้องบนดอย และแก้งไทรทันคลับ(หนุ่มโสดๆกันทั้งนั้น)

ทีมชุด A ชุดถ่ายภาพ ถ่ายภาพวิถีชีวิต ลงนิตยสาร
    ทีมชุด B ถ่ายทำสารคดี
    ทีมชุด C ถ่ายทำเบื้องหลัง
    ทีมชุด D ดูแลเรื่องอาหารมื้อเย็นสำหรับทุกคน

17.30 รับประทานอาหารร่วมกันและพักผ่อนจัดหาที่พักและกางเต้นกันตามอัธยาศัย (แยกชายแยกหญิงจัดยามดูแลคุ้มกันห้องพักและเต้นผู้หญิงอย่างแน่นหนา กันพี่ตู่ น้องจักรและที่น่าสงสัยที่สุดม้าสีหมอก )

19.00 สนุกสนานกับทีมงานราชภัฏโรดโชว์กันตลอดทั้งคืนครับ

21.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย (จัดยามดูแลคุ้มกันห้องพักและเต้นผู้หญิงอย่างแน่นหนา กันพี่ตู่ น้องจักรและที่น่าสงสัยที่สุดม้าสีหมอก )

เช้าวันที่ 23 พย 51
    05.45 ทีมชุด A ชุดถ่ายภาพและใครที่สนใจ ถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอก
    06.00 ทีมชุด D ดูแลเรื่องอาหารมื้อเช้าสำหรับทุกคน
    07.00 รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน
    08.00 กิจกรรมโรดโชว์ของนักศึกษาแม่โจ้กับฐานปฏิบัติการต่างๆทั้ง สี่ฐานการเรียนรู้ สำหรับเด็ก
    ร่วมกันปรับปรุงและพัฒนาอุทยานการเรียนรู้
    ร่วมกันทาสีอาคารเรียน
    10.30 พิธีมอบของบริจาคโครงการ"อุ่นนี้เพื่อน้อง"โดยตัวแทนนักศึกษาและไทรทันคลับมอบให้กับทางโรงเรียน
    ฐานปฏิบัติการสอนการทำอาหารจากราชภัฏและ ทีมชุด D ดูแลเรื่องสอนน้องทำอาหารมื้อเที่ยงสำหรับทุกคน
    12.00 รับประทานอาหารจากฝีมือดรีมทีมคุกกิ้งร่วมกัน
    13.00 ขบวนทหารกองพันพัฒนานำโดยจ่าร้อย คุ้มกันและนำขบวนออกจากพื้นที่
    17.00 เดินทางถึงเชียงใหม่โดยสวัสดิภาพ

evil
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นอันว่าตกลงตามนี้นะค่ะ

เจอกันวันเสาร์ 06.30 น.ที่ คณะนิเทศฯ ม.แม่โจ้

แล้วอย่างอื่นก้อว่ากันอีกทีเนอะ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

17.00 เดินทางถึงเชียงใหม่โดยสวัสดิภาพ
    ....
    ใครอยากไปลานเบียร์ แอร์พอร์ตมั่ง อิอิอิ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ....
    ใครอยากไปลานเบียร์ แอร์พอร์ตมั่ง อิอิอิ
    โปรแกรมล่วงหน้าเลยนะพี่ ตกลงตัวเล็กและผบทบ เอาไงครับ เดี๋ยวน้องเพลงเหงาเลย ติดไปด้วยนะครับ ขอไฟเขียวจากย่าด้วยนะครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    โปรแกรมล่วงหน้าเลยนะพี่ ตกลงตัวเล็กและผบทบ เอาไงครับ เดี๋ยวน้องเพลงเหงาเลย ติดไปด้วยนะครับ ขอไฟเขียวจากย่าด้วยนะครับ
    ไฟแดง ครับ แดงแปร๊ดเลย...
    เพิ่งจะหายจากอาการไข้หวัดนก...(ตอนเป็นหวัดเริ่มจะหัดบินแระ)
    ย่าห้ามเอาไปนอนบนดอยเด็ดขาด ...ถ้าไป-กลับ ละไม่ว่า...
    แต่อย่าเอาไปเล้ย เด้วเรตติ้งตก อิอิอิ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

วันพรุ่งนี้แล้วจะถึงกำหนดเวลาออกเดินทาง..........แล้วพบกันที่ คณะนิเทศฯ ม.แม่โจ เวลา 06.30 น.นะครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ....
    พี่ตู่งานนี้ขอบายนะครับ เพราะต้องรีบไปงานแต่งงานเพื่อนต่อที่ อ.หางดงครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

ไฟแดง ครับ แดงแปร๊ดเลย...
    เพิ่งจะหายจากอาการไข้หวัดนก...(ตอนเป็นหวัดเริ่มจะหัดบินแระ)
    ย่าห้ามเอาไปนอนบนดอยเด็ดขาด ...ถ้าไป-กลับ ละไม่ว่า...
    แต่อย่าเอาไปเล้ย เด้วเรตติ้งตก อิอิอิ
    ถ้าเรตติ้งตกเดี๋ยวผมช่วยตามเก็บให้ครับพี่..............

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    ถ้าเรตติ้งตกเดี๋ยวผมช่วยตามเก็บให้ครับพี่..............
    โห เอาแบบนี้เลยนะ

evil
    ผู้เยี่ยมชม

ฮั่นแน่ จะแอบไปเที่ยวไหนกันต่อค่ะหนุ่ม ๆ (เหลือน้อยอ่ะเป่า )

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

....

จากสบเมย-เชียงใหม่ เมาโค้งจะแย่อยู่แล้วมาต่อ ลานเบียร์อีกจะไหวรึ...
    พี่ว่าแวะซื้อปลา เพี้ย ที่อ. ฮอด มาลาบจะดีกว่านะ

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

ตู่แล้ว...เครื่องดื่มที่มี L..ก..ฮ..จะเอาประเภทไหนดีแบบมีฟองหรือน้ำสีแดงหรือสีใส่ๆมะนาวนิดเกลือหน่อยกระแทกแล้วเข้าปาก...หรือว่าถูกทุกข้อ..อิ..อิ...

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanich ดูโพส
    จากสบเมย-เชียงใหม่ เมาโค้งจะแย่อยู่แล้วมาต่อ ลานเบียร์อีกจะไหวรึ...
    พี่ว่าแวะซื้อปลา เพี้ย ที่อ. ฮอด มาลาบจะดีกว่านะ
    โปรแกรมนี้น่าสนใจครับพี่นิด ไม่ได้กินของดิบมานานแล้ว wanted อย่างแรง

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

ดมวิทย์อย่าลืมนะ...เย็นนี้ตู่นัดหารือกรรมการบริหารฯก่อนออกเดินทาง ที่ถนนคนเดินหลังห้างคาร์ฟูร์...

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

ได้ข่าวมาว่าวันพรุ่งนี้ ปตท.ลดราคาน้ำมันลงอีก 60 สต.นะครับ .......... ส่วนเย็นนี้ไปตามนัดแน่นอนครับ

หน้า 9 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้