หน้า 1 จากทั้งหมด 10 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 193

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

(ท่านใดสนใจลงชื่อที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ)
    ทีมนักศึกษามหาวิทยาลัยแม่โจ้ สาขานิเทศศาสตร์บูรณาการ
    ร่วมกับมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ สาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ( ภาคพิเศษ )
    หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 36 หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา แม่สะเรียง
    บริษัทแสงชัยมอเตอร์ จำกัดและชมรมไทยไทรทันคลับ
    ขอเรียนเชิญท่านที่สนใจ ร่วมทริป
    โครงการ"อุ่นนี้ เพื่อน้อง"
    ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 22-23 พฤศจิกายนนี้ ณ โรงเรียนแม่ออกเหนือ ต.แ ม่คะตวน อำเภอสบเมย จังหวัดแม่ฮ่องสอน

โดยขอรับบริจาค
    อุปกรณ์สนับสนุการเรียน(ปากกา ดินสอ ยางลบ สมุด กาว กรรไกร รองเท้าบูธ)
    อุปกรณ์กีฬา อุปกรณ์เด็กเล่น(ฟุตบอล วอลเล่ย์บอล บาสเกตบอล ปิงปอง ม้าหมุน ชิงช้า ม้ากระดาน ฯลฯ)
    สีทาภายนอก
    ยาพาราแก้ปวด ลดไข้ ยาหยอดตา ยาแก้ท้องเสีย หนังสือเก่า
    และอุปกรณ์กันหนาว

โดยกำหนดการมีดังนี้(อัพเดทล่าสุด)
    ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่บริจาคสิ่งของ เสื้อผ้าและยาต่างๆมาให้กับโครงการนะครับ
    และที่ขาดไม่ได้ครับ บ.แสงชัยมอเตอร์ จำกัด ครับที่ร่วมบริจาคสมทบทุนให้กับโครงการอุ่นนี้เพื่อน้องครับ

วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551

รวมพล 06.30 น ที่สาขานิเทศฯ ม.แม่โจ้
    ล้อหมุน ออกเดินทาง 07.30 น
    แวะถ่ายรูปหมู่ที่ แสงชัยมอเตอร์
    แวะ แมคโครเพื่อซื้อเสบียงอาหารต่างๆ

11.30 เดินทางถึงอ.แม่สะเรียง ณ จุด นัดหมาย ปั้ม ปตท หน้าอำเภอ
    พักทานข้าวหรือทานในรถแล้วแต่เวลาและสถานการณ์
    12.00 หน่วยทหารพัฒนา คุ้มกันและนำขบวนคาราวาน เข้าสู่พื้นที่เป้าหมาย
    13.30 ถึงจุดเป้าหมาย
    14.00 นศ.ร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อพัฒนาชุมชนท้องถิ่น
    เรื่อง การคุมกำเนิด การใช้ถุงยางอนามัย โรคจากยุงวิธีการป้องกันและแจกทราย โรคของหน้าหนาว การดูแลรักษาฟันและช่องปาก พี่สอนน้องเรียนหนังสือ และร่วมกันปรับปรุงและจัดอุทยานการเรียนรู้(ทาสีฟ้า จัดมุมหนังสือ มุมโลกกว้าง มุมสร้างสรรค์จินตนาการ ติดพระบรมฉายาลักษณ์ ธงชาติ และมุมสมุดเยี่ยม ป้ายผู้สนับสนุนโครงการและรายนามผู้บริจาคสิ่งของ)
    และออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ พบกับชุดนักเตะดรีมทีมจากนักศึกษา ปะทะกับน้องบนดอย และแก้งไทรทันคลับ(หนุ่มโสดๆกันทั้งนั้น)

ทีมชุด A ชุดถ่ายภาพ ถ่ายภาพวิถีชีวิต ลงนิตยสาร
    ทีมชุด B ถ่ายทำสารคดี
    ทีมชุด C ถ่ายทำเบื้องหลัง
    ทีมชุด D ดูแลเรื่องอาหารมื้อเย็นสำหรับทุกคน

17.30 รับประทานอาหารร่วมกันและพักผ่อนจัดหาที่พักและกางเต ้นกันตามอัธยาศัย (แยกชายแยกหญิงจัดยามดูแลคุ้มกันห้องพักและเต้นผู้หญ ิงอย่างแน่นหนา กันพี่ตู่ น้องจักรและที่น่าสงสัยที่สุดม้าสีหมอก )

19.00 สนุกสนานกับทีมงานราชภัฏโรดโชว์กันตลอดทั้งคืนครับ

21.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย (จัดยามดูแลคุ้มกันห้องพักและเต้นผู้หญิงอย่างแน่นหน า กันพี่ตู่ น้องจักรและที่น่าสงสัยที่สุดม้าสีหมอก )

เช้าวันที่ 23 พย 51
    05.45 ทีมชุด A ชุดถ่ายภาพและใครที่สนใจ ถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอก
    06.00 ทีมชุด D ดูแลเรื่องอาหารมื้อเช้าสำหรับทุกคน
    07.00 รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน
    08.00 กิจกรรมโรดโชว์ของนักศึกษาแม่โจ้กับฐานปฏิบัติการต่า งๆทั้ง สี่ฐานการเรียนรู้ สำหรับเด็ก
    ร่วมกันปรับปรุงและพัฒนาอุทยานการเรียนรู้
    ร่วมกันทาสีอาคารเรียน
    10.30 พิธีมอบของบริจาคโครงการ"อุ่นนี้เพื่อน้อง"โดยตัวแทน นักศึกษาและไทรทันคลับมอบให้กับทางโรงเรียน
    ฐานปฏิบัติการสอนการทำอาหารจากราชภัฏและ ทีมชุด D ดูแลเรื่องสอนน้องทำอาหารมื้อเที่ยงสำหรับทุกคน
    12.00 รับประทานอาหารจากฝีมือดรีมทีมคุกกิ้งร่วมกัน
    13.00 ขบวนทหารกองพันพัฒนานำโดยจ่าร้อย คุ้มกันและนำขบวนออกจากพื้นที่
    17.00 เดินทางถึงเชียงใหม่โดยสวัสดิภาพ
    ค่าใช้จ่าย ไม่มีครับ ตามอัธยาศัย ห่อข้าวมาหุงมาต้มด้วยกันครับ (หรือมีข้อแนะนำอย่างไร แนะนำด้วยครับ)
    ส่วนกลางที่มีของบริจาค เดี๋ยวจะประสานม้าสีหมอก วิ่งเต้นเรื่องรับและส่งของบริจาคมาให้ที่เชียงใหม่ครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คุณตู่ 0866710314 ดมวิทย์ 0895559925 ครับ

ท้ายนี้ก็ขอขอบพระคุณมิตรไมตรี และจิตอาสาที่ต้องการช่วยเหลือน้องๆบนดอย และร่วมแบ่งปันให้สังคม ทำให้ชุมชนไร้พรมแดนแห่งนี้เต็มไปด้วยพลัง มิตรภาพ และการแบ่งปัน ขอขอบคุณทุกๆคนครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

ทีมงานแกนนำนักศึกษาชุดนี้เลยเครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

เงียบจังครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

เข้ามาช่วยไม่ให้เงียบเหงาครับ..............

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

เอา ๆ งานนี้ขอทุ่มสุดใจอีกครั้งครับ...
    เพื่อน้อง ๆ ....อิอิ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

สมาชิก Thaitritonclub จังหวัดใกล้เคียง (ลำพูน + ลำปาง + เชียงราย) หากมีเวลาว่างวันที่ 25-26 ตุลาคม 2551 ขอเชิญร่วมโครงการ"พี่่ช่วยน้อง บนดอยสูง" ด้วยกันครับ.................สำหรับจังหวัดอื่นๆที่อยู่ไกลหากมีเวลาก็ขอเชิญทุกท่านด้วยครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อยากไปร่วมด้วยเหมือนกัน แต่ติดสอบน่ะครับ

ไม่ทราบว่า อยากร่วมบริจาคของ สามารถไปบริจาคได้ที่ไหนครับ?

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    เงียบจังครับ
    ใจลุ่ม ๆ อ้าย....เวปมันช้า ๆ นะ เข้ายากไปหน่อย....
    ขอลองเสียง...น้องชาย..ม้าสีหมอก..ก่อนนะว่าจะไปเปล่า..ขานั้น ไม่พลาดกระมัง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เห็นหน้าทีมงานแล้ว ชักอยากจะไปแล้วล่ะ อิอิ
    ถ้าเป็น 23-24 ไม่พลาดแน่ครับ เพราะต้องเผื่อเวลาเดินทางกลับด้วย

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

เหอๆ ชักอยากไปเหมือนกันครับ แต่ว่าวันเดินทางกลับมันไม่พอจะกลับมาทำงานสิว่ามะครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ต้องฝากข่าวด้วยครับ
    เนื่องจากโปรแกรมเดิมที่จะไปวันที่ 25 - 26 ต.ค. นี้ มีปัญหานิดหน่อยครับ
    ทีมงานเชียงใหม่ก็ยังไม่ได้ไปสำรวจเส้นทางเลย
    อีกทั้งไม่แน่ใจว่าจะมีฝนยาวไปถึงปลายเดือนหรือไม่ อาจเป็นปัญหากับการเดินทาง และการจัดกิจกรรม

ก็เลยว่า จะขอเลื่อนการเดินทางออกไปเป็น ต้นเดือน พ.ย. ดีกว่า

ซึ่งทาง อ.ดมวิทย์ก็เห็นด้วย เนื่องจาก นักศึกษาเปิดเทอมแล้วจะได้มีน้อง ๆ (น่ารัก น่ารัก...) ร่วมเดินทางด้วยเยอะ ๆ อิอิอิ

กำหนดการแน่นอน จะแจ้งภายในวันที่ 12 นี้ครับ ทางทีมงาน ไทรทันเชียงใหม่จะประชุมกำหนดวันเดินทางใหม่ในวันที่ 11 ต.ค. นี้ครับ
    จะจัดให้ลงวันเสาร์-อาทิตย์ แน่นอนครับ

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

up up up วันไหนบอกก่อนนะครับ ก่อนหน้าวันไปสัก 2 อาทิตย์ จะได้ดูว่าว่างหรือเปล่า แต่ว่างอยู่แล้วสำหรับ จานดม
    ส่วนท่านไดที่จะบริจากของช่วยโทรบอกผมด้วยนะครับ จะไปรับของบริจากครับ
    ตามเบอร์ข้างล่างนี้ นะครับ ย
    ยินดีที่ได้รับใช่ ปวงชล

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ต้องฝากข่าวด้วยครับ
    เนื่องจากโปรแกรมเดิมที่จะไปวันที่ 25 - 26 ต.ค. นี้ มีปัญหานิดหน่อยครับ
    ทีมงานเชียงใหม่ก็ยังไม่ได้ไปสำรวจเส้นทางเลย
    อีกทั้งไม่แน่ใจว่าจะมีฝนยาวไปถึงปลายเดือนหรือไม่ อาจเป็นปัญหากับการเดินทาง และการจัดกิจกรรม

ก็เลยว่า จะขอเลื่อนการเดินทางออกไปเป็น ต้นเดือน พ.ย. ดีกว่า

ซึ่งทาง อ.ดมวิทย์ก็เห็นด้วย เนื่องจาก นักศึกษาเปิดเทอมแล้วจะได้มีน้อง ๆ (น่ารัก น่ารัก...) ร่วมเดินทางด้วยเยอะ ๆ อิอิอิ

กำหนดการแน่นอน จะแจ้งภายในวันที่ 12 นี้ครับ ทางทีมงาน ไทรทันเชียงใหม่จะประชุมกำหนดวันเดินทางใหม่ในวันที่ 11 ต.ค. นี้ครับ
    จะจัดให้ลงวันเสาร์-อาทิตย์ แน่นอนครับ

มติที่ประชุมวันนี้(11ตค51)
    เป็นเอกฉันท์ เลื่อนเป็น 22-23 พฤศจิกายนนี้แน่นอนครับ ทุกท่านยังมีเวลาให้วางแผนตัดสินใจนะครับ ขอเชิญร่วมกิจกรรมด้วยกันครับ
    รายละเอียดเชิญอ่านด้านบนนะครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

พี่ตู่ครับ เสาร์นี้ไปสำรวจเส้นทางกันนะครับ เอาเต้นท์ไปด้วย สักคืน นะนะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

. .

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

อาจารย์ดมวิทย์..เคลียร์กะม้าสีหอกเอ๊ยสีหมอกดีๆนะ..เดี๋ยวนี้เค้าวันว่างไม่แน่นอน..นะ..จะไปไหนเนี่ยต้องขอวีซ่าก่อน แหมก็เค้าไม่ใช่ตัวคนเดียว แล้วนี่....อิอิ

evil
    ผู้เยี่ยมชม

หวัดดีค่ะพี่น้อง
    งานนี้พกน้ำเปลี่ยนสีไปได้ไหมเนี่ย
    หุหุหุหุ
    แต่ขับไม่ดื่มเนอะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evil ดูโพส
    หวัดดีค่ะพี่น้อง
    งานนี้พกน้ำเปลี่ยนสีไปได้ไหมเนี่ย
    หุหุหุหุ
    แต่ขับไม่ดื่มเนอะ
    ไม่ว่ากันครับ จะเมาโค้งแม่สะเรียงแม่ฮ่องสอนกันซะก่อนนะสิครับ อิอิ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ singh ดูโพส
    อาจารย์ดมวิทย์..เคลียร์กะม้าสีหอกเอ๊ยสีหมอกดีๆนะ..เดี๋ยวนี้เค้าวันว่างไม่แน่นอน..นะ..จะไปไหนเนี่ยต้องขอวีซ่าก่อน แหมก็เค้าไม่ใช่ตัวคนเดียว แล้วนี่....อิอิ
    โห สับรางกันวุ่นเลย

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

Survey เส้นทาง วันที่ 1-2 พ.ย. นี้ครับ ใครสนใจร่วมทางเชิญครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 10 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้