ใช้พลัส 4 ประตู สีขาว ปี 2013 ติดตั้งกันขโมย ออโต้ล้อคอลาร์ม เมื่อเดือนที่แล้ว ขับไปดี ๆ รถเหมือนคลัชแข็ง แล้วก็เหยียบไม่ลง ตื้อขึ้นมาเฉย ๆ แล้วรถก็เหมือนโดนล้อคทั้งคัน เครื่องไม่ดับ แต่ทำอะไรไม่ได้ เลยพยายามเปลี่ยนเกียร์ลงมาเกียร์ว่างจนได้ แล้วก็ดับเครื่อง เกือบโดนชน พยายามเข็นไปข้างถนน ไปได้หน่อยหนึ่ง แล้วลองสตาร์ทเครื่องใหม่ติด ใช้ได้ปกติ ขี่ไปจอดลานจอดหน้าห้าง สักพักก็ออกมาว่าจะขับไปศูนย์ อ้าว เป็นอีกแล้ว คือทีแรกเหมือนแป้นคลัชจะตื้อ ๆ แล้วก็แข็งเป้กเหยียบไม่ลงเลย เหมือนรถโดนล้อค แล้วตัดสินใจไม่ขับละ โทรเข้าศูนย์มายกไปที่ศูนย์ ช่างบอกว่าอาจจะเป็นที่ออโต้ล้อค เลยขยับขึ้นให้หน่อยนึง แล้วช่างไปทดลองขับก็ปกติ วันไปรับรถก็ปกติ พอเอามาใช้งานได้สักอาทิตย์หนึ่ง เป็นอีกแล้วคราวนี้เป็นบนทางด่วนด้วย เกือบโดนชน ช่างนัดให้ไปเอาออโต้ล้อคออกดูยังไม่มีเวลาเลย ท่านใดเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ วิธีแก้ไขด้วย และอีกอย่างพักหลังรู้สึกว่าแป้นเบรคจะสั่น ๆ ด้วย ขับ ๆ ไปเหมือนเท้าเราจะหลุดจากแป้นเบรค แป้นคลัชนะครับ ต้องคอยขยับเท้าใส่อยู่เรื่อย ๆ เลยครับ ทุกวันนี้ขับแบบคอยระแวง ไม่ค่อยมั่นใจ ต้องค่อย ๆ ไปแล้วครับ ขอบคุณครับ