สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

มาตรฐาน เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเรื่องนี้

ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ ผมเป็นผู้ใช้รถยนต์ Triton plus 4 ประตู ปี2012 ประสบปัญหา เพลาหลวม ก็ส่งรถเข้าศูนย์บริการมาตรฐานของมิตซู ที่จังหวัดหนึ่งทางภาคอีสานตอนบน ช่างทำการแก้ไข ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน ก็ไม่สามารถแก้ปัญหาได้(ใช้วิธีแก้ไขแบบเดาอาการไปเรื่อย เรื้อๆ ถอดๆ จนไม่รู้จะรื้อจะถอดตรงไหนแล้ว) จึงส่งรถเข้าศูนย์บริการสำนักงานใหญ่ที่กรุงเทพ ใช้เวลาซ่อมอีก 1 เดือน ตอนนี้ซ่อมเสร็จแล้ว แต่ยังไม่สามารถส่งรถให้ลูกค้าได้เพราะการจัดส่งรถต้องใช้รถเทรลเลอร์ในการขนส่ง ซึ่งในแต่ละรอบที่ส่งต้อง10 คันถึงจะจัดส่ง ซึ่งมิตซูบอกว่าตอนนี้ มีรถแค่ 2คัน ที่เตรียมส่ง ดังนั้นต้องรอไปก่อน ไม่มีกำหนด ผมรู้สึกว่ามิตซูจะใจแคบไปนะ แล้วทีผมเสียเวลาให้กับมิตซูในการซ่อมรถ ตั้ง 2 เดือน โดยไม่ได้ใช้รถ คุณเคยเห็นใจลูกค้าบางไหม ลูกค้ามีความจำเป็นต้องใช้รถ ในเมื่อซ่อมเสร็จก็ต้องจัดส่งให้ลูกค้าเลย ไม่ต้องให้รอ จริงๆ แล้ว แค่ปัญหาเพลาหลวม แค่มิตซูจับเคลมเปลี่ยนอะไหล่ใหม่เลย ไม่ต้องรอซ่อม เพราะมันเป็นความผิดปกติที่เกิดจากตัวรถไม่ได้เกิดจากผู้ใช้ และยังอยู่ในช่วงรับประกันรถ 3 ปีหรือหนึ่งแสนกิโล การบริการนี้ต่างจากอีซูซุ โตโยต้า มากเลย ของเขาไม่ต้องรอ คันเดียวก็ส่ง คันต่อไป คงเป็นตัวเลือกสุดท้ายแล้วครับ สำหรับรถค่ายนี้ จริงๆก่อนจะมาเล่นรถค่ายนี้ก็ทำใจไว้อยู่แล้วเรื่องศูนย์บริการ ที่สุดแสนจะห่วย(เฉพาะบางศูนย์นะครับ ที่ดีก็มีแต่น้อย) แต่ที่เลือกรถค่ายนี้เพราะเหตุผลเดียวคือชอบตัวรถ Triton ขับดีกว่าค่ายอื่นๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kro sang : 05-02-2015 เมื่อ 19:40

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเรื่องนี้

ไม่รู้จะพูดไงดี ลูกค้าซื้อรถใหม่มีปัญหาต้องแก้ไขตั้ง 2 เดือน พอซ่อมเสร็จส่งไม่ได้เพราะรถเทรลเลอร์ไม่ครบ 10 คัน รองานซ่อมเฮีย ๆ 2 เดือน ยังมารอการจัดการแบบเฮีย ๆ อีก ถ้าไม่ใช่ก็ออกมาแก้ต่าง(ตัว)ซะ ไม่มีวิสัยทัศน์หรือปัญญาอ่อนกันแน่

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเรื่องนี้

เจอแบบนี้เป็นใครก็เซ็ง... เอาใจช่วยครับ

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kro sang ดูโพส
    ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ ผมเป็นผู้ใช้รถยนต์ Triton plus 4 ประตู ปี2012 ประสบปัญหา เพลาหลวม ก็ส่งรถเข้าศูนย์บริการมาตรฐานของมิตซู ที่จังหวัดหนึ่งทางภาคอีสานตอนบน ช่างทำการแก้ไข ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน ก็ไม่สามารถแก้ปัญหาได้(ใช้วิธีแก้ไขแบบเดาอาการไปเรื่อย เรื้อๆ ถอดๆ จนไม่รู้จะรื้อจะถอดตรงไหนแล้ว) จึงส่งรถเข้าศูนย์บริการสำนักงานใหญ่ที่กรุงเทพ ใช้เวลาซ่อมอีก 1 เดือน ตอนนี้ซ่อมเสร็จแล้ว แต่ยังไม่สามารถส่งรถให้ลูกค้าได้เพราะการจัดส่งรถต้องใช้รถเทรลเลอร์ในการขนส่ง ซึ่งในแต่ละรอบที่ส่งต้อง10 คันถึงจะจัดส่ง ซึ่งมิตซูบอกว่าตอนนี้ มีรถแค่ 2คัน ที่เตรียมส่ง ดังนั้นต้องรอไปก่อน ไม่มีกำหนด ผมรู้สึกว่ามิตซูจะใจแคบไปนะ แล้วทีผมเสียเวลาให้กับมิตซูในการซ่อมรถ ตั้ง 2 เดือน โดยไม่ได้ใช้รถ คุณเคยเห็นใจลูกค้าบางไหม ลูกค้ามีความจำเป็นต้องใช้รถ ในเมื่อซ่อมเสร็จก็ต้องจัดส่งให้ลูกค้าเลย ไม่ต้องให้รอ จริงๆ แล้ว แค่ปัญหาเพลาหลวม แค่มิตซูจับเคลมเปลี่ยนอะไหล่ใหม่เลย ไม่ต้องรอซ่อม เพราะมันเป็นความผิดปกติที่เกิดจากตัวรถไม่ได้เกิดจากผู้ใช้ และยังอยู่ในช่วงรับประกันรถ 3 ปีหรือหนึ่งแสนกิโล การบริการนี้ต่างจากอีซูซุ โตโยต้า มากเลย ของเขาไม่ต้องรอ คันเดียวก็ส่ง คันต่อไป คงเป็นตัวเลือกสุดท้ายแล้วครับ สำหรับรถค่ายนี้ จริงๆก่อนจะมาเล่นรถค่ายนี้ก็ทำใจไว้อยู่แล้วเรื่องศูนย์บริการ ที่สุดแสนจะห่วย(เฉพาะบางศูนย์นะครับ ที่ดีก็มีแต่น้อย) แต่ที่เลือกรถค่ายนี้เพราะเหตุผลเดียวคือชอบตัวรถ Triton ขับดีกว่าค่ายอื่นๆ
    เห็นใจน้ามากเลยครับเจอแบบนี้ ผมก็เป็นเหมือนน้าเลย เบื่อศูนย์บริการมาก แต่ที่ออกเพราะรักและชอบ triton จริงๆ แต่บทเรียนก็ทำให้เราต้องจำ มีโอกาสครั้งหน้า ถ้าจะออกกระบะหรือ SUV อีกผมคงมองที่ ตัวศูนย์บริการละครับ ต่อให้รถดีขั้นเทพแต่ศูนย์บริการไม่ดี คนก็คงจะไม่เสี่ยงกันหรอกครับ เป็นกำลังใจให้น้าครับ ขอให้ได้รถโดยเร็วและปัญหาแก้จบครับ

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

จะลงไปกรุงเทพเพื่อขับมาเอง ก็ติดงาน คงต้องรอมิตซูส่งกลับมาครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาเพลาหลวม เพลาดัง นี้จบไหม ปัญหาถึงมือช่างเทคนิคสำนักงานใหญ่มิตซูมอเตอร์ประเทศไทยแล้ว ถ้ายังไม่จบ ผมก็คงก้มหน้ารับมัน คงทำใจครับ

User ID
    20471
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kro sang ดูโพส
    จะลงไปกรุงเทพเพื่อขับมาเอง ก็ติดงาน คงต้องรอมิตซูส่งกลับมาครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาเพลาหลวม เพลาดัง นี้จบไหม ปัญหาถึงมือช่างเทคนิคสำนักงานใหญ่มิตซูมอเตอร์ประเทศไทยแล้ว ถ้ายังไม่จบ ผมก็คงก้มหน้ารับมัน คงทำใจครับ

ผมว่าลงไปเอามาเลยดีกว่าเพราะไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาจบไหม เผื่อเป็นอีก น้าต้องเสียเวลารอรถอีก เหนื่อยแทนเลยเจอแบบนี้

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

จริงแล้ว ควรส่งช่างใหญ่มาดูเลย ไม่ใช่ส่งรถไป กทม
    ใจเย็นๆ ครับ ยังมีปัญหาให้แก้ไขอีกเยอะครับ

User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

เข้าใจความรู้สึกน้าเลยครับ ผมก็เคยโดนครับ ตอนเคลมข้อต่อแกนพวงมาลัย เอาใจช่วยครับขอให้ได้รับรถไวๆ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

อยากรู้ครับน้าอาการมันเป็นยังไงครับ เผื่อให้คำปรึกษาได้ครับ ผมเคยทำงานด้านนี้มาครับเผื่ออยากแชร์ประสบการณืให้ครับ

User ID
    34401
    Status
    โพส
    127

อาการเป็นยังไงคับน้า แชร์ประสบการณ์หน่อยคับ

User ID
    54862
    Status
    โพส
    133

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kiewzajaa ดูโพส
    ผมว่าลงไปเอามาเลยดีกว่าเพราะไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาจบไหม เผื่อเป็นอีก น้าต้องเสียเวลารอรถอีก เหนื่อยแทนเลยเจอแบบนี้
    ก้อน่าคิดนะครับ อย่างน้อยก้อเป็นการตรวจสอบไปด้วย .. เห็นใจน้านะครับ 0 ก้อไม่น่าจะทำแบบนี้กับลูกค้า ต่อไปลูกค้าจะหายหมด แล้วคุณจะรู้สึก รถดีแต่บริการแย่มาก ๆ ลูกค้าก้อเปลี่ยนใจได้เหมือนกัน

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JameAuto ดูโพส
    อาการเป็นยังไงคับน้า แชร์ประสบการณ์หน่อยคับ
    ตามนี้เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=54793

ข้อมูลกระทู้