หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

สมาชิกถาวร : TTC-03663 TTC-Member
    User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

มาตรฐาน เกียร์3เข้าไม่ได้ครับ น้าๆ ช่วยผมหน่อย ...

2.5 plus M/T ปี12
    เกียร์3 เข้าไม่ได้ครับน้าๆ ขาขึ้น 1-5 ปกติครับ ขาลง จาก 4เข้า3 ติดครับ ต้องมาเข้า2แล้วถึงวกขึ้น3ได้ ช่วยชี้แนะหน่อย

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: เกียร์3เข้าไม่ได้ครับ น้าๆ ช่วยผมหน่อย ...

อึบๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: เกียร์3เข้าไม่ได้ครับ น้าๆ ช่วยผมหน่อย ...

เข้าศูนย์เคลมเลยครับ ลองหาดูกระทู้เก่าๆจะรู้ครับ

User ID
    54862
    Status
    โพส
    133

เคยมีสมาชิกในคลับบางท่านมีปัญหาแบบนี่ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะมีปัญหามาจากชุดปลอกเกียร์ครับ ยังไงก้อลองค้นดูในกระทู้เก่า ๆ ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-03663 TTC-Member
    User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

ขอบคุณนะครับน้า ผมก็คุ้นๆ ว่ามีกระทู้เก่า แต่ผม ไล่หาไม่เจอ ครับ

User ID
    38019
    Status
    โพส
    18

เข้าไปที่ศูนย์เลยครับ ช่างที่นั่นจะเช็คให้
    ผมพึ่งเคลมมาหมาด ๆ รับรถเมื่อบ่ายวันนี้เองครับ
    ( ทางศูนย์เคลมเปลี่ยนชุดเฟืองเกียร์3 และ 4 ให้ครับ )

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ชัชชัย2555 ดูโพส
    เข้าไปที่ศูนย์เลยครับ ช่างที่นั่นจะเช็คให้
    ผมพึ่งเคลมมาหมาด ๆ รับรถเมื่อบ่ายวันนี้เองครับ
    ( ทางศูนย์เคลมเปลี่ยนชุดเฟืองเกียร์3 และ 4 ให้ครับ )
    ต้องทิ้งรถไว้ กี่วันครับน้า

ผมพึ่งย้ายมาอยู่ ชลบุรี มีน้าท่านไหนแนะนำศูนย์ดีๆให้หน่อยซิคับ

User ID
    38019
    Status
    โพส
    18

ผมก็เพิ่งย้ายมาเหมือนกัน ( บ่อวิน )

7 วันเต็มครับ

User ID
    24864
    Status
    โพส
    83

ผม Plus 2011 เคลมเมื่อ2ปีที่แล้วครับ ตอนนี้ใช้งานดีมาก
    ใช้เวลาสองวัน ขึ้นอยู่กับว่าศูนย์มีอะไหล่หรือเปล่า ต้องรออะไหล่ ส่วนซ่อมยกเกียร์ลงเปลี่ยนชุดเกียร์3 ทั้งแกน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ
    ถ้าให้แนะนำศูนย์ก็ BNT บางนา กม.41 ก็ถือว่า OK. ไม่มีต้องมาตามแก้ครับ

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ชัชชัย2555 ดูโพส
    ผมก็เพิ่งย้ายมาเหมือนกัน ( บ่อวิน )

7 วันเต็มครับ
    ขอบคุณครับน้า 7 วันนี่ รวมรออะไหล่ หรือ แค่จอดซ่อม7วัน อะครับ น้า

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sutta_pho ดูโพส
    ผม Plus 2011 เคลมเมื่อ2ปีที่แล้วครับ ตอนนี้ใช้งานดีมาก
    ใช้เวลาสองวัน ขึ้นอยู่กับว่าศูนย์มีอะไหล่หรือเปล่า ต้องรออะไหล่ ส่วนซ่อมยกเกียร์ลงเปลี่ยนชุดเกียร์3 ทั้งแกน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ
    ถ้าให้แนะนำศูนย์ก็ BNT บางนา กม.41 ก็ถือว่า OK. ไม่มีต้องมาตามแก้ครับ
    โอเคครับน้า (2วันคือ สำหรับซ่อม ใช่ไหมครับน้า) กม.41 ไม่ไกลเท่าไหร่ จะลอง โทรสอบถามครับน้า

User ID
    38019
    Status
    โพส
    18

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grpt ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า 7 วันนี่ รวมรออะไหล่ หรือ แค่จอดซ่อม7วัน อะครับ น้า
    อะไหล่มาแล้วถึงเอาเข้าไปจอดครับ ตอนแรกบอกเกียร์3อย่างเดียวทำ3 วัน พอถอดออกมาบอกว่าเป็นเกียร์4ด้วย( จริงเท็จไม่รู้ )
    รออะไหล่เกียร์4อีก3วันรอประกอบทดสอบอีก1วัน (7 วันพอดิบพอดี ) แต่ก็โอเคครับ แตกต่างจากตอนก่อนทำมาก... ใช้ได้ดีครับ

User ID
    34401
    Status
    โพส
    127

ของผมก็เป็นเหมือนกัน 4 ไป 3 ติดเข้าไม่ได้ ผมก็ไปเครมที่ศูนย์ ทางศูนย์ก็เปลี่ยนอะไหร่ตามน้าๆด้านบนบอก พอผมรับรถออกมาขับยังไม่ถึงบ้าน เวลาเข้าเกียร์ 4 มันดังเหมือนเราเหยียบครัชไม่สุด ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร แต่ขับไปขับมาก็ดังเหมือนเดิม (ดังเฉพาะตอนเข้าเกียร์4 แต่ 4 ไป 3 หายเป็นปกติ) อีกวันผมก็กลับเข้าไปศูนย์อีก ช่างไปลองขับบอกปกติไม่ดัง ผมก็รับรถกลับบ้าน ขับมาได้นิดเดียวก็ดังอีก ผมก็กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ ช่างเลยบอกว่าจะผ่าเกียร์อีกรอบ รอบนี้เค้าเปลี่ยนชุดเกียร์ 3-4 ใหม่หมด ซิงโคเมท ใหม่หมด อะไหร่หลายรายการ เสร้จผมไปรับรถขับออกมาได้ 2-3 กิโลก็ยังดังเหมือนเดิมผมก็กลับไปที่ศูนย์อีกจนช่างหาว่าผมขับรถไม่เป็น ช่างไปลอง 3-4 คนบอกไม่ดัง ผมก็ชักหงุดหงิด หัวหน้าช่างบอกจนปัยหาไม่รู้จะทำไงต่อ อะไหร่ก็เปลี่ยนหมดแล้ว จนผู้จัดการติดต่อให้เอารถเข้าสำนักงานใหญ่(มิตซูมอเตอร์) ผมก็เอารถเข้าไปพร้อมกับหัวหน้าช่างที่ทำรถผม ไปถึงทางมิตซูมอเตอร์เอาไปลองขับสรุปก็ดังเหมือนที่ผมขับ ผมเลยบอกขอเกียร์ลูกใหม่ได้ไหมเพราะลูกนี้ก็รื้อมา 2 รอบแล้วยังไม่จบเลย ทางมิตซูมอเตอร์เลยบอกกับผมว่าจะพยายามคุยกับฝ่ายเทคนิคให้ ผมรออยู่ 2 เดือนสรุปทางมิตซูอนุมัติเกียร์ลูกใหม่ให้ผม (แต่ผมยังไม่ว่างเข้าไปเปลี่ยนเลย) โชคดีที่เป็นก่อนหมดประกัน ประกันผมหมด พฤษภาคมนี้ ผมเอาข้อมูลมาแชร์ให้อ่านคับ (ขออภัยยาวไปหน่อย)

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grpt ดูโพส
    ต้องทิ้งรถไว้ กี่วันครับน้า

ผมพึ่งย้ายมาอยู่ ชลบุรี มีน้าท่านไหนแนะนำศูนย์ดีๆให้หน่อยซิคับ
    น้าอยู่แถวไหนของชลครับ ถ้าในตัวเมืองผมกล้าบอกเลยว่าไม่มีศูนไหนโอเลยซักศูนย์ ถ้าน้าสะดวกวิ่งไปมิตซูไทธาดา ฉะเชิงเทรา ผมว่าโอกว่าเยอะครับ เพราะผมอยู่ บ้านบึงแต่ไปที่นั่นตลอด
    ศูนย์ชลบุรี ไม่ประทับใจตั้งแต่ตอนไปดูจะออกรถแล้วครับ ลองหาอ่านกระทู้ของน้าๆในชลบุรีดูนะครับว่าศูนไหนไว้ใจได้ ศูนไหนไว้ใจไม่ได้ จะได้ไม่เจ็บหลายรอบครับ

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JameAuto ดูโพส
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน 4 ไป 3 ติดเข้าไม่ได้ ผมก็ไปเครมที่ศูนย์ ทางศูนย์ก็เปลี่ยนอะไหร่ตามน้าๆด้านบนบอก พอผมรับรถออกมาขับยังไม่ถึงบ้าน เวลาเข้าเกียร์ 4 มันดังเหมือนเราเหยียบครัชไม่สุด ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร แต่ขับไปขับมาก็ดังเหมือนเดิม (ดังเฉพาะตอนเข้าเกียร์4 แต่ 4 ไป 3 หายเป็นปกติ) อีกวันผมก็กลับเข้าไปศูนย์อีก ช่างไปลองขับบอกปกติไม่ดัง ผมก็รับรถกลับบ้าน ขับมาได้นิดเดียวก็ดังอีก ผมก็กลับไปที่ศูนย์อีกรอบ ช่างเลยบอกว่าจะผ่าเกียร์อีกรอบ รอบนี้เค้าเปลี่ยนชุดเกียร์ 3-4 ใหม่หมด ซิงโคเมท ใหม่หมด อะไหร่หลายรายการ เสร้จผมไปรับรถขับออกมาได้ 2-3 กิโลก็ยังดังเหมือนเดิมผมก็กลับไปที่ศูนย์อีกจนช่างหาว่าผมขับรถไม่เป็น ช่างไปลอง 3-4 คนบอกไม่ดัง ผมก็ชักหงุดหงิด หัวหน้าช่างบอกจนปัยหาไม่รู้จะทำไงต่อ อะไหร่ก็เปลี่ยนหมดแล้ว จนผู้จัดการติดต่อให้เอารถเข้าสำนักงานใหญ่(มิตซูมอเตอร์) ผมก็เอารถเข้าไปพร้อมกับหัวหน้าช่างที่ทำรถผม ไปถึงทางมิตซูมอเตอร์เอาไปลองขับสรุปก็ดังเหมือนที่ผมขับ ผมเลยบอกขอเกียร์ลูกใหม่ได้ไหมเพราะลูกนี้ก็รื้อมา 2 รอบแล้วยังไม่จบเลย ทางมิตซูมอเตอร์เลยบอกกับผมว่าจะพยายามคุยกับฝ่ายเทคนิคให้ ผมรออยู่ 2 เดือนสรุปทางมิตซูอนุมัติเกียร์ลูกใหม่ให้ผม (แต่ผมยังไม่ว่างเข้าไปเปลี่ยนเลย) โชคดีที่เป็นก่อนหมดประกัน ประกันผมหมด พฤษภาคมนี้ ผมเอาข้อมูลมาแชร์ให้อ่านคับ (ขออภัยยาวไปหน่อย)
    ข้อมูลน้ามีประโยชน์มากครับ จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล แต่จิ๊ดตอน ที่ช่างหาว่า ขับรถไม่เป็น เนี่ยแหละครับ ฟังแล้ว ขึ้น

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong11st ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนของชลครับ ถ้าในตัวเมืองผมกล้าบอกเลยว่าไม่มีศูนไหนโอเลยซักศูนย์ ถ้าน้าสะดวกวิ่งไปมิตซูไทธาดา ฉะเชิงเทรา ผมว่าโอกว่าเยอะครับ เพราะผมอยู่ บ้านบึงแต่ไปที่นั่นตลอด
    ศูนย์ชลบุรี ไม่ประทับใจตั้งแต่ตอนไปดูจะออกรถแล้วครับ ลองหาอ่านกระทู้ของน้าๆในชลบุรีดูนะครับว่าศูนไหนไว้ใจได้ ศูนไหนไว้ใจไม่ได้ จะได้ไม่เจ็บหลายรอบครับ
    ใช่ครับน้า ผมได้ยินมาว่า ศูนย์ชลบุรี ไม่ค่อยมีดีๆเลย วิ่งที่อื่นกันหมด
    ไทธาดา ฉะเชิงเทรา ก็ไม่ไกลเท่าไหร่ เดี๋ยวจะลองครับน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ซิงโครเมรทเกียร์ร่วม 3-4 มีปัญหาครับ จัดการเคลมครับ

User ID
    10352
    Status
    โพส
    63

เคลมชุดเกียร์ครับ และน้ำมันเกียร์ ด้วย (ศูนย์จะให้ผมจ่ายค่าน้ำมันเกียร์เนื่องจากเป็นของเหลว)ผมเลยบอกว่าถ้าเกียร์คุณไม่พังแล้วผมจำเป็นต้องเสียค่าน้ำมันหรือเปล่าแถม ก.ม. ก้อยังไม่ถึงระยะเปลี่ยน สุดท้ายศูนย์ก็ต้องเคลมน้ำมันเกียร์ให้ผมด้วย

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ซิงโครเมรทเกียร์ร่วม 3-4 มีปัญหาครับ จัดการเคลมครับ
    จัดไปครับน้า ตอนนี้ เข้าไปแจ้งปัญหาไวัครับ ทางศูนย์ สั่งอะไหล่ แล้วจะเข้าไปจอดซ่อมครับ

User ID
    38325
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vayu07 ดูโพส
    เคลมชุดเกียร์ครับ และน้ำมันเกียร์ ด้วย (ศูนย์จะให้ผมจ่ายค่าน้ำมันเกียร์เนื่องจากเป็นของเหลว)ผมเลยบอกว่าถ้าเกียร์คุณไม่พังแล้วผมจำเป็นต้องเสียค่าน้ำมันหรือเปล่าแถม ก.ม. ก้อยังไม่ถึงระยะเปลี่ยน สุดท้ายศูนย์ก็ต้องเคลมน้ำมันเกียร์ให้ผมด้วย
    โอเคครับน้า ผมจะใช้วิธีนี้บ้าง ถ้าศูนย์ ยึกยัก

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้