สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

Exclamation 4x4

Triton สี บอรนส์ ใส่ล้อสีดำ ขอบ 17 / 275 จะสวยหรือไม่
    มีคำแนะนำอื่นอีกหรือเปล่า ช่วยที
    เพราะตอนนนี้ ล้อรถทำสีดำ แต่ขอบ 16 / 265

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

สวย แต่ซดมาก และแพงมาก

ชั่งน้ำหนักดูแล้ว
    อะไรหนัก - เบากว่ากันล่ะครับ

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

ขอบคุณค่ะ K.แม่ฮ่องสอน

แล้วท่านอื่นมีคำแนะนำอื่นอีกมั้ยค่ะ ว่ารถสีบอร์น แต่งยังไงถึงจะดู
    ให้เป็น 4X4 ค่ะ เพราะตอนนี้มีแต่คนทักว่าเป็น Plus อ่ะค่ะ

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

แม็กซ์เดิมก็ได้นะครับ หายาง พวก All

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อครับ ยางall Terrain/mud Terrain ก็ได้ครับ Bf/bridgestone/yokohama/dunlop/maxxis ผมว่าbf สวยดีนะครับ หรือหาแม็กซ์

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

แปลกจังยังพิมพ์ไม่เสร็จเลยทำไมมันส่งไปแล้ว ต่อครับ แม็กซ์ LENSO สีขาว ห้าก้านก็สวย แต่ก็แล้วแต่คุณ arty นะครับว่าชอบแบบไหน รถเราเรามองสวยมันก็สวยครับ

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

ขอบคุณ คุณ back to you ค่ะ
    Lenso สีดำสวยค่ะ
    แต่ขอเก็บตังค์ก่อนอ่ะ
    และก็หาข้อมูลไปพลางๆก่อนค่ะ
    รถเรา เรามองสวยมันก็สวย เนอะ

pord
    ผู้เยี่ยมชม

16/265 ถ้าเป็น70ซีรี่ผมว่ากำลังดีแลดูเต็มซุ้มล้อดูแล้วดุดี แต่ก็ยังอยู่ในตำแหน่งเดิม(ไม่ยื่นเนื่องจากออฟเซทของล้อเดิม)อาจจะปลิ้นออกด้านข้างนิดหน่อยเนื่องจากหน้ายางใหญ่ขึ้นเล็กน้อย ที่สำคัญเส้นรอบวงยางยาวกว่าเดิมไม่มากอาจจะรู้สึกอืดนิดกินน้ำมันเพิ่มหน่อยพอรับได้น่า

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

ขอบคุณค่ะ คุณpord
    จะเก็บไว้เป็นแนวทาง นะคะ
    ใช่ค่ะอาจจะอึดนิดนึง ถ้าใส่เกียร์4X4 คงจะหนักน่าดูค่ะ

BLK7885
    ผู้เยี่ยมชม

265/70 R16 A/t ถ้าลงแม๊กซ์เดิม มีปัญหาเรื่องการเกาะถนนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแม๊กขยาย ซีรี่กว้างขึ้นนิดนึงก็ดีครับ
    ถ้าลงแม๊กซ์เดิม ใช้ 245/75 หรือ 245/70 เนียนๆ

BLK7885
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ 265/70 R 16 A/T ของ Bridgstone แม๊กเดิมๆ ทำให้รถสูงขึ้นมานิดหน่อยปัญหาก็คือ
    1. ยางหน้ากว้างกว่าแม็ก ทำให้บีบโครงสร้าง ส่งผลให้ยางเป็นหลังเต่า ลดประสิทธิภาพในการเกาะถนนลง(สัมผัสใด้จากการขับขี่)
    2. สะบัดตอนเจอทางขรุขระ

ตอนนี้ชั่งใจอยู่ว่า จะเปลี่ยนแม็กให้รับกับยาง หรือเปลี่ยนยางมาให้รับกับแม็กซ์ดี เพราะลงยางชุดนี้ไป เส้นละ 5280 ไม่ประทับใจเลยเสียดายใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพ

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

ขอบคุณ คุณKiato Chan
    ถ้าใช้แม็กซ์เดิมมีปัญหาเรื่องเกาะถนนหรือค่ะ
    ตอนนี้ก็ใช้แม็กซ์เดิม แต่ทำสีดำค่ะ ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหานี้
    อาจจะเป็นเพราะ ขับช้าก็ได้ ขับไม่เกิน 100 เอง ประหยัดน้ำมัน
    ขอบคุณค่ะสำหรับการตอบข้อสงสัย ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ

BLK7885
    ผู้เยี่ยมชม

ครับ เพิ่มเติมครับ มันมีปัญหากับโครงสร้าง และการซับน้ำหนัก/การรับน้ำหนักของยางด้วย
    ของผมเหยียบน๊อต แล้วยางแบน ด้วยความที่แม็กแคบกว่าหน้ายาง ทำให้ขอบแม็ก กระแทกกับโครงสร้างยางด้านใน ยางบวมปะไม่ได้ เสียยางไป 1 เส้นเพิ่งเปลี่ยนได้ แค่ 3 เดือน

ข้อมูลกระทู้