สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21119
    Status
    โพส
    141

มาตรฐาน รู้ไว้ก็ดีนะครับ.....

รายชื่อ Black List บริษัทประกัน ( รถยนต์ )

สำหรับผู้ที่จะถอยป้ายแดงทั้งหลาย รวมทั้งที่ถอยแล้วมาป้ายไม่แดงแล้ว

รายชื่อ Black List บริษัทประกัน ( รถยนต์) ข้อมูลจากบริษัท ทิสโก้ รู้ไว้ก็ดีนะ

จากนสพ.ผู้จัดการ

บ.ประกันดังกล่าวคือ

อันดับที่ 1. ลิเบอร์ตี้ประกันภัย มี ดร.พาชื่น รอดโพธิ์ทอง และพ.ต.ท.พงษ์ชัย วราชิต ถือหุ้นใหญ่

อันดับที่ 2. มิตรแท้ประกันภัย ( ไทยประสิทธิ์เดิม )

อันดับที่ 3. บ.สัมพันธ์ประกันภัย นายศรีศักดิ์ ณ นคร ถือหุ้นใหญ่

บ.ทั้ง 3 ข้างต้น อู่ต่างๆ ส่ายหน้าหนี ไม่รับรถเข้าซ่อมเพราะเบี้ยวค่าซ่อมหลายร้อยล้านบาท โดยลิเบอร์ตี้เป็นสุดยอดแห่งการเบี้ยว

ยังมีบ.ประกันภัยที่อยู่ในข่ายจะโดนอู่ต่าง ๆ ขึ้นบัญชีดำอีกคือ

อันดับที่ 4. บ.อาคเนย์ประกันภัย เพราะถึงแม้จะไม่ชักดาบแต่จะใช้วิธี 'HairCut ' คือจะต่อรองกับอู่ว่าจะจ่ายให้น้อยกว่าค่าซ่อมที่ค้างไว้ ซึ่งอู่ต่างๆ หลายแห่งก็ต้องยอม เพราะไม่อยากยุ่งยากเรื่องฟ้องร้อง

ยังมีอีกประเภท คือ จ่ายค่าซ่อมช้ามาก บางที่เป็นปีถึงจะชำระให้'ได้แก่

อันดับที่ 5. พัชรประกันภัย

และอันดับที่ 6. เอราวัณประกันภัย

อันดับที่ 7. พาณิชยการประกันภัย บริษัทนี้เพื่อนเราเพิ่งโดนสดๆร้อน รถชนมา 4 เดือนแล้วยังไม่ได้เริ่มแตะเลย เนื่องจากว่าไม่มีเงินจ่าย ให้อู่ซ่อม พูดง่ายๆว่าจะเจ๊งแล้ว

ข้อมูลข้างบนนี้คงมีประโยชน์กับท่านที่กำลังมองหา บ.ประกันจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง เพราะจ่ายเบี้ยประกันแล้ว ใครๆ ก็อยากได้รับบริการที่ดี ไม่มีตุกติก

และก็เพิ่งมีรายล่าสุดก็คือ
    อันดับ8 เจอกับตัวเอง บ.สินทรัพย์ประกันภัย

บริษัทประกันภัยทั้งหมดนี้ คุณควรจะช่วยกันแชร์ให้คนที่น่าสงสารรู้ก่อนที่จะเค้าจะเสียรู้ บริษัทพวกนี้

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: รู้ไว้ก็ดีนะครับ.....

โชคดีมาก ผมพึ่งต่อกับทิพยะ

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน ตอบ: รู้ไว้ก็ดีนะครับ.....

ข่าวเก่านะครับ...

ชื่อ:  GIA_Line_BlackList_small.jpg
ครั้ง: 414
ขนาด:  307.3 กิโลไบต์

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

ชื่อ:  มิตร.jpg
ครั้ง: 406
ขนาด:  278.7 กิโลไบต์

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ข่าวนี้นานมากแล้วครับน้าปัจจุบันนี้บริษัทลิเบอร์ตี้ไม่มีแล้วครับ

Pom_Supalak, TTC-46588 TTC-Member
    User ID
    46588
    Status
    โพส
    222

ของผมต่อที่เดิมครับ โตเกียวมารีน ที่แถมมาตอนออกรถน่ะครับ อิอิ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ผมนี่คบพี่สินฯ เลยครับ

ข้อมูลกระทู้