หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ประหยัดหรือซด....ประมาณ 10.2 กม/ล

4x4 2.5 A/T GLS Limited เพิ่งวิ่งได้ 1400 กม.ครับ
    ตอนนี้ใช้ v.3 อยู่ครับ..
    ใช้งานระยอง..มาบตาพุด...บ้านฉาง...
    ประมาณ 10.2 กม/ล วิ่งไม่เกิน 100...

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะไม่ประหยัดนะครับ ลองเข้า 0 เช็คดูอีกครั้ง ของผม 3.2 AUTO 4x4 ถ้าวิ่งประมาณนี้ได้ ประมาณ 12 ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

เครื่อง 2500 น่าจะได้มากกว่านี้นิดหน่อยนะครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะ12 นะครับรความเร็วประมาณนี้

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ๆในนี้มีอะไรดีๆแนะนำได้ครับไม่ต้องเกรงใจ...ปกติผมใช้แต่เก๋ง เลยไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับดีเซลเท่าไหร...
    ตอนแรกจะเอาน้องนาด้วยซ้ำไปครับ...พอดีมาสะดุดเอาเจ้าแมวเหมียว...เข้าตาเลยครับ..ไม่ลังเลเลย..จองสองวัน..วันที่สามรับรถเลยครับ...แม่เจ้า..สุดยอด..
    เดี๋ยวจะรอดูอีกถังครับ.....เพิ่งเติมไปเต็มถัง...
    ถ้าได้ประมาณนี้คงต้องคิดหาวิถีแล้วหละครับ..

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้รุ่นเดียวกับท่านเลยครับ

สาม หรือสี่ถังแรก ผมก็เศร้าแบบนี้แหละครับ

นาน ๆ ไป มันจะดีขึ้นอีกนิดนึงครับ

ลองไปดูกระทู้ของผมซิครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...read.php?t=457

ดูง่าย ๆ เลยนะครับ
    ท่านลองเข็นรถดูซิครับ
    ตอนนี้มันจะฝืดมาก.........ก
    เข็นไม่ได้เลย
    ผ่านไปซัก 5 พันโล ท่านจะเริ่มเข็นได้บ้าง

ทำใจนิดส์.....ส นึงครับ

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนั้ใช้ 4x4 / 2.5 ค่ะ
    วิ่งทางตรงไม่เกิน 100 ขับได้ 16 ก.ม/ล ขับเรื่อยๆ ไม่เบรค ไม่เชนเกียร์
    ชัวร์ ลองแล้วค่ะ วัดดูจากหน้าจอนะ
    แต่ถ้าขับในเมืองเคยวัดได้อยู่ที่ 12 ก.ม/ล ค่ะ
    คันนี้ถอยได้ 3 เดือนเอง วิ่งไป 20,000 โล แล้วอ่ะ

ของคุณ arty เป็น A/T เหมือนกันใช่ไหมครับ....
    ใช้น้ำมันเครื่องของอะไรครับ...

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

ตอบคุณ s_sutt
    เป็น M/T ค่ะ เพราะไม่ชอบ A/T ขับไม่สนุก แต่เรื่องน้ำมันเครื่องไม่รู้จริงๆอ่ะ
    พอครบ 3000 โล ก็เข้าศูนย์เรย นี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมา 4 ครั้งแล้วค่ะ
    ก็ยังไม่เคยถามเลยว่ายี่ห้ออะไร เปลี่ยนครั้งนึงก็ 900-1000 บาท ค่ะ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

กินครับ แต่ต่อไปจะดีขึ้นใจหาย

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

มีใครพอจะทราบบ้างครับว่าที่ 0 เขาใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไร...ถ้าไม่ใช่ Full Syn จะใช้ได้ถึง 10000 กม ไหมครับ..
    แล้วถ้าเราเอาน้ำมันไปเอง (Full Syn) ต้องเตรียมไปกี่ลิตรครับ...อ่านคู่มือแล้วงง..ไม่ทราบจริงๆ...

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ssuttiarj ดูโพส
    มีใครพอจะทราบบ้างครับว่าที่ 0 เขาใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไร...ถ้าไม่ใช่ Full Syn จะใช้ได้ถึง 10000 กม ไหมครับ..
    แล้วถ้าเราเอาน้ำมันไปเอง (Full Syn) ต้องเตรียมไปกี่ลิตรครับ...อ่านคู่มือแล้วงง..ไม่ทราบจริงๆ...
    ถ้านำไปเองก็ 7.5 ลิตรครับ
    ของผมใช้ Semi Syn 10W40 ก็เปลี่ยนที่ 10000 กม เหมือนกันครับ

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

4x4 2500 cc. 79000 km. วิ่ง ตจว. 110-130 km/hrs. ได้ 13 km/L.
    วิ่ง ตจว. 90-100 km/hrs. ได้ 17 km/L.
    เข้า 0 ตามกำหนด, ไม่ลากเกียร์, เปลี่ยนเกียร์ที่ 2000 rpm.

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

2500 เหมือนกัน
    110-120 ได้ราวๆ 13.5
    ช้ากว่านี้ ได้ราวๆ 14-15 อาจถึง 16-17 ถ้าใจเย็นพอ

ตอนแรกๆก็วิ่งได้15-16อยู่นา แต่หลังๆเริ่มไหลมาเกาะที่ 13-14 ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกันครับ

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

ถามคุณ iGnUs นะครับ...
    1. ใช้น้ำมันเครื่องของอะไรครับ...ช่วยแนะนำที..
    2. ใช้ยางเดิมหรือเปล่าครับ...แล้วเติมลมยางเท่าไหรครับ...
    3. มีการอุดรู egr...หรือว่าเอา Cat ออกหรือเปล่าครบ..

ขอคำแนะนำด้วย... ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

TritOnOnLy
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามครับ ผมใช้ triton 4x4 2.5 m/t วิ่งเข้าเมือง ขึ้นเขา ลงเขาตลอด ระยะทาง 40 km. กินน้ำมัน 12-13 km./l นี่ซดหรือว่าพอดีครับ

TheUnicorn
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะน้อยกว่าปกตินิดนึงนะครับ...
    ตอนผมขับ 1000 กม. แรก ได้ประมาณ 10.7 ในเมือง(ปรเวศน์-พระราม9-รัชดา-พระราม 7)...
    ช่วงแรกเกร็งมากให้ตัวเองออกตัวแบบไม่กระชาก...ไม่ค่อยเร่งแซงถ้าไม่จำเป็น...รักษาความเร็วให้คงที่ 90-100 กม-ชม...
    วันนี้ขับมาได้ 5000 กม.แล้ว...เริ่มติดนิสัยขับแบบประหยัด...ไม่เกร็งแล้ว...
    ความประหยัดอยู่ที่ 11.1 กม/ลิตร....

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันเครื่องศูนย์
    Duckham diesel guard for common-rail
    API : CF
    เกรดรวม
    ความข้นใส 10w-30
    ใช้ได้ 10,000 กิโลเมตร (แน่นอน)
    ราคาเปลี่ยน รวมกรอง
    1,550 บาท

เห็นความประหยัดของเกียร์ธรรมดาแล้วก็อิจฉานะครับ

สำหรับเกียร์ออโต้ ขับสี่ 2.5
    ตอนแรก ๆ ต้องอยู่บ้านเลขที่ 111 ไปก่อนนะครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ssuttiarj ดูโพส
    ถามคุณ iGnUs นะครับ...
    1. ใช้น้ำมันเครื่องของอะไรครับ...ช่วยแนะนำที..
    2. ใช้ยางเดิมหรือเปล่าครับ...แล้วเติมลมยางเท่าไหรครับ...
    3. มีการอุดรู egr...หรือว่าเอา Cat ออกหรือเปล่าครบ..

ขอคำแนะนำด้วย... ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

- น้ำมันเครื่องใช้ของศูนย์ปกติครับ
    - ยางเดิม เติมไว้ 40 ทุกล้อ
    - ไม่มีการปรับแต่งเครื่องยนต์และระบบไอเสียครับผม

เหลือแค่ขับให้เรื่อยๆ ไม่เร่งมาก พูดง่ายแต่ทำยากครับรถมันแรง อิอิ

Rav
    ผู้เยี่ยมชม

2500 MT 4x4 เดิมๆ ออกมาประมาณ 18 เดือน ใช้ไปสองหมื่น กม. วิ่งประมาณ(เฉลี่ย 130 ไปกลับ หาดใหญ่ จิบประมาณ 12.x (ดูจาก RV meter) น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ของ ปตท. เร่งแซงแรงดีครับ
    Rav

ttop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ประหยัดหรือซด....ประมาณ 10.2 กม/ล

อ่านแล้วสงสารเพื่อน 4x4 2.5 กินน้ำมัน 8.5km/l วิ่งไม่เกิน 120km/h ไม่รู้ไปจูน0ไหน
    ผมใช้3.2top กินน้ำมันที่9.4--11.2km/l (ในเมือง-นอกเมือง)ที่ความเร็ว

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้