1.พอดีรถพลัสแค็ปผมยกสองมาครับหลังใส่โช๊คยกสองพร้อมแหนบคู่นึงไม่ได้ใส่ก้อนรอง หน้าใส่โช๊คกับสเปเซอร์รองปีกนก ปัญหาที่เกิดขึ้นคือล้อหน้าเป็นตัว v แล้วด้านหน้าสูงขึ้นมานิดเดียวหลังดูสูงโดดมาก
2.การแก้ปัญหาของผมคือขอคำแนะนำจากในคลับมีน้าๆมาให้คำแนะนำดีมากเลยครับผมเลยแก้ไขตามคำแนะนำคือใส่รองหัวโช๊คหน้าเข้าไปเพื่อให้หน้าสูงขึ้นมาอีกแล้วก็แก้ล้อเป็นตัว v ผลปรากฏว่าแก้ได้จริงครับปัญหาเก่าหมดไปแต่ปัญหาใหม่เกิดขึ้นมาก็คือ หน้าตอนนี้ดูสูงมากครับแต่จริงๆแล้วถ้าไปวัดดูหลังก็ยังสูงกว่านิดหน่อยตอนนี้หน้าเลยดูลอยๆนิดนึงแต่ไม่ใช่ปัญหาหลักของผมครับแต่ที่ไม่สบายใจจริงๆก็คื"เวลาขึ้นลูกระนาดที่เป็นก้อนๆหรือทางต่างระดับอะครับตอนขึ้นไม่เป็นไรแต่ตอนลงความรู้สึกเหมือนล้อทั้งสองจะหลุดลงอะครับมันดังตึกๆๆๆ ทั้งที่ก่อนหน้านี่ไม่ได้ใส่รองหัวโช๊คไม่เป็นไม่มีเสียงแต่พอเพิ่มรองหัวโช๊คเข้าไปแค่นั้นเองเสียงนั่นมาจากไหนก็ไม่รู้ครับ .อยากถามน้าๆที่มีประสบการณ์หรือทราบปัญหาตอบให้ทีครับผมจะได้บอกช่างถูกเพราะอธิบายให้ชั่งฟังแล้วเค้าหาว่าโช๊คหน้าผมเสียทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ที่ไม่ได้รองหัวโช๊คมันไม่เป็นอะครับ 5555 ยาวเลยเป็นกังวลอะครับ รบกวนนะครับผม ขอบพระคุณมากครับ(ถ้าปรับเกลียวโช๊คหน้าให้ต่ำลงมาอีกจะช่วยได้มั้ยครับ)