สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

TTC-0286 TTC-Member
    User ID
    72
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน กรองแอร์ สำคัญมาก ๆๆๆๆ ครับ

ผมออกรถ ปี 51 อายุได้ประมาณ 7.5 ปี ไม่เคยดูแลเรื่องแอร์เลยครับ กรองไม่เคยใส่ ตู้แอร์ไม่เคยล้าง 555 วิ่งได้ 1 แสนโลพอดี อยู่ดี ๆ แอร์ไม่เย็น ให้ช่างตรวจสอบตู้แอร์รั่วครับ ถ้าใส่กรองแอร์ล้างกล่องแอร์สัก ครั้ง คงใช้ได้นานกว่านี้ครับ บางคั้งมีหนูเข้าไปทำรังที่พัดลมแอร์ แค่คืนเดียวมีเศษขยะเต็มเลย เปลี่ยนใหม่ หมดไป 3,000 แบบไม่ต้องถอดคอลโซนหน้า
    Attached Images Attached Images        

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: กรองแอร์ สำคัญมาก ๆๆๆๆ ครับ

ใส่ไว้ดีที่สุดครับ กรองแอร์ ผมเสียเงินครั้งแรกเท่านั้น ครั้งต่อมาดัดแปรงเอาใยไฟเบอร์ที่หน้ากรองอากาศเครื่องมาใช้จนถึงตอนนี้แสนห้าหมื่นโล 8ปี.แล้วครับ
    ก่อนใส่ ช่วงที่ใส่
    กรองไว้แน่นเป็นสังขยา
    นานๆเอาออกมาซัก
    น้ำดำปี๋
    Attached Images Attached Images          
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 13-06-2015 เมื่อ 17:38

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: กรองแอร์ สำคัญมาก ๆๆๆๆ ครับ

ว่าว...ทำแบบน้าก็ดีนะ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อบ่อย ๆ สามารถถอดมาล้างก็ได้
    เดียวผมทำบ้างดีกว่า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ว่าว...ทำแบบน้าก็ดีนะ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อบ่อย ๆ สามารถถอดมาล้างก็ได้
    เดียวผมทำบ้างดีกว่า
    จัดไปได้เลย มั่นใจเราทำได้ ของดีๆทั้งนั้นทิ้งทำไมครับ นอกจาก(ขออภัย)คนขายใส้กรองจะด่าเราเอาละทีนี้ 555.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    53541
    Status
    โพส
    51

ขอบคุณครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ชื่อ:  WP_20150427_002.jpg
ครั้ง: 1607
ขนาด:  353.4 กิโลไบต์ชื่อ:  WP_20150427_003.jpg
ครั้ง: 1611
ขนาด:  347.9 กิโลไบต์ชื่อ:  WP_20150427_004.jpg
ครั้ง: 1613
ขนาด:  354.8 กิโลไบต์ชื่อ:  WP_20150427_006.jpg
ครั้ง: 1622
ขนาด:  362.1 กิโลไบต์

เจ้าเหมียวของผม 6 ปี ซัดไป แสนแปดหมื่นโลแระ(แซงป๋าติ๊กละครับ) ล้างแอร์ทุกๆ 30,000 โล นี่ก็ครั้งล่าสุดครับ ล้างเองทุกครั้ง ถอดมาล้างครั้งแรกก็หงายท้องเหมือนกันครับ ใบไม้ ขนนก ฝู่นติดเต็มกรองเชียว ออกรถใหม่ก็แนะนำให้ใส่กรองแอร์ด้วยนะครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส

เจ้าเหมียวของผม 6 ปี ซัดไป แสนแปดหมื่นโลแระ(แซงป๋าติ๊กละครับ) ล้างแอร์ทุกๆ 30,000 โล นี่ก็ครั้งล่าสุดครับ ล้างเองทุกครั้ง ถอดมาล้างครั้งแรกก็หงายท้องเหมือนกันครับ ใบไม้ ขนนก ฝู่นติดเต็มกรองเชียว ออกรถใหม่ก็แนะนำให้ใส่กรองแอร์ด้วยนะครับ
    ผมตีถอดใบโบพัดลมไม่ออก(ไม่รู้แน่นอะไรกะเค้าหนักหนา) และมอเตอร์ผมก็เสือกจะพังอืดหมุนช้า ชวนให้ฟิวส์พัดลมผมมันขาดกลางทาง เพราะเราเร่งมันสุดสปีด ตอนนี้หาของซีฟีโร่เชียงกงมาใส่แทน แต่ก็หลายปีละ(โทรไปสั่งที่ศูนย์ไม่มีของให้เราได้ทันทีต้องฝากเบิก)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 15-06-2015 เมื่อ 14:54

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

ผมล้าง ตามวิธีน้าๆในคลับนี่แหละ
    ล้างและเปลี่ยนกรองที่ทุก 20,000 กม. รถวิ่งน้อยไม่ค่อยเจอทางฝุ่นมาก

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ผมตีถอดใบโบพัดลมไม่ออก(ไม่รู้แน่นอะไรกะเค้าหนักหนา) และมอเตอร์ผมก็เสือกจะพังอืดหมุนช้า ชวนให้ฟิวส์พัดลมผมมันขาดกลางทาง เพราะเราเร่งมันสุดสปีด ตอนนี้หาของซีฟีโร่เชียงกงมาใส่แทน แต่ก็หลายปีละ(โทรไปสั่งที่ศูนย์ไม่มีของให้เราได้ทันทีต้องฝากเบิก)
    เอาไขควงปากแบนบางๆค่อยๆ งัดเซาะเดือยพลากติกให้มันอ้าออกนิดนึงครับ แล้วจึงเคาะออก ทีแรกก็เหงื่อตกเหมือนกันครับ ต้องหลอกล่อกับมันนิดหน่อย อิอิ

User ID
    3535
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phaisarn ดูโพส
    ผมออกรถ ปี 51 อายุได้ประมาณ 7.5 ปี ไม่เคยดูแลเรื่องแอร์เลยครับ กรองไม่เคยใส่ ตู้แอร์ไม่เคยล้าง 555 วิ่งได้ 1 แสนโลพอดี อยู่ดี ๆ แอร์ไม่เย็น ให้ช่างตรวจสอบตู้แอร์รั่วครับ ถ้าใส่กรองแอร์ล้างกล่องแอร์สัก ครั้ง คงใช้ได้นานกว่านี้ครับ บางคั้งมีหนูเข้าไปทำรังที่พัดลมแอร์ แค่คืนเดียวมีเศษขยะเต็มเลย เปลี่ยนใหม่ หมดไป 3,000 แบบไม่ต้องถอดคอลโซนหน้า
    แปลกบางร้านถอดทั้งคอลโซนบางร้านไม่ต้องถอด เห็นถอดทั้งคอนโซนแล้วสยอง ตกลงไม่ต้องถอดคอลโซนได้ใช่ไหมครับ

ข้อมูลกระทู้