สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    58586
    Status
    โพส
    5

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับไปศูนย์มา 2 รอบแล้ว ก็ยังแก้ไม่หายครับ

เข็มรอบไมล์ ทั้งหมด ตก/หยุดทำงานเป็นบางครั้ง เวลารถวิ่ง เครื่องยนต์ทำงานหมด ไฟมาหมด

เข้าศูนย์รอบแรก ถอดย้ำขั้วฟิวส์ ให้แล้ว ยังเป็นอยู่
    เข้ารอบที่ 2 เปลียนกล่อง อีเทค ก็ยังเป็น(หนักกว่าเดิม)
    2 ที่สองวันเดียวกัน เปลียนฟิวส์ให้ 1 ตัว ใช้ได้ ดี ประมาณ 3 -4 วัน กลับมาเป็นอีก
    เกิดจากอะไรครับ

User ID
    58586
    Status
    โพส
    5

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับไปศูนย์มา 2 รอบแล้ว ก็ยังแก้ไม่หายครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jaaethanyarat ดูโพส

เข็มรอบไมล์ ทั้งหมด ตก/หยุดทำงานเป็นบางครั้ง เวลารถวิ่ง เครื่องยนต์ทำงานหมด ไฟมาหมด

เข้าศูนย์รอบแรก ถอดย้ำขั้วฟิวส์ ให้แล้ว ยังเป็นอยู่
    เข้ารอบที่ 2 เปลียนกล่อง อีเทค ก็ยังเป็น(หนักกว่าเดิม)
    2 ที่สองวันเดียวกัน เปลียนฟิวส์ให้ 1 ตัว ใช้ได้ ดี ประมาณ 3 -4 วัน กลับมาเป็นอีก
    เกิดจากอะไรครับ

https://www.youtube.com/watch?v=AXCk...ature=youtu.be

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับไปศูนย์มา 2 รอบแล้ว ก็ยังแก้ไม่หายครับ

กลับไปที่ศูนย์ให้เช็คใหม่เถอะครับ เขาน่าจะรับประกันการซ่อม
    ไม่ทราบก่อนหน้าไปทำอะไรระบบไฟมาหรือเปล่าครับ

User ID
    58586
    Status
    โพส
    5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ ดูโพส
    กลับไปที่ศูนย์ให้เช็คใหม่เถอะครับ เขาน่าจะรับประกันการซ่อม
    ไม่ทราบก่อนหน้าไปทำอะไรระบบไฟมาหรือเปล่าครับ
    ระบบไฟไม่นะครับ
    บ้างที่จะไปศูนย์มันดันไม่เป็นอะครับ
    ปัญหา มันเป็นๆๆหายๆๆ พอให้ช่างขับดันไม่เป็นอีกอะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28384
    Status
    โพส
    103

รถปิคอัพคันเก่าของผม เคยเป็นอาการคล้าย ๆ กันแบบนี้ ที่แรกนึกว่าสายไมล์ขาด แต่บางทีมันก็ทำงานได้ ให้ช่างเช็คดู เจอเฟืองอะไรสักอย่างมันสึก จับรอบได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เปลี่ยนแล้วก็หาย

ไม่รู้ระบบจะเหมือนกันไม๊ ลองให้ช่างที่ศูนย์เช็คดูครับ

User ID
    58586
    Status
    โพส
    5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ narin ดูโพส
    รถปิคอัพคันเก่าของผม เคยเป็นอาการคล้าย ๆ กันแบบนี้ ที่แรกนึกว่าสายไมล์ขาด แต่บางทีมันก็ทำงานได้ ให้ช่างเช็คดู เจอเฟืองอะไรสักอย่างมันสึก จับรอบได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เปลี่ยนแล้วก็หาย

ไม่รู้ระบบจะเหมือนกันไม๊ ลองให้ช่างที่ศูนย์เช็คดูครับ

รอบที่สามครับจะได้ให้ดูแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้