สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

Question ไฟเบรคมือค้าง

เมื่อวานซนเปิดฝากระปุกน้ำมันเบรคออกมา ยางสีดำใต้ฝาดันออกมาพอใส่คืนใส่ไม่ถูก ขับรถออกมาสักพักไฟเบรคมือโชว์ไม่ยอมดับเลยครับน้า
    คำถาม
    -ยางตัวนี้มีโอกาศบวมได้ไหม ผมสังเกตุว่ามันใหญ่กว่าฝาและกระปุก
    -ราคาประมาณเท่าไหร่
    -ผมต้องแก้ไขยังไงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้าๆที่มีข้อเสนอแนะ

User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเบรคมือค้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aungpar999 ดูโพส
    เมื่อวานซนเปิดฝากระปุกน้ำมันเบรคออกมา ยางสีดำใต้ฝาดันออกมาพอใส่คืนใส่ไม่ถูก
    ขับรถออกมาสักพักไฟเบรคมือโชว์ไม่ยอมดับเลยครับน้า
    คำถาม
    -ยางตัวนี้มีโอกาศบวมได้ไหม ผมสังเกตุว่ามันใหญ่กว่าฝาและกระปุก
    -ราคาประมาณเท่าไหร่
    -ผมต้องแก้ไขยังไงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้าๆที่มีข้อเสนอแนะ
    ผมว่าไม่น่าบวมนะคับ แค่ผิดรูป
    น้าไล่กดขอบๆยางดูคับจัดให้เข้าทรงน่าจะใช้ได้

User ID
    47939
    Status
    โพส
    58

ดันเข้าไปเฉยๆครับไม่เป็นไร

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

เมื่อวานเปิดออกมาดูอีกรอบ ( มีน้าใจดีใน Face ส่งรูปมาให้ดูเป็นตัวอย่าง ) ปรากฏว่ามันขยายเท่ากับวงรอบนอกของฝา เลยใช้คัตเตอร์ตัดให้เหลือเท่าเดิม ตอนนี้ไฟเบรคมือไม่โชว์ เบรคปกติ แต่มีน้ำมันเบรคซึมรอบกระปุก
    โทรถาม 0 มิตซู 2009 ขายพร้อมฝา 155 บาท ไม่รวม vat แต่ต้องสัั่งไม่มีสต็อค น้าท่านไหนพอจะรู้จักร้านขาย โซน ลาดกระบัง มีนบุรี หนองจอก ชี้เป้าด้วยครับ

User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aungpar999 ดูโพส
    เมื่อวานเปิดออกมาดูอีกรอบ ( มีน้าใจดีใน Face ส่งรูปมาให้ดูเป็นตัวอย่าง ) ปรากฏว่ามันขยายเท่ากับวงรอบนอกของฝา เลยใช้คัตเตอร์ตัดให้เหลือเท่าเดิม ตอนนี้ไฟเบรคมือไม่โชว์ เบรคปกติ แต่มีน้ำมันเบรคซึมรอบกระปุก
    โทรถาม 0 มิตซู 2009 ขายพร้อมฝา 155 บาท ไม่รวม vat แต่ต้องสัั่งไม่มีสต็อค น้าท่านไหนพอจะรู้จักร้านขาย โซน ลาดกระบัง มีนบุรี หนองจอก ชี้เป้าด้วยครับ
    สั่งดีกว่าคับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

ตอนนี้สั่งไปแล้วครับน้า Pongpitak รอประมาณ 2 วัน
    ขอแก้ไขราคา ฝา + ซีลยาง 155 บาท รวม vat

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

เช็คดีๆครับนะว่าน้ำมันเบรคได้เลอะบริเวณใกล้ๆเคียงแถวนั้นไหม เพราะมันสามารถกัดสีได้นะครับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kro sang ดูโพส
    เช็คดีๆครับนะว่าน้ำมันเบรคได้เลอะบริเวณใกล้ๆเคียงแถวนั้นไหม เพราะมันสามารถกัดสีได้นะครับ
    ขอบคุณครับน้า ตอนนี้ต้องคอยเอาน้ำราดไว้ครับน้า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไม่ควรจะบวม เปลี่ยนน้ำมันเบรคด่วนเลยครับ(ค่ามาตรฐานเพี้ยน) ยางปิดบวมเป็นการเตือน ถ้าลูกยางปั้มเบรคบวมตามแย่แน่ไล่เปลี่ยนกันทั้งคัน

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ไม่ควรจะบวม เปลี่ยนน้ำมันเบรคด่วนเลยครับ(ค่ามาตรฐานเพี้ยน) ยางปิดบวมเป็นการเตือน ถ้าลูกยางปั้มเบรคบวมตามแย่แน่ไล่เปลี่ยนกันทั้งคัน
    น้ำมันเบรคเปลี่ยนครังเดียวที่ 0 ตอน 40000 โล ผมไม่เคยซื้อมาเติมเอง
    ปกติผมไม่เคยไปยุ่งกับมัน ดูแค่ระดับน้ำมันเบรคภายนอกกระปุกเท่านั้น แต่วันนั้นดันซนเปิดออกมาดูครั้งแรกเป็นเรื่องเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

น้ำมันเบรคเปลี่ยนครังเดียวที่ 0 ตอน 40000 โล ผมไม่เคยซื้อมาเติมเอง
    ปกติผมไม่เคยไปยุ่งกับมัน ดูแค่ระดับน้ำมันเบรคภายนอกกระปุกเท่านั้น แต่วันนั้นดันซนเปิดออกมาดูครั้งแรกเป็นเรื่องเลย
    แปลก หรือว่าเป็นที่วัสดุยางในบางคัน ส่วนน้ำมันเบรคทั้งเข้าศูนย์ถ่ายตามระยะ(ศูนย์จะดูดเปลี่ยนให้แค่ในกระปุกบนปั้มลมแค่นั้น) //และผมทั้งล้างปั้มดีสหน้าเอง เปลี่ยนถ่ายเองยาวไปทั้งดั้มหลัง4ล้อครบๆมา3ครั้งในรอบแสน5หมื่นโล ผมก็ไม่ได้ใช้ของศุนย์ ใช้เชลกระปุกบรอนด์DoT.3ธรรมดาๆ ฝายางก็ไม่บวมครับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

- ความคิดช่าง ผ้าเบรคเหลือน้อย ( 3 ปี 68000 โล ไม่เคยเปลี่ยน ) เลยทำให้เวลาเบรคดูดยางลงไปในกระปุก พอเจอความร้อนของน้ำมันเลยบวมครับ
    - ส่วนผมคิดว่า ตอนเช็ค 40000 โล ช่างใส่ตำแหน่งยางไม่ตรง

ตอนนี้ของมาแล้วนัดรับวันศุกร์ ช่างแจ้งให้เอารถเข้าเช็คถ้าเคลมได้ไม่ต้องเสียตัง ( รถหมดประกันสิ้นเดือนที่ผ่านมา )

ข้อมูลกระทู้