สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: แชร์ประสบการณ์รถติดแก๊ส lpg กับการเคลมคลัชหน้าคอมแอร์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน แชร์ประสบการณ์รถติดแก๊ส lpg กับการเคลมคลัชหน้าคอมแอร์

ช่วงนี้เห็นสมาชิกถามเรื่องคลัชคอมแอร์เสียบ่อยๆ เลยเอาประสบการณ์ของตัวเองมาแชร์ครับ

รถผม Plus 4 ประตู ออกรถปลายเดือนธันวาคม 2555 ติดแก๊ส LPG เองนอกศูนย์ ถ้าติดกับศูนย์ราคาต่างกันเกือบหมื่นตอนมีปัญหาวิ่งได้ 88,000 กม. (เข้าศูนย์เช็คตามระยะมาตลอด)
    อาการคือ : แอร์ตัดนานจนร้อน ต้องปิดสวิทซ์แล้วเปิดใหม่ประมาณ 10 นาทีจึงเย็น แล้วก็เป็นอีกจะเป็นช่วงสายๆที่อากาศร้อนเป็นต้นไป ถ้าขับเช้าๆหรือตอนเย็นๆไม่เป็น

1. ครั้งแรกเข้าร้านแอร์แถวบ้านบอกน้ำยาน้อยไปหน่อยเติมเพิ่ม คิด 400 บ.
    2. เอารถเข้าเช็คที่ศูนย์พนมสารคาม ศูนย์ไม่มีช่างแอร์แนะนำให้เติมน้ำยาแอร์แล้วจะหาย
    3. เช็คที่ร้านแอร์แถวโรงงาน ช่างบอกหน้าคลัชคอมแอร์ห่างถ้าเปลี่ยนประมาณ 3,00 บ.
    4. โทรถามศูนย์ที่ออกรถ จะเข้าเคลมต้องทำอย่างไร ติดแก๊สรับประกันมั๊ย เจ้าหน้าที่บอกหมดการรับประกันเพราะติดแก๊ส เครื่องร้อนกว่าปกติอุปกรณ์และสายไฟจะเสื่อมไว (แล้วถ้าติดกับศูนย์เครื่องไม่ร้อนหรืองัย) ผมถามว่าใครบอกว่าติดแก๊สแล้วทำให้หน้าคลัชคอมแอร์เสียไว พวกบอกศูนย์ใหญ่อบรมมา
    5. โทรไปสำนักงานใหญ่ ได้คำตอบเหมือนกัน รถดัดแปลงเคลมไม่ได้ ผมไม่ยอมครับต้องการพิสูจน์ว่าติดแก๊สแล้วทำให้หน้าคลัชเสียอย่างไร ถ้าจริงจะไปคุยกับร้านติดแก๊ส
    6. สนญ. นัดเข้าเช็คที่ไทนธาดา แปดริ้ว ช่างเช็คแล้วหน้าคลัชคอมเสียจริง จะลองทำเรื่องเคลมให้
    7. ทำเรื่องได้เคลมแล้วนัดเข้าไปใส่อะไหล่ ทำร้านนอกเพราะศูนย์ไม่มีช่างแอร์เหมือนกัน ตอนเปลี่ยนช่างเจอว่าน้ำมันมอเตอร์หมดด้วยเลยจัดการเติมให้

ที่เล่ามาทั้งหมดจะบอกว่า รถเบนซิน 2.4 ทุกคนซื้อมาก็เพื่อติดแก๊สทั้งนั้นแหละ หากไม่ให้เคลมเพราะติดแก๊สข้างนอก อย่ายอมครับเราต้องรักษาสิทธิ์ของเรา ประกัน3ปี 100,000 กม. ไม่ได้ดัดแปลงอะไรต้องเคลมได้ครับ ท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณวิฑูรย์ ผจก.ศูนย์บริการไทธาดา ฉะเชิงเทราที่ช่วยดำเนินการให้จนจบเรื่อง

ชื่อ:  C (Medium).jpg
ครั้ง: 1472
ขนาด:  229.5 กิโลไบต์

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ตอบ: แชร์ประสบการณ์รถติดแก๊ส lpg กับการเคลมคลัชหน้าคอมแอร์

สภาพหน้าคลัชที่ใช้งานมา 88,000 ครับ

ชื่อ:  C (1) (Medium).jpg
ครั้ง: 1798
ขนาด:  284.2 กิโลไบต์

User ID
    40089
    Status
    โพส
    27

มาตรฐาน ตอบ: แชร์ประสบการณ์รถติดแก๊ส lpg กับการเคลมคลัชหน้าคอมแอร์

ของผมมันหมดตอน 110,000โลครับ เลยต้องจ่ายไป 2,400 บาท

User ID
    14547
    Status
    โพส
    94

ผมพังตอนแสนโลแต่เครมฟรีที่มิตซู2009มีนบุรี

User ID
    49776
    Status
    โพส
    48

เดี๋ยวนี้มิตซูเพิ่มประกันเป็น 5 ปี แล้วนะครับ แต่จำกิโลเมตรไม่ได้ครับ ผมเข้า 0 มิตซูสแกนอินเตอร์-ติวานนท์

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pound_vip ดูโพส
    เดี๋ยวนี้มิตซูเพิ่มประกันเป็น 5 ปี แล้วนะครับ แต่จำกิโลเมตรไม่ได้ครับ ผมเข้า 0 มิตซูสแกนอินเตอร์-ติวานนท์
    ได้มีการขยายระยะเวลาการใช้คูปองเช็คระยะ ฟรีค่าแรงในการบำรุงรักษารถ
    ตามระยะเวลาจาก 3 ปีเป็นสูงสุดไม่เกิน 5 ปีหรือ 100,000 กม. แล้วแต่ระยะใดถึงก่อนให้กับลูกค้าที่ซื้อรถมิตซูบิชิ
    ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน 2555 ซึ่งมีผลตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน 2558 ที่ผ่านมา...Credit headlightmag.com

http://www.headlightmag.com/mitsubis...ftersales2015/

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ของผมพังตอน 140,000 โล เสียไป /2,500 ครับ

ข้อมูลกระทู้