สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

มาตรฐาน เจ็บใจอะไหล่แท้ เอาของเทียบใส่แทนสบายใจกว่า

เปลี่ยของแท้มาใช้แค่ 4 เดือนเสีย แถมไม่รับประกันเพราะซื้อมาใส่เอง แย่จริงๆ เจ็บใจอุตส่าห์ใช้ของแท้ดันมาเสีย เลยยัดของเทียมหรือเทียบใส่แทนไปเลย 6 เดือนแล้วไม่เสียรู้งี้ ใช้ของเทียมดีกว่า

ชื่อ:  ของแท้.jpg
ครั้ง: 742
ขนาด:  142.6 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย satcom : 25-07-2015 เมื่อ 11:02

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ตอบ: เจ็บใจอะไหล่แท้ เอาของเทียบใส่แทนสบายใจกว่า

มันคือตัวอะไรคับ

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

มาตรฐาน ตอบ: เจ็บใจอะไหล่แท้ เอาของเทียบใส่แทนสบายใจกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sss2524 ดูโพส
    มันคือตัวอะไรคับ

มันคือ สวิทส์เกียร์ถอย

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ขอบคุณครับ

User ID
    41972
    Status
    โพส
    76

แล้วตัวของแท้ศูนย์ไม่รับประกันเหรอครับน้า

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

ตอนซื้อไม่ได้ถามว่ารับประกันไหม...พอเสียโทรไปถาม Call บอกว่าไม่รับประกันกรณีซื้อมาใส่เอง...เพราะใส่เองไม่ยาก ถอดของเก่าออกแล้วใส่ของใหม่แทนเข้าไปจบใช่เวลาไม่ถีง 10 นาที หากให้ศุนย์ใส่คิดค่าแรง 400 บาท เอาแบบไหนดีละ..ใช้เวลา 10 นาที 400 บาท ทำเองดีกว่า...แต่ Call ให้ข้อมูลแบบไม่น่าเชื่อถือ ตอบตอนแรกไม่รับประกัน พอมาตอบครั้งที่ 2 บอกว่ารับประกัน ให้เข้าศูนย์ให้ช่างเช็คให้ก่อน พอช่างเช็คบอกว่าเสียจริง มาอีกที่ครั้งที่ 3 บอกว่าไม่รับประกันตอนที่ช่างโทรไป Call ว่าเสียจริง สรุปไม่รับประกันเพราะ เจ้าหน้าที่ไม่มีความรู้..ต้องไปถามหัวหน้า ตอบไป ตอบมาเสียเวลาเปล่า เลยเจ็บใจมาเสียเวลาอยู่ทำไม ไปซือของเทียมมาใส่เองเลย ผลใช้ไป 6 เดือนมากกว่าของแท้ยังไม่เสียเลย

User ID
    48067
    Status
    โพส
    146

นานาจิตตังครับน้า เอาอะไรแน่นอนกับศูนย์(บางศูนย์)ไม่ค่อยได้ครับ
    แต่ผมใช้ศูนย์ จ.หนองคายเจียง กับ ศูนย์ จ.อุดรมิตซู ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ อ้วน-ดำ ดูโพส
    นานาจิตตังครับน้า เอาอะไรแน่นอนกับศูนย์(บางศูนย์)ไม่ค่อยได้ครับ
    แต่ผมใช้ศูนย์ จ.หนองคายเจียง กับ ศูนย์ จ.อุดรมิตซู ไม่ค่อยมีปัญหาครับ
    ศูนย์นี่หล่ะตัวดี อยู่แต่ในห้องแอร์ ไม่รู้หรอก ผมเจอมาจนเอื่อม เช่น ในใบเสร็จบอกเปลี่ยน แต่เอาเข้าจริงไม่เปลี่ยน เก็บตังค์เราเฉย ลองค้นกระทู้เก่าๆ ผมดูผมบ่นไว้เยอะ (ทั้ง 2 ศูนย์ เจียงหนองคาย เจียงอุดร มันเจ้าของเดียวกัน ผมเข้ามาหมดแล้ว พอๆ กัน ถ้าเราไม่ไปยืนดูข้างรถและมีความรู้หน่อย ผมว่าโดนทุกราย ซึ่งเขาก็ไม่ค่อยอยากให้ไปยืนดูด้วยนะ --รถผมออกที่เจียงอุดรด้วยซ้ำ--) ทุกวันนี้ไม่ได้กินผมแล้ว เพราะส่วนใหญ่จะลุยเอง ตามความรู้ที่มากมายในคลับเรานี่หล่ะ เครื่องมือบางอยางก็ค่อยๆ ซื้อเก็บไว้เอง ก็สนุกดีได้ทำเอง ที่สำคัญไม่ต้องเจ็บใจกับศูยน์บริการไม่ได้เรื่อง ประกันผมก็ไม่เอาตังแต่ประมาณ 7 หมื่นโลแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 26-07-2015 เมื่อ 09:53

User ID
    48067
    Status
    โพส
    146

อ้าวจริงหรือครับน้า ผมก็นึกว่าจะดี ตอนออกรถใหม่ๆที่อุดร ครัชรถมันดัง(เอกลักษณ์ของเอกบุรุษ)
    ผมบอกให้เปลี่ยนให้ใหม่เขาก็เปลี่ยนแผ่นใหม่ให้เลยครับ
    หลังจากนั้นมาครบ3หมื่นโล(หมดโปร นมค.ฟรี)ผมก็ไม่ได้เข้าสักกะที
    งั้นก็ห้องแอร์-กาแฟเย็น ไม่เข้าท่าซักเท่าไหร่

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

ศูนย์ที่ผมใช้บริการดี...แต่...ที่ว่า Call หมายถึง สำนักงานใหญ่เลย เรื่องมันยาว หลายครั้งแล้วเลยต้องบ่น เพราะความมักง่ายหาคนไม่รู้จริงมาตอบลูกค้า

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    ศูนย์นี่หล่ะตัวดี อยู่แต่ในห้องแอร์ ไม่รู้หรอก ผมเจอมาจนเอื่อม เช่น ในใบเสร็จบอกเปลี่ยน แต่เอาเข้าจริงไม่เปลี่ยน เก็บตังค์เราเฉย ลองค้นกระทู้เก่าๆ ผมดูผมบ่นไว้เยอะ (ทั้ง 2 ศูนย์ เจียงหนองคาย เจียงอุดร มันเจ้าของเดียวกัน ผมเข้ามาหมดแล้ว พอๆ กัน ถ้าเราไม่ไปยืนดูข้างรถและมีความรู้หน่อย ผมว่าโดนทุกราย ซึ่งเขาก็ไม่ค่อยอยากให้ไปยืนดูด้วยนะ --รถผมออกที่เจียงอุดรด้วยซ้ำ--) ทุกวันนี้ไม่ได้กินผมแล้ว เพราะส่วนใหญ่จะลุยเอง ตามความรู้ที่มากมายในคลับเรานี่หล่ะ เครื่องมือบางอยางก็ค่อยๆ ซื้อเก็บไว้เอง ก็สนุกดีได้ทำเอง ที่สำคัญไม่ต้องเจ็บใจกับศูยน์บริการไม่ได้เรื่อง ประกันผมก็ไม่เอาตังแต่ประมาณ 7 หมื่นโลแล้ว
    555 ก็เพราะซื้อเอามาใส่เองนี่ไง...เรื่องอะไรจะเสีย 400 บาท ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที่เสร็จ มันเลยไม่รับประกันไงครับ ขนาดเรื่องใช่ไฟฟ้า ห่วยๆ ซื้อมาติดตั้งเองเขายังเกล้ารับประกัน 1 ปี นี่ ไม่รับประกันเว้นแต่ ให้ช่างที่ศูนย์ติดตั้งรับประกัน 6 เดือน หรือ 10,000 แล้วแต่อย่างไหนจะถึงก่อนไงครับ...

ข้อมูลกระทู้