สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: triton plus 4d MT คลัชหมดเกลี้ยงตอน 96xxx km นี่ปกติรึเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน triton plus 4d MT คลัชหมดเกลี้ยงตอน 96xxx km นี่ปกติรึเปล่าครับ

triton plus 4d MT คลัชหมดเกลี้ยงตอน 96xxx km นี่ปกติ หรือหมดเร็วครับ พอดีศูนย์แจ้งมาตั้งแต่90000โลว่าคลัชจะหมดแล้วใช้มาก็รู้สึกว่าคลัชมันลื่นๆ จนเมื่อวานนี้วิ่งไม่ได้เลย ได้ลากเข้าศูนย์ ราคาประเมินว่าประมาณ 15000 บาท ต้องเจียรปรับหน้าฟลายวีลใหม่ด้วย น้าๆได้เปลี่ยนชุดคลัชกันรึยังครับผม เปลี่ยนกันที่กี่กิโลครับ

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 4d MT คลัชหมดเกลี้ยงตอน 96xxx km นี่ปกติรึเปล่าครับ

ผมว่าอยู่ที่การขับขี่และลักษณะเส้นทางด้วยนะครับ ของผมก็เปลี่ยนยกชุดแล้วครับที่ 0 ตัว vg178 ประมาณ 10,000 บาทครับ รวมเปลี่ยนชุดลูกยางปั้มคลัชท์ ล่าง บน ด้วยครับ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 4d MT คลัชหมดเกลี้ยงตอน 96xxx km นี่ปกติรึเปล่าครับ

อุตส่าห์ไปทำศูนย์ ได้ของแถมมาเป็นเสียง แครกๆๆ ตอนบิดกุญแจstart และฟิลลิ่งคลัชแบบเหยียบเด้งดึ๋งๆ เอาลงมาแกะเช็คใหม่ทั้งวัน ไม่หาย ต้องหาที่เอาไปแก้อีก ห่วย โคตรเบื่อที่สุดในโลกเลยครับ
    ส่วนศูนย์ไหนทำ หลังไมค์ตามเฟสบุ็คในลายเซ็นต์เลยครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ของผมลากมาจนถึง 18x,xxx โล มันเริ่มจะลื่นตอนกระชากแซง ถ้าเครื่องเดิมๆ ก็คงทะลุ 200,000 โล เป็นแน่แท้ แต่ผมได้ของดีมาจากน้าวุฒิ ใส่ปุ๊บก็ลื่นปั๊บ เข้าศูนย์เปลี่ยนทั้งชุด เกือบๆ 20k ออกมาก็ได้เสียงแปลกๆติดมาเหมือนกันตอนเกียร์ 5 ช่างมันเถอะ ท่อผมดังกว่าเสียงครัชอีกนะ

ข้อมูลกระทู้