สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

มาตรฐาน ช่วยทีคับ เดี๋ยววูบ เดี๋ยววูบคับ

ช่วยทีคับ รถผมขับแล้วมีอาการ วูบๆ เหมือนเหมือนแรงดันน้ำมันไม่พอ

แต่ทัาเร่งหนักๆมันก็ปกติคับ จะเป็นตอนขับเรี่อยๆ ก่อนหน้านี้ เปลี่ยนกรอง

โซล่า scv มาแล้ว มันก็หายมาพักนึง เป็นตอนตอนเครื่องเย็น ร้อนก็ปกติ

น้ำมันใช้ v powver มาตลอดคับ

น้าท่านใดมีความรู้ หรือ เคยเป็น ช่วยแนะนำทีคับ ขับแลัวหงุดหงิดมากคับ

รบกวนด้วยคับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เดี๋ยววูบ เดี๋ยววูบคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จริงใจ ดูโพส

ช่วยทีคับ รถผมขับแล้วมีอาการ วูบๆ เหมือนเหมือนแรงดันน้ำมันไม่พอ

แต่ทัาเร่งหนักๆมันก็ปกติคับ จะเป็นตอนขับเรี่อยๆ ก่อนหน้านี้ เปลี่ยนกรอง

โซล่า scv มาแล้ว มันก็หายมาพักนึง เป็นตอนตอนเครื่องเย็น ร้อนก็ปกติ

น้ำมันใช้ v powver มาตลอดคับ

น้าท่านใดมีความรู้ หรือ เคยเป็น ช่วยแนะนำทีคับ ขับแลัวหงุดหงิดมากคับ

รบกวนด้วยคับ
    เคสเดียวกับผมเลย หลังเปลี่ยนกรองไปพักนึงจะเป็น scv ก็เปลี่ยนแล้ว เป็นตอนเครื่องเย็น ขับเรื่อย ๆ ผ่านไปพักนึงเครื่องเริ่มร้อนหายใช่มั้ย ถ้าเป็นแบบนี้ ลองเช็คกรองดีเซลเลยครับ เช็ดก้นกรองให้แห้ง ปั้มแรง ๆ ปั้มหนัก ๆ แล้วเอามือไปคลำตรงก้นกรองดูมีเปียกใหม่ ถ้าเปียก ขันตูดใหม่ให้แน่นขึ้นปั้มไล่อากาศใหม่เลยครับ เผื่อหาย

ตรงนี้ผมเคยเสียค่าโง่ให้ศุนย์ไปแล้ว รอบล่าสุดนี่เลย...เช็คดูครับ

User ID
    53877
    Status
    โพส
    54

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เดี๋ยววูบ เดี๋ยววูบคับ

นี่มันโรคฮิตของไทรทันหรอเนี่ย รถผมสะดุด ผมเปลี่ยนกรองโซล่าเอาครับเพราะเปลี่ยนแล้วหายสักพัก ใช้ของเทียม ปตท 250 บาท ขี่ได้ประมาณ 3000โล ก็กลับมาสะดุดอีก ก็ไปเปลี่ยนเลื่อยๆคับ ใช้ของศูนย์ก็ได้ระยะทางพอๆกันคับ สรุป 3ปีครึ่ง รวมระยะทางวิ่ง30000โล เปลี่ยนกรองเเท้ไป 2 ใบ เทียม 5 ใบ รวมแล้วใช้ไป 7 ใบ ปัจจุบันอาการเริ่มมาอีกแล้วคับ กะว่าจะไปเปลี่ยนใบที่ 8 แต่ไปเป่าฝุ่นเครื่องและเป่ากรองอากาศมาหายคับ ต้องรอดูพรุ่งนี้อีก ถ้าสะดุดก็จะไปเปลี่ยนเหมือนเดิมคับ

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    เคสเดียวกับผมเลย หลังเปลี่ยนกรองไปพักนึงจะเป็น scv ก็เปลี่ยนแล้ว เป็นตอนเครื่องเย็น ขับเรื่อย ๆ ผ่านไปพักนึงเครื่องเริ่มร้อนหายใช่มั้ย ถ้าเป็นแบบนี้ ลองเช็คกรองดีเซลเลยครับ เช็ดก้นกรองให้แห้ง ปั้มแรง ๆ ปั้มหนัก ๆ แล้วเอามือไปคลำตรงก้นกรองดูมีเปียกใหม่ ถ้าเปียก ขันตูดใหม่ให้แน่นขึ้นปั้มไล่อากาศใหม่เลยครับ เผื่อหาย

ตรงนี้ผมเคยเสียค่าโง่ให้ศุนย์ไปแล้ว รอบล่าสุดนี่เลย...เช็คดูครับ
    .ใช่คับ อาการแบบนี้เลยแต่ ผมลองแย๊กปั้มดู สักพักมันก็ตึง ตูดกรองก็ไม่แฉะนะคับ

เข็มขัดรัดตามท่อยางก็รัดแน่นดีอยู่ ต้องดูจุดไหนเพื่มอีกดีคับ?

ข้อมูลกระทู้