สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 1 จากทั้งหมด 1

กระทู้: อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนครัชยกชุดมั้ยครับ (Triton Plus เกียร์ธรรมดา)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38320
    Status
    โพส
    7

มาตรฐาน อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนครัชยกชุดมั้ยครับ (Triton Plus เกียร์ธรรมดา)

Triton Plus ปี07 เกียร์ธรรมดา ครับ
    อาการคือ ครัชแข็ง และมีอาการดื้อเหยียบไปจนสุดแล้ว จะมีระยะที่แข็งมาๆและเหมือนเด้งสู้อีกระยะ
    เกียร์ 1 , 2และถอย เข้ายากมาก บางทีแทบเข้าไม่ได้เลย โดยเฉพาะเกียร์ 1

เอารถไปเข้าอู่ ให้ตรวจดูคร่าวๆมา 2 อู่(ไม่เข้า 0 ครับ เนื่องจากมีประสบการณ์เลวร้ายมาหลาpครั้ง) ได้คำตอบดังนี้

อู่แรก (ไม่เคยใช้บริการ)ไม่ให้รายละเอียดอะไรมาก บอกว่าต้องยกเกียร์ เปลี่ยนครัชทั้งชุด ราคาประมาณ 9,000บาท

อู่ที่สอง (เคยเอาเข้าไปเปลี่ยนครัชมาครั้งนึง)บอกว่า ตัวหนอนอะไรสักอย่างเข้าไปขัดหวีครัช ทำให้กดหน้าครัชไม่เต็ม ไม่สุดจึงเข้าเกียร์ยาก
    ทางแก้เหมือนอู่แรก คือ ต้องยกเกียร์เปลี่ยนครัชทั้งชุด ราคาประมาณ 8,900 บาท (ต่างกันร้อยเดียว)

อยากสอบถามว่า......
    1. อาการที่ว่ามานี้ ต้องเปลี่ยนชุดครัชทั้งชุดจริงหรือเปล่าครับสามารถเปลี่ยน หรือซ่อมแยกชิ้นได้มั้ย ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    2. ราคาควรจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับในกรณีที่ต้องยกเปลี่ยนทั้งชุดจริงๆ
    3. ผมอยู่ศรีราชา ขอคำแนะนำด้วยครับอยากได้อู่ที่ช่างชำนาญจริงๆและไม่ฟันเกินไป (กทม.ก็ได้ครับต้องเข้าไปเกือบทุกอาทิตย์)

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย prapye : 28-02-2016 เมื่อ 18:04

ข้อมูลกระทู้